PDA

View Full Version : [q]

dvson2003
25-05-2003, 10:58
Có ai biết địa chỉ nào trợ giúp về MS-Access không, chỉ giúp mình với, mình đang viết chương trình tính lương cho đơn vị, nhưng khổ quá nó cứ rối lên mà trông chẳng đẹp mắt tí nào, gấp lắm giúp dùm nhé !
Cảm ơn nhiều!

trannam136
27-05-2003, 17:42
Bài viết được gửi bởi dvson2003
Có ai biết địa chỉ nào trợ giúp về MS-Access không, chỉ giúp mình với, mình đang viết chương trình tính lương cho đơn vị, nhưng khổ quá nó cứ rối lên mà trông chẳng đẹp mắt tí nào, gấp lắm giúp dùm nhé !
Cảm ơn nhiều!
:D Xin chào anh.
Mình nghĩ là tính lương chỉ cần dùng bảng tính excel là đủ để tính rồi đó. Đọc help của MS Office là quá đủ để dùng anh ah.
Thân.:D

dvson2003
29-05-2003, 22:49
Chào bạn "số 1" !
Bạn ơi, lúc đầu mình cũng nghĩ thế, tại người phụ trách công việc tính lương đang xài Exell ngon ơ, khi không mình lại đề nghị xài Access cho đỡ mệt, thế là bị "nhờ" liền, biết làm sao được, người ta cũng là "đối tượng " của mình mà, phải gồng mình lên cho biết khổ với đời chứ phải không bạn. Chẳng biết người ta đỡ mệt tới cỡ nào chứ còn mình thì mệt muốn chết đi được. Tính gì thì tính chứ chuyến này mà không xong thì ... toi chứ chẳng chơi đâu bạn ơi!
Đấy nỗi khổ của mình đấy, phải nhờ ... thiên hạ giúp thiệt khó coi, nhưng biết làm sao được.
Thế bạn nhé!