PDA

View Full Version : Cho em hỏi 1 chút về Laptop của Apple.

flamenco
14-03-2008, 15:30
Em đang muốn mua 1 máy MacBook vì cần làm việc nhiều với Logic 8.

Đọc review thì em thấy khá ổn. Nhưng có 1 điều em thắc mắc là tại sao nó... rẻ quá mức tưởng tượng, rẻ k thua gì Acer. +_+ (trước khi tìm hiểu để mua thì em cứ nghĩ giá nó phải hơi giật mình 1 chút).

Xem ở trên mấy website bán máy Mac thì thấy ở Litek có 1 model: MB061LL/B cấu hình rất mạnh (Santa Rosa Core™ 2 Duo T7300 2x2.0GHz nhưng trên website của Apple em thấy nó bắt đầu bán từ 2.1Ghz trở lên???). Thêm nữa là có phải chữ B trong model máy kia là hàng loại hai?
Sau mấy quả kiện cáo ở box bên cạnh về Litek em cũng hơi ớn nên k dám mua ở đó nữa, chỉ hỏi mọi người về điều này thôi.
Cảm ơn vì đã đọc.

Mercury9000
14-03-2008, 19:55
MacBook có nhiều thế hệ lắm bạn ạ. Máy bạn xem ở Litek là dòng ra từ cuối năm 2007. Hiện nay, cấu hình thấp nhất là chip C2D Penryn 2.1GHz nhưng cache chỉ còn có 3MB so với 4MB trước kia và không còn kèm Remote nữa.
Bạn nên chờ để mua MacBook thế hệ mới nhất dùng chip Penryn chắc cũng sắp có ở VN rồi.

Mercury9000
14-03-2008, 20:01
Còn về việc bạn hỏi về chữ B nó chỉ để phân biệt giữa 2 version MacBook có Santa Rosa và không có mà thôi. Chữ B tức là MacBook đó dùng chip Santa Rosa.

flamenco
16-03-2008, 01:06
Còn về việc bạn hỏi về chữ B nó chỉ để phân biệt giữa 2 version MacBook có Santa Rosa và không có mà thôi. Chữ B tức là MacBook đó dùng chip Santa Rosa.

_______thanks bác nhá! ________