PDA

View Full Version : Các lỗi của mainboard

dinhbaopc
14-03-2008, 10:01
Em có mấy cái main pentium III và Pentium IV đều bị chung 1 lỗi là không nhận RAM. Cho dù em đã cắm lại RAM và thay RAM khác nhưng vẫn không được loa trên Main vẫn báo không nhận RAM.
Các bác ai giúp em với.
Còn 1 bệnh nữa là Main không nhận cpu cho dù cpu vẫn đang dùng tốt nhưng điện vào chip điện không cào chip.
Bác nào có sơ đồ MAINBOARD có thể send cho em với được không
email của em là:
dinhbaopc@gmail.com

namhoang
14-03-2008, 10:24
Sơ đồ main có cả tỉ dòng biết gửi cái nào đây??

htpga
14-03-2008, 11:10
ban da chac la bus ram va cpu dung chua?
neu chac ram tot,bus dung ban phai kiem tra nguon doi voi sdram=3.3vol,ddram=2.5vol,dd2ram=1.8vol sau do kt Vtt đien ap naygan =1/2 Vcc,kiem tra tiep xungclock co cap den slot dimm hay chua,tiep kiem tra duong bus,ktra ADDESSDATA nhung duong nay di tu slot dimm den chip cau bac...ban kiem tra cho minh bay nhieu truoc da neu ko duoc goi maill den cho minh se giup do ban
chao than ai
chuc thanh cong

htpga
14-03-2008, 11:15
con van de dien ko vao cpu nhu ban mo ta THI ban da chac cam cpu an chua<sau do kiem tra cac FET nguon tiep den kiem tra IC dao dong nguon tao xung kich cho cuc G cua fet....kiem tra duong hoi tu CPU ve cho IC dao dong nguon
chuc thanh cong !chao
kiem tra neu ko duoc ban co the den
265 ben chuong duong q1 TPHCM nho cac anh ky thuat giup do!

dinhbaopc
17-03-2008, 20:20
cảm ơn các bác nhé em làm theo các bác mà vẫn không đoán ra được bệnh gì, em vẫn ngờ ngợ cái IC dao động ấy. Còn ai có sơ đồ main pen III hay pen Iv gửi em với. Em nghĩ các main tuy khác nhau nhưng cũng tựa tựa như nhau nên mỗi thế hệ gửi cho em một sơ đồ là được.
Cảm ơn các bác nhiều

htpga
18-03-2008, 09:18
hien minh bi hu o cung cho len ko con shematis de gui cho ban duoc.ma chi con chematis photo thoi neu ban can thi chay qua cho minh minh cho muon di photo.
chao than ai

htpga
20-03-2008, 08:46
ban co the hoi ban NAM HOANG !NAMHOANG co ca ti cai ko biet co NO ko hay la chang biet gi ve shematis cho len noi the.neu co vay anh em lien lac voi NAMHOANG

dinhbaopc
23-03-2008, 09:39
Không ai có schematis cho sent cho em với à
Ai có giúp em đi

minhdiep_pro_it
04-11-2009, 13:50
hay vao nich name giaphat.computer_pro
chung toi se tu van cho