PDA

View Full Version : Hỏi về card màn hình

chau
25-05-2003, 01:49
mình mới mua 1 cái card Plait Geforce 4 MX440 64M nhưng khi gắn vào thì nó chạy còn dở hơn card 32M nữa ,hình thì không nét chút nào còn xem phim thì nếu phóng to màn hình thì bị bể đến mức không thể chấp nhận được ,mình đã thử cài lại driver rồi nhưng vẫn vậy, mình tức quá bởi vì card trước của mình cũng là Palit nhưng chỉ có 32M mà đẹp quá trời ,ham 64 tưởng ngon ai dè Hic...Hic..cũng tốn 62$ lận. Mình không biết là cài có đúng driver không nữa , vào website của Palit thì họ nói là phải chỉnh IR gì đó trong Bios nhưng mình có thấy gì đâu. Vậy bạn nào sài rồi chỉ mình với !Thank .

Lord_of_monsters
14-06-2003, 13:56
ban thu vao BIOS chinh lai phan se cho cac man hinh len 64 huac lon hon di vi chac khong se ram cho cac man hinh du cho no hoat dong thui chu nha san xuat dau lai the tuy nhien cung phu thuoc vao che do hien thi cua monitor cua ban co th no kog len duoc 1280 1024 len hien thi cua no kem chang han

achxi
14-06-2003, 21:19
1. Update driver mới cho card của bạn đi. Uniinstall cái cũ rồi hãy cài cái mới vào.
2. Install directX mới (9.0a)
3. Thử cắm cái card này sang một máy khác coi nó ra sao. Nếu vẫn "ngu" thì xem lại ... địa chỉ mua hàng

achxi@