PDA

View Full Version : vẫn chưa sử dụng được soundfroge 6.0e

anhtung2002vnvn
25-05-2003, 10:37
Chào izzy _kennic .
có lẽ mình phải nhờ các bạn hướng dẫn tỉ mỉ một chút về soudfrod6e. Mình cần các chỉ cho mình từ lúc mở bài hát--> tăng giảm âm bass và chess và làm cho bài hát nghe mượt hơn, sau khi chỉnh sửa xong thì save và coppy ra đĩa thì làm như thế nàocho đúng? mình đã làm thử nhưng lại ra một đống file linh tinh.(mình đã coppy bai hát vào máy từ CD nhưng chất luợng chưa tốt ,mình muốn sửa chữa cho âm tốt hơn mình đã làm như bạn chỉ nhưng chưa đuợc vì cón sai quá nhiều)vậy mong bạn hương dẫn và giúp đỡ .Cám ơn bạn

anhtung2002vnvn
26-05-2003, 07:41
Chào izzy.
cho mình hỏi một chút , mình có thể chuyển âm thanh từ băng video vào máy tính thì tăng chỉnh âm qua soundfroge có khác nhiều không

Izzy
29-05-2003, 17:37
Hi.
SF có thể làm đc tất cả những gì bạn muốn, có điều là ta phải nắm đc cách sử dụng nó. Bạn chịu khó đọc hướng dẫn đi, ko khó đâu, nhưng nói ra ngay một lúc các thứ bạn hỏi thì quả là khó.
Vấn đề bạn gặp phải với SF tôi chưa gặp qua, nên ko giúp gì bạn đc cả. Bạn cài xong SF đã điền số ****** vào chưa, có cài thêm plug-in cho SF thì cũng phải đưa ****** vào để mở khoá.
Nếu bạn muốn thu tiếng từ video vào và dùng SF chỉnh sửa thì ko có vấn đề gì, nó làm rất tốt. Để hiểu đc chức năng của từng công cụ thì cần đọc, làm nhiều để tích luỹ kinh nghiệm.
Sau khi nhập file vào SF, bạn ko chạy Play, click Process > Normalize > Scan (để SF tự chỉnh) > ok. Tương tự như vậy khi bạn làm với EQ, chỉnh và nghe thử. Khi lưu lại file clcik File > Save As > chọn loại file ban muốn lưu, đặt tên và Save. Chúc bạn thành công.

romanc
29-05-2003, 22:37
Dạo này thấy các bạn bàn về SF "hơi bị nhiều" làm mình cũng tò mò, xem lại thì thấy máy mình cũng có phần mềm này, nó được gài vô lúc mình install đĩa Vegas 4.0
Cho mình biết có phải SF dùng để biên tập âm thanh không?
Thân

quang teo
30-05-2003, 18:34
chào romanc
đúng rồi SF6.0e chỉnh và sửa âm rất tốt đây là chương trình mới ra bạn thử dùng đi rất tuyệt.

quang teo
30-05-2003, 18:37
Cám ơn izzy nhiều nhé