PDA

View Full Version : Cách nào lấy fim quay dc từ máy quay disk

UKYO
09-03-2008, 08:25
hi lo các bác!
LÀm sao mình lấy máy quay fim từ máy quay dík đây các bác!
Sau khi mình finish đĩa trong máy rồi, mình đem cái disk nhỏ đó bỏ vào đầu DVD để đọc luôn hay có cách nào khác không?
Nếu lấy fim ra bằng cách đó thì hình ảnh có được đẹp không?
Dùng chương trình phổ thông nào để edit, chèn nhạc vào fim đó được ạ! Mình không phải chuyên nghiệp chỉ làm nghiệp dư cho cái fim đám hỏi của thằng bạn thôi! Dùng Movie Marker của window dc không các bác! Thanks!!! Mong các bác giúp đỡ

heomoi
09-03-2008, 18:34
cậu dùng canopus procode 2.0 hoặc 3.0 chuyển file *.vob thành dv avi,sau đó dùng chương trình premier hay pinacle studio để edit,lồng nhạc....,hậu kỳ hoàn tất thì lại tiếp tục dùng procode chuyển thành vob để chép ra dvd,chúc bạn thành công

bighead
10-03-2008, 19:08
Copy trực tiếp từ DVD disc là cách nhanh nhất để có file .VOB, không thì phát lại rồi capture vào PC theo dạng AVI hoặc dạng nào tùy ý.

Nếu bạn đã copy được file .VOB thì bạn cứ edit trên file VOB đó, chuyển qua AVI rồi chuyển lại chẳng có ích lợi gì.

mythang
02-05-2008, 22:01
thử dùng nero 7 hay 8 > nero vision > make DVD > import disc > ok

nino
02-05-2008, 22:07
Copy trực tiếp từ DVD disc là cách nhanh nhất để có file .VOB, không thì phát lại rồi capture vào PC theo dạng AVI hoặc dạng nào tùy ý.

Nếu bạn đã copy được file .VOB thì bạn cứ edit trên file VOB đó, chuyển qua AVI rồi chuyển lại chẳng có ích lợi gì.

có chứ ku.... mất thêm thời gian thôi :D

Dazzle
02-05-2008, 22:25
Thỉnh thoảng lại có người hỏi: "Các bác ơi, làm sao chuyển DVD sang VCD" hoặc : "Ôi, cái máy nhà em nó ghi vào đĩa DVD bé tý tẹo, làm sao chuyển nó ra DVD thông thường được ạ?". Sành điệu hơn thì lại: "Các BRO tư vấn giùm, em quay vào DVD disc 3'25, giờ muốn edit chút đỉnh dùng trình gì mong các BRO chỉ giáo" v.v... và v.v... Tóm lại nó vẫn là DVD to...cái gì đó. Trong diewenx đàn này đã có vài cái "thớt" như vậy rồi, chỉ chịu khó đọc tý thôi. Mà chịu khó đọc thì nó còn ra nhiều thứ nữa đây!

Dùng chương trình phổ thông nào để edit
Windows Movie Maker - chả phổ thông tý nào! Ngay tớ cũng chả biết mặt mũi nó ra sao, mặc dù suốt ngày ngồi làm film.
Tóm lại: DVD -> Total video Convert ->AVI ->Pinnacle Studio dùng để edit->Burn ra DVD hay VCD tùy ý. Bạn sẽ hỏi lấy những trình đó ở đâu ra? Xin mời xem ngay đầu trang chuyên mục sử lý phim/âm thanh, DVE_nc1402 đã tập hợp các trình đó vào một chỗ cho bạn rồi!