PDA

View Full Version : Cứu em với...

ducky
07-03-2008, 15:38
Hôm nọ vào chat yahoo mãi không được, em xóa đi cài lại, 5 6 lần cũng không được, em xóa hẳn bộ cài đi down cái mới về thì xảy ra hiện tượng kick chuột vào down load nhưng no ko cho down, nói đúng hơn là nó ko down. Em vào bất kể trang web nào liên quan đến yahoo ví dụ như www.mail.yahoo.com , 360.yahoo.com , đều không vào được . Mỗi máy em bị thế , trong khi máy của các thành viên trong gia đình đều vào được . Em đang dùng mạng FPT , các anh giúp em với.

dragonlys
07-03-2008, 15:52
kiểm tra lại DNS
quét virus
có thể bức tường lửa trên máy của bạn đã bị lỗi thử tắt đi xem thế nào

uroif
07-03-2008, 16:29
Qua máy khác tải bộ cài về rồi cài thử coi.

ducky
07-03-2008, 19:35
Các kiểu em chơi hết rồi , từ quét virut đến tắt tường lửa , ứ ăn thua , các trang web khác vào ngon , mỗi yahoo và các trang liên quan đến yahoo ko vào được .

Xpro
07-03-2008, 19:42
oh men oài con kavo.exe chứ không có ai nửa đâu search trên dd cách diệt đi bác ơi

ducky
07-03-2008, 23:22
em quét rồi , ứ được , em tức quá đạp một phát thẳng vào cái CPU, bây giờ bật không thấy lên nữa rồi, thật là dễ chịu.

VuongChieuQuan
08-03-2008, 11:40
Ug, đúng là cao thủ.
Nhưng lần sau khi mua máy mới,nếu sử dụng mà gặp trường hợp này thì trước khi "đạp một phát" để cho "dễ chịu" thì mình khuyên bạn lên tháo ổ cứng ra, mang sang máy khác có cài chương trình quét virus mới nhất ->lắp vào mà quét (sau khi thử hết các cách mà không được ấy nha ), vì nhà bạn có nhiều máy thì làm thế quá đơn giản đúng không.
Còn nếu không được nữa thì mang đi tới cửa hàng nào đó nhờ họ sửa cho.
Cuối cùng nếu không được thì tốt nhất làm ấm nước sôi (100 độ vào), tắm cho nó, xem còn con virus nào sống được không, chứ đạp làm gì đau chân lắm.

m0n3y_4nd_l0v3
08-03-2008, 19:19
Tiện đêy em hỏi các pác tí ạ.
Hum trước em nghe nhạc dùg dây Phone dài loằng ngờang chẳng may vướng vào em kéo cả cái đầu CPU đi 1 đoạn. Giờ cái cây nhà em nóa lỏg lẻo dễ sợ, hình như mất hết đinh hết ốc roài hay seo í ( chả khác rì đá vào cái CPU 1phát). Mừ em thỳ hem mún mag đi bảo hànk vì bố mịa em lại càu nhàu ( từ hồi mua máy đc gần 2 năm roài em sửa máy đến mấy chục lần roài TT_TT)

VuongChieuQuan
08-03-2008, 20:07
Hì, rốt cuộc là bạn hỏi chi vậy.
Mình tạm hiểu thế này có đúng không : Cái máy mua 2 năm, bị kéo mạnh, mất hết đinh -> lỏng lẻo dễ sợ ->bạn định mang đi bảo hành, bố bạn càu nhàu.Hết.
Mà mua 2 năm vẫn còn bảo hành hử, công ty mô mà tốt vậy ta. Giới thiệu cho tớ với.

future_star
08-03-2008, 20:19
Mất hết đinh thì mua đinh, cầm búa đóng lại cho chắc chắn, có sao đâu. Hoo.