PDA

View Full Version : làm sao để ghi được đĩa có chương trình chống sao chép

DRACUDA
17-03-2008, 10:41
mình đã thử ghi bằng nero nhưng k được, kể cả ghi theo kiểu từ đĩa sang đĩa, các bạn có cách nào ghi được các đĩa gốc có bản quyền rồi k. ???

knet
18-03-2008, 14:44
Bạn dùng soft Alcohol 120% đó. Soft này sao chép đĩa bản quyền Ok lắm. Mình copy 1 số đĩa gốc Thuý Nga Paris ngọt sớt ah.

ngohien
20-03-2008, 12:50
Dùng ổ ảo để sao chép là được. Không cần Alcôhl 120% cũng được

thanhmai0406
20-03-2008, 21:47
làm thế nào hả bạn???
chỉ dẫn tận tình đi

DRACUDA
20-03-2008, 23:17
cám ơn bạn, mình thử dùng ổ ảo thì ghi được ra đĩa ảo trên pc, k biết ghi từ đĩa ảo ra đĩa CD thật có được k, để thử xem đã, hehe

vuhoa
20-03-2008, 23:29
cho mình hỏi là có chuong trình nào cho sao chép film DVD vào máy ko, tất nhiên là DVD dc bảo vệ. MÌnh đã dùng thử Alcohol 120%, AnyDVD, no1DVDripper,CloneDVD, ImTOO DVD Ripper Platinum 4 nhưng tất cả đều ko dc, convert tới 23% là đứng. Đĩa vẫn xem bình thường trên máy tính lẫn đầu DVD thông dụng. Phim hay tính rip lại xem sau mà chả làm dc T_T

The Old Man
21-03-2008, 00:22
cho mình hỏi là có chuong trình nào cho sao chép film DVD vào máy ko, tất nhiên là DVD dc bảo vệ. MÌnh đã dùng thử Alcohol 120%, AnyDVD, no1DVDripper,CloneDVD, ImTOO DVD Ripper Platinum 4 nhưng tất cả đều ko dc, convert tới 23% là đứng. Đĩa vẫn xem bình thường trên máy tính lẫn đầu DVD thông dụng. Phim hay tính rip lại xem sau mà chả làm dc T_T

Chỉ bạn một mánh nhỏ khi copy phim movie. Khi copy phim DVD, tôi chỉ biết có một loại là phim Mỹ vì tôi ở Mỹ (các loại phim ở các nước khác tôi không biết).
Khi tôi có một phim mới muốn copy lại thì tôi chạy AnyDVD lên rồi dùng DVDshrink copy vào HDD thành ISO ở dạng UnCompress, Có thể chọn option Re-Author dể chọn phim chánh mà thôi hay dùng Full-Disc tùy ý, và củng có thể bỏ bớt các track âm thanh khác như Pháp , Spanish v.v (tùy ý).
Khi copy nếu nó chỉ tới một đoạn rồi ngừng và không cho copy và báo rằng không thể đọc được DVD thì nhớ lấy cái đoạn % đó. Và tắt cái DVDShrink.
Đây là mánh:
Dùng chương trình chơi DVD như là PowerDVD mở cái DVD gốc lên chơi coi phim rồi dùng nút Pause tạm ngưng phim. Mở DVDShrink lên và bắt đầu load cái dĩa DVD setup copy như ý bạn muốn và copy ISO vào HDD. Chú ý: Khi gần tới đoạn không copy được thì mở PLAY trong PowerDVD tiếp tục coi phim. Mặc dù hình ảnh trong phim của PowerDVD sẽ bị cà giật (minimize cái PowerDVD và cho volume nhỏ lại cho khỏi khó chịu) DVDShrink sẽ copy được cái dĩa đó mà không bị error.
Khi có ISO trong HDD rồi thì bạn muốn làm gì với nó thì làm vì nó đã được bẽ khóa rồi.

Thưa các bạn, phương pháp này tôi dùng để backup lại những phim DVD tôi mua về coi và backup phim vào Net-Drive để dùng cho mạng trong nhà. Xin đừng dùng nó trong mục đích thương mãi.

vuhoa
21-03-2008, 19:13
thanks bác nhiều, cách của bác em ko làm dc ko hiểu có phải vì DVD bên này khác ko nữa. Mà lạ 1 điều là dùng chuơng trình xem thử thì lại báo là DVD ko có protect mới ghê

The Old Man
22-03-2008, 05:27
thanks bác nhiều, cách của bác em ko làm dc ko hiểu có phải vì DVD bên này khác ko nữa. Mà lạ 1 điều là dùng chuơng trình xem thử thì lại báo là DVD ko có protect mới ghê
Hình như mấy cái phim DVD lậu của Trung Quốc (ở VN?) thì copy tự do. Dùng Windows explorer hay lệnh Xcopy copy vào folder trong HDD, đừng dùng các loại DVDrip như Nero, Shrink v.v..