PDA

View Full Version : "lỗi máy tính "

LUONG DINH
15-03-2008, 23:43
Máy em thuộc đời pen 4 - intel 845
Dùng cũng đựoc vài năm roài!Bỗng dưng đợt này nó dở chứng,cứ vào đựoc máy 1 lúc là nó lại lên lỗi nền xanh chữ trắng.Còn cài wins thì cũng ko cài đựoc, em dùng bản gost tạm thời thì sau vài ngày dùng, nó lại lên lỗi:
" Windows could not star because start because the following flie is missing or corrupt
\windows\ system32\config\ system
you can attempt to repair this file by starting windows set up using the original set up CD-ROM
select " r " at the firt screen to start repair
- The file lbd class sys is corrupted press any key to continue "

tái sinh
16-03-2008, 00:24
tìm cái ram mới, xịn xịn hơn thì cài đc win ( cũng có thể cần thêm cía quạt để làm mát cho nó nữa) còn hiện tượng trên là máy bị mất file hệ thống, bạn cho đĩa winXp vào và làm theo hướng dẫn là đc. sửa lỗi win thôi mà

LUONG DINH
16-03-2008, 10:45
tìm cái ram mới, xịn xịn hơn thì cài đc win ( cũng có thể cần thêm cía quạt để làm mát cho nó nữa) còn hiện tượng trên là máy bị mất file hệ thống, bạn cho đĩa winXp vào và làm theo hướng dẫn là đc. sửa lỗi win thôi mà
Bác cho em hỏi làm theo hướng dẫn ở đây là làm như nào cơ ?

tungna
16-03-2008, 18:13
repair lại win ấy mà . bạn cho đĩa win khởi động từ Dos . khi vào màn hình cài đặt , sẽ có 3 lựa chọn , bạn chọn cái dầu tiên ( nhấn Enter), nó sẽ đưa bạn đến màn hình tiếp theo, đến đây bạn chọn mục REPAIR ( nhấn R ) . bây giờ bạn chỉ cần pha 1 cốc cafe và chờ đợi thôi. chúc thành công

LUONG DINH
20-03-2008, 15:41
Mình đã làm giống hệt như bạn, nhưng ko ăn thua. Vẫn ko cài được win bạn ạ ?

tungna
20-03-2008, 16:23
Mình đã làm giống hệt như bạn, nhưng ko ăn thua. Vẫn ko cài được win bạn ạ ?
bạn thử nói rõ ra xem . không cài được thì nó báo lỗi gì ? có điều kiện thì bạn post ảnh lên đây cho mọi người xem

tanphuong85
21-03-2008, 09:29
Thử mượn 1 cây ram khác về cắm vào , cài windows thử dùng có vấn đề gì ko . Nếu dùng mà vẫn báo thiếu file thì ổ cứng của bạn có vấn đề rồi

hml1810
21-03-2008, 09:43
Bạn nên chuẩn bị thay ổ cứng là vừa,vì ổ cứng của bạn đã có badsector .Lỗi này lúc trước mình đã bị ,chạy windows một thời gian bị như vậy,sau thời gian ổ cứng bị die luôn .Bực mình thay ổ cứng mới thì ok .

sinhvienvn2005
21-03-2008, 10:21
Máy em thuộc đời pen 4 - intel 845
Dùng cũng đựoc vài năm roài!Bỗng dưng đợt này nó dở chứng,cứ vào đựoc máy 1 lúc là nó lại lên lỗi nền xanh chữ trắng.Còn cài wins thì cũng ko cài đựoc, em dùng bản gost tạm thời thì sau vài ngày dùng, nó lại lên lỗi:
" Windows could not star because start because the following flie is missing or corrupt
\windows\ system32\config\ system
you can attempt to repair this file by starting windows set up using the original set up CD-ROM
select " r " at the firt screen to start repair
- The file lbd class sys is corrupted press any key to continue "
Lỗi nền xanh chữ trắng nè có thể do ram mà cũng có thể do card màn hình. Kiểm tra từng cái đó xem còn hoạt động tốt ko để đưa ra kết luận nguyên nhân vì sao.
Nếu ram hỏng or hardware bị bét thì win làm sao cài đc bạn ơi.
Thông báo trên là do bản ghost của bạn bị lỗi, ko xài đc bản ghost này đâu.

tungna
21-03-2008, 14:04
ổ cứng của bạn có khả năng là đã bị bad , mình đã bị như thế này 1 lần rồi