PDA

View Full Version : mất các mục o send to

duonganhtuan0310
16-03-2008, 18:12
Máy minh tự nhiên đang yên đang lành tự nhiên bị mất các mục mà đáng ra phải có ở "Send to".
Minh kích chuột phải vào 1 Folder, hiện lên các mục, vào "send to" (để đưa Folder này ra ngoài màn hình hoặc vào documen hoặc .. . . .. . ) nhưng ko duoc

trungestih
16-03-2008, 21:59
uh.ko hiểu vì sao lại bị mất,có ai giúp với.Thank

tungna
18-03-2008, 18:04
bạn thử làm thế này xem có được không : đầu tiên bạn cho hiện hết file ẩn trong máy ( Show hidden......trong folder options ). bạn vào mục Documents and Settings ở ổ C ( ổ chứa hệ điều hành ), vào tiếp mục Default User, bạn sẽ thấy có thư mục Send to. đến đây bạn hãy copy tất cả các thành phần trong đó và paste vào thư mục Send to theo đường dẫn C:\Documents and Settings\User dang dung \SendTo. sau đó bạn restart máy là được . chúc thành công

lthuychung
23-02-2009, 14:54
Cho mình hỏi luôn. Máy mình đang làm việc bình thường thì bị mất luôn mục SendTo, khi chuột phải vào file hay folder thì mục SendTo biến mất luôn như chưa bao giờ tồn tại vậy. Mình kiểm tra thì thấy thư mục SendTo trong C:\Documents and Setting\...\ vẫn nguyên vẹn???????????
Có ai bị như thế này chưa?

demvuive
29-06-2009, 20:54
Mình thì tất cả các thư mục send to đều trống rỗng.

R10
29-06-2009, 22:00
Kiếm sent to trong mọi user,paste mthứ vào đó là có,nhớ là shotcut nhé..như usb chăng