PDA

View Full Version : Em Cần Thông Tin Về Trường NIIT ...Ba Kon Gan Xa Giúp Em ah

lamngan
06-03-2008, 14:24
Tình hình là em đang chọn IT cho tương lai của mình, mùa tuyển sinh gần đến rồi, mà em vẫn còn lơ tơ mơ trong việc chọn trường .......Em nghe cư dân mạng nhắc nhiều đến trường NIIT , RMIT , FPT..Nhưng khả năng tài chính của em chỉ đủ theo học NIIT, hoặc Aptech thôi, nhưng em vẫn khoái NIIT hơn ..Nhưng em vẫn có một số câu hỏi muốn tham khảo bà con ở đây

-Nếu em học ở NIIT, sau khi tốt nghiệp em sẽ có khả năng làm trong những công ty như thế nào

-Học ở NIIT , em có cần học thêm đại học, cao đẳng gì không, hay là học liên thông ko

-Tiền học của trường NIIT hiện nay chính xác là bao nhiêu

-Muốn học NIIT, em có cần thi đầu vào ko..Và nếu thi thì em sẽ thi những gì

-NIIT có đào tạo thêm tiếng anh chuyên ngành để có thể tiếp thu bài giảng không

-Em là con gái, pà kon nghĩ em có nên học NIIT, hay chọn 1 trường khác
Rất mong pa kon cô bác gần xa giải đáp giùm em ah

U.F.O
06-03-2008, 17:59
Việc j phải ra trung tâm đào tạo nghề làm j hở em ^^

Phở Tái
06-03-2008, 18:54
Tình hình là em đang chọn IT cho tương lai của mình, mùa tuyển sinh gần đến rồi, mà em vẫn còn lơ tơ mơ trong việc chọn trường .......Em nghe cư dân mạng nhắc nhiều đến trường NIIT , RMIT , FPT..Nhưng khả năng tài chính của em chỉ đủ theo học NIIT, hoặc Aptech thôi, nhưng em vẫn khoái NIIT hơn ..Nhưng em vẫn có một số câu hỏi muốn tham khảo bà con ở đây

-Nếu em học ở NIIT, sau khi tốt nghiệp em sẽ có khả năng làm trong những công ty như thế nào

-Học ở NIIT , em có cần học thêm đại học, cao đẳng gì không, hay là học liên thông ko

-Tiền học của trường NIIT hiện nay chính xác là bao nhiêu

-Muốn học NIIT, em có cần thi đầu vào ko..Và nếu thi thì em sẽ thi những gì

-NIIT có đào tạo thêm tiếng anh chuyên ngành để có thể tiếp thu bài giảng không

-Em là con gái, pà kon nghĩ em có nên học NIIT, hay chọn 1 trường khác
Rất mong pa kon cô bác gần xa giải đáp giùm em ah

1. Sau khi ra trường sẽ có nhiều công ty lớn cho bạn lựa chọn như TMA, Netsoft, Paragon... tùy vào khả năng của bạn !

2. Sau khi hoàn tất khóa học 2 năm ở NIIT, bạn có thể liên thông các trường đại học khác.

3. Không rõ, nhưng trước đây là 1700 $ / khóa 2 năm

4. Có

5. Nên chọn trường khác thay vì bạn học lập trình ở NIIT thì bạn có thể chọn 1 trường dạy về đồ họa mà học, lập trình và mạng nói chung không thích hợp với female lắm. Học lập trình thì bạn phải thức khuya giờ giấc thất thường, học mạng thì bạn phải khuân vác chạy tới chạy lui này nọ ^^

wewa
06-03-2008, 19:39
Hix mình mới học NIIT . Hồi Trước cũng hỏi tè le mừ cũng ko có đủ thông tin.
1.Khi tốt nghiệp bạn có thể làm cho tất cảc các công ty mà cần người về IT . Vì NIIT chỉ giới thiệu chứ ko đảm bảo bạn có việc . Giới thiệu thôi nha
2.Sau khi hoàn tất khóa học 2 năm ở NIIT, bạn có thể liên thông các trường đại học khác , Nhưng những ĐH này toàn ở nước ngoài ko àh .RMIT VN nghe bảo có thể đuợc nhưng trong danh sách các trường liên thông ko có ,nên ko chắc chắc đâu .
3.Học Phí : 1 Quarter là 3 tháng . Quarter 1,2,3 là 200$ 1 Q. Còn từ đó về sau là 220$ 1 Q . Tuỳ bạn học 2 hay 3 năm thì số tiền tính lên. Nhưng nếu bạn Đóng 1 cục 2 năm 3 năm thì có khuyễn mãi gì gì đấy ,đang có hỗ trợ mua laptop ấy , Cái này bạn đến trung tâm để hỏi :D/ .
4.Tiếng Anh thì NIIT nào ko biết . Chứ NIIT VT chỗ mình thì anh văn bạn fải tự học thôi .Nhưng nếu ko biết thì bạn có thể hỏi bất kì lúc nào. Có số ĐT của thầy ấy .
5. Lớp mình có mỗi 1 người con gái thôi , mà nói chung ít con gái lắm , lớp nào cũng thế . Nếu bạn học NIIT thì chắc có giá lúm . hì hì . Nhưng nếu có 1 mìh la con gái thì cũng hơi buồn nhỉ .

carom_carom
07-03-2008, 04:06
1. Bạn sẽ dc ICC hỗ trợ việc làm nhưng nói chung là những chỗ làm thực sự là rất cùi bắp.bèo nhèo,rồi bạn cũng phải tự đi tìm 1 công việc phù hợp năng lực thôi
2.Mình đã tốt nghiệp NIIT cholon vào tháng 6-2005 và hiện mình đang liên thông RMIT(đòi hỏi 60% của CWAP 2 năm và toefl 850 || đòi hỏi 60% CWAP 2 nam hoc và IELTS 6.5)<--- đường nào cũng trầy trật với english(english cho việc đọc tài liệu lập trình là chuyện nhỏ,tiếng anh giao tiếp nói với foreigner như gió nhưng có cái toefl va ielts tôi gần như long nhong 1 năm trời)
3.tiền học phí cứ trung bình 3 quarter là 200 usd america.Nếu bạn thi đầu vào học bỗng cao thì nó giảm 1 phần nào số tiền kha khá
4.NIIT có đào tạo tiếng anh chuyen ngành chứ,mới vào NIIT là nó bắt đi học ANH van 1 tháng trời,mỗi lần ngồi 2 3 tiếng ngáp lên ngáp xuống.lúc đầu đọc sách tiếng anh chua lắm,riết rồi quen giờ đọc sách chẳng buồn dịch,đọc đến đâu hiểu tới đó.Ưu điểm của cái này là sau khi học mình đụng english hoài trong khi dân đại hoc cao đẳng ngán lắm...he he,1 lợi thế cho dân NIIT và aptech
5.trai hay gái học NIIT như nhau thôi,thậm chí gái nó học còn khủng hơn trai nữa ấy chứ.hihi,có điều 5 lớp NIIT mới tìm ra 1 con gái,mà tỉ lệ girl xing/girl =1/1000(khiếp chưa) gái NIIT xấu đau đớn,xấu tàn nhẫn.à,trai NIIT đa số dep trai,nhà giàu,bạn nên introduce cho các bạn bè đại học cần tìm ban trai giàu dep trai,trùm IT,trùm code thì rất là họp thời đại.

carom_carom
07-03-2008, 04:11
Đùa tí thôi,đừng để bụng nhưng nói ưu điểm thì cũng khuyết điểm đầy.NIIT về giảng dạy,về hõ trợ và update lẫn upgrade thì rất là OK.nhưng học viên trong đó cứ 10 đứa là hết 9 đứa lười chảy thây.vào lớp là online đọc vnexpress.net hoạc choi game.thầy dua bài tập thì ko chịu làm.mình bí ko biết hỏi ai ngoài thầy,nói chung dân NIIT lười lắm,chỉ 1 số ít rất siêng,học lập trình ko cần giỏi năng khiều,chỉ cần siêng thì mất 1 năm là viết code ro ro.tài liệu ebook thư viện trường rất nhiều,toàn sách quý,tính ra hơn 50,60 usd 1 cuốn nhưng NIIT có mấy đứa biết tận dụng.

lamngan
15-03-2008, 14:29
Em lại có một số câu hỏi muốn hỏi các bạn nữa ah
-Em tố nghiệp hệ bổ túc, thì có vào đc NIIT ko..Vì em rất yêu thích VÀ có duyên với ngành CNTT
-NIIT tuyển sinh 1 tháng 1 lần, hay 3 tháng 1 lần, hay 1 năm 1 lần

wewa
15-03-2008, 16:24
bổ túc cũng đc . Miễn có bằng tốt nghiệp 12 thì thôi .
NIIT tuyển sinh hằng ngày .^^!. Bạn nên coi là các trung tâm thì nó cần học viên để nó lấy tiền hơn là học viên cần nó .Nên bạn cứ bước vào 1 cách kiêu hãnh vì ta là thượng đế mà .

daicasolo
18-03-2008, 08:18
Cho em hỏi: Thi đầu vào NITT có khó ko? Có thi tiếng Anh ko? Nếu mình học 2 năm muốn liên thông lên ĐH thì chỉ có RMIT là ở VN à?

duynguyen000
18-03-2008, 11:17
Ah cái này bác phải hỏi bác conank, bác í là trùm dìa liên thông, ko biết dạo này bác í đâu rùi?

Cho em hỏi: Thi đầu vào NITT có khó ko? Có thi tiếng Anh ko? Nếu mình học 2 năm muốn liên thông lên ĐH thì chỉ có RMIT là ở VN à?

exLeo
20-03-2008, 13:22
NIIT k co liện thông với RMIT VN chỉ liên thông với RMIT AUS, k bik sau này có khác k. học phí 3 năm ở NIIT SSP là 3060$ 1 năm 4 quater 255$/1 quater.

koo_00
20-03-2008, 14:36
Em cũng tính vừa học đại học HUFLIT vừa học bên NIIT để trao dồi thêm kiến thức !!! em nghĩ NIIT đào tạo rất tốt chứ phải ko các anh ? hjhj

thuyquai29
21-03-2008, 07:19
NIIT đào tọa rất tốt, thầy cũng giỏi và nhiệt tình nữa nhưng hội bạn cùng lớp có vài thằng khó ngửi cực kì ( không phải ở dở :)) )đang trong giờ học mà nối mạng đế chế, thầy giáo bảo tắt thì tắt màn hình thầy đi lại bật bó tay :)) .

Horse
21-03-2008, 13:10
chơi game chat chít, lướt web cũng tót luôn, bác muốn học NIIT: NIIT Quang Trung ấy, nghe nói NIIT đó cả thầy và trò học rất chăm chỉ và nghiêm túc

sonC0609k
22-03-2008, 23:12
sò rý mấy bạn đang có ý định liên thông từ 1 trung tâm đào tạo nào đó lên RMIT nhé, nói thực nếu bạn đã có đủ truỳnh tiếng anh IE 6.5 roài ấy thì bạn nên nộp hồ sơ thẳng vào đại học RMIT hơn là liên thông này nọ
1 Khóa tại aptech hà nội tốt nghiệp đúng thời hạn có khoảng vài chục người số người liên thông thành công lên đại học RMIT chắc chỉ là con số siêu khiêm tốn, thậm chí 2,3 năm mới có 1 người liên thông thành công

wewa
23-03-2008, 20:59
//sò rý mấy bạn đang có ý định liên thông từ 1 trung tâm đào tạo nào đó lên RMIT nhé, nói thực nếu bạn đã có đủ truỳnh tiếng anh IE 6.5 roài ấy thì bạn nên nộp hồ sơ thẳng vào đại học RMIT hơn là liên thông này nọ
1 Khóa tại aptech hà nội tốt nghiệp đúng thời hạn có khoảng vài chục người số người liên thông thành công lên đại học RMIT chắc chỉ là con số siêu khiêm tốn, thậm chí 2,3 năm mới có 1 người liên thông thành công
Reply With Quote///
Thế cho mình hỏi là do họ ko đủ trình tiếng anh hay sao mà ko lên đc vậy . Hay la họ ko thix lên .

lamngan
25-03-2008, 15:09
Ac ..ãc thông tin loạn xạ ...Tớ muốn học RMIT, nhưng mà tớ nghe nói học phí của nó 50 triệu /năm thì phải....Ko bik tớ có nghe nhầm ko

Tớ thắc mắcnhu7 bạn ơ trên, sao NIIT nhiều người ko lên được RMIT..Bạn giải thích được ko

mainguyendl
27-03-2008, 16:27
1. Bạn sẽ dc ICC hỗ trợ việc làm nhưng nói chung là những chỗ làm thực sự là rất cùi bắp.bèo nhèo,rồi bạn cũng phải tự đi tìm 1 công việc phù hợp năng lực thôi
2.Mình đã tốt nghiệp NIIT cholon vào tháng 6-2005 và hiện mình đang liên thông RMIT(đòi hỏi 60% của CWAP 2 năm và toefl 850 || đòi hỏi 60% CWAP 2 nam hoc và IELTS 6.5)<--- đường nào cũng trầy trật với english(english cho việc đọc tài liệu lập trình là chuyện nhỏ,tiếng anh giao tiếp nói với foreigner như gió nhưng có cái toefl va ielts tôi gần như long nhong 1 năm trời)
3.tiền học phí cứ trung bình 3 quarter là 200 usd america.Nếu bạn thi đầu vào học bỗng cao thì nó giảm 1 phần nào số tiền kha khá
4.NIIT có đào tạo tiếng anh chuyen ngành chứ,mới vào NIIT là nó bắt đi học ANH van 1 tháng trời,mỗi lần ngồi 2 3 tiếng ngáp lên ngáp xuống.lúc đầu đọc sách tiếng anh chua lắm,riết rồi quen giờ đọc sách chẳng buồn dịch,đọc đến đâu hiểu tới đó.Ưu điểm của cái này là sau khi học mình đụng english hoài trong khi dân đại hoc cao đẳng ngán lắm...he he,1 lợi thế cho dân NIIT và aptech
5.trai hay gái học NIIT như nhau thôi,thậm chí gái nó học còn khủng hơn trai nữa ấy chứ.hihi,có điều 5 lớp NIIT mới tìm ra 1 con gái,mà tỉ lệ girl xing/girl =1/1000(khiếp chưa) gái NIIT xấu đau đớn,xấu tàn nhẫn.à,trai NIIT đa số dep trai,nhà giàu,bạn nên introduce cho các bạn bè đại học cần tìm ban trai giàu dep trai,trùm IT,trùm code thì rất là họp thời đại.

Mình đã tốt nghiệp NIIT Chợ Lớn như bạn, học chương trình Master Mind 2 năm nè. Bạn nói đúng chỉ 1 phần thôi .Sự thật thì còn hơn đó nữa.

1.Học NIIT 2 năm theo quãng cáo nhưng bạn có thể học lên tới 3 năm
-> Vì trong NIIT chia mỗi học phần là 1 Quarter( mỗi Quarter là 3 tháng 2 năm học là 8 quarter, 2 năm học là 8 quarter) . Sau khi học xong 1 quarter 3 tháng bạn có thể được nghỉ 2-3 ngày , 1 tuần, 2 tuần, 3 tuần có thể là 1 tháng hoặc đôi khi là 2 tháng. Để sắp xếp lớp học, khi nào có lớp các nhân viên NIIT sẽ gọi điện thoại kêu bạn đi học. Thời gian cứ thế kéo dài lên 3 năm hoặc hơn.
2. Nói về vấn đề học ở NIIT
-> Mình học quản trị mạng trong 2 năm (có thể nói là 3 năm)mà chỉ được thực hành 2->3 lần. trung tâm NIIT Chợ Lớn là trung tâm có đầy đủ thiết bị thực hành nhất trong các trung tâm , các thầy nói vậy. Mà nói đầy đủ như vậy chư phòng thực hành có 5-6 cái máy được kết nối với mấy cái HUB thế là xong, Router thì cũng hông thấy con nào CISCO để xem thử nó như thế nào, Router nó khác cái HUB chỗ nào :-" . Server thì có 1 cái chắc cỗ lỗ sĩ rồi , có 3-4 ổ cứng để làm RAID mà tụi mình có được làm RAID trên đó đâu. thầy chỉ cách rút ổ cứng ra và lắp vào thế thôi. Đến nỗi bấm cable mạng cũng không biết bấm luôn , thực hành thì thầy chỉ bấm 1 cái , kêu 1 người lên bấm cho cả lớp xem thế thôi(chứ đầu bấm mạng đâu có mà bấm T_T). Mình hỏi các bạn học mạng như vậy làm sao mai mốt ra đi làm. Đâu phải học xong là ra làm quản trị mạng liền( ai dám đưa nguyên hệ thống cho mình quản trị khi mới ra trường ) đâu mà bắt đâu phải là là kỹ thuật viên mà không biết bấm cable mạng thì bó tay. Các bạn mới vào được nghe thầy nói nghe đã lỗ tai lắm, nào là ra làm tháng 300-400$. Các bạn cứ ở đó mà mơ.
3 Nói về việc làm sau khi tối nghiệp (í quên, tốt nghiệp chứ):
-> Mình tốt nghiệp rồi, đi thực tập rồi . Bộ phận ICC hỗ trợ việc làm giới thiệu mình đi nghe điện thoại trong FPT, rồi làm tiếp thị trong NETNAM cũng qua điện thoại( trong khi mình học quản trị mạng). Đúng là hết chỗ nói, hiện giờ đang thất nghiệp ở nhà chơi game. ICC gọi điện thoại hỗ trợ được mấy lần, rồi im bặt luôn tới giờ.Mà nói đúng ra ICC chỉ hỗ trợ xin việc làm thôi, chứ NIIT quãng cáo đảm bảo việc làm , các bạn cứ ở đó mà mơ. ICC hỗ trợ gì chẳng qua là nộp đơn xin việc dùm bạn thôi, chứ có cái gì đâu. Vì bạn mới ra trường còn bỡ ngỡ, ICC giúp làm CV , đơn xin việc bằng tiếng anh. Nên mấy công ty thằng học NIIT cũng nộp CV và đơn xin giống như nhau......hohoho.

Cuối cũng lời khuyên cho bạn mở topic nhé

KHÔNG nên học ở đó chỉ tốn tiền mà phí thời gian thôi. Với số tiền học phí 1700$ chưa kể tiền ăn uống... nhiều thứ nữa.

Nếu bạn học lập trình thì kiếm mấy cái bằng quốc tế mà học, cái lập trình mình không rành lắm, nên không có lời khuyên cho bạn nên học trường nào. Còn nếu bạn học mạng thì với số tiền trên bạn nên kiếm các bằng CCNA,CCNP, MCSA, MCSE của CISCO hay Microsoft mà học( có điều kiện thì học nâng cấp mấy cái bằng đó nữa), rồi đi học thêm anh văn TOFEL hay IELT, nếu có mấy cái bằng đó ra bạn đi làm liền , mấy công ty nhận bạn cũng không phải đắn đo khi nhận bạn.
Cả lớp mình tốt nghiệp có thằng nào có việc làm ra hồn đâu, có 1-2 có việc làm mà có đúng chuyên nghành đâu rồi cũng nghĩ làm rồi, còn lại là thất nghiệp ở nhà ....hehehe

Mình chỉ có mấy lời khuyên như vậy thôi

heaven007
27-03-2008, 16:49
Mình đã tốt nghiệp NIIT Chợ Lớn như bạn, học chương trình Master Mind 2 năm nè. Bạn nói đúng chỉ 1 phần thôi .Sự thật thì còn hơn đó nữa.

1.Học NIIT 2 năm theo quãng cáo nhưng bạn có thể học lên tới 3 năm
-> Vì trong NIIT chia mỗi học phần là 1 Quarter( mỗi Quarter là 3 tháng 2 năm học là 8 quarter, 2 năm học là 8 quarter) . Sau khi học xong 1 quarter 3 tháng bạn có thể được nghỉ 2-3 ngày , 1 tuần, 2 tuần, 3 tuần có thể là 1 tháng hoặc đôi khi là 2 tháng. Để sắp xếp lớp học, khi nào có lớp các nhân viên NIIT sẽ gọi điện thoại kêu bạn đi học. Thời gian cứ thế kéo dài lên 3 năm hoặc hơn.
2. Nói về vấn đề học ở NIIT
-> Mình học quản trị mạng trong 2 năm (có thể nói là 3 năm)mà chỉ được thực hành 2->3 lần. trung tâm NIIT Chợ Lớn là trung tâm có đầy đủ thiết bị thực hành nhất trong các trung tâm , các thầy nói vậy. Mà nói đầy đủ như vậy chư phòng thực hành có 5-6 cái máy được kết nối với mấy cái HUB thế là xong, Router thì cũng hông thấy con nào CISCO để xem thử nó như thế nào, Router nó khác cái HUB chỗ nào :-" . Server thì có 1 cái chắc cỗ lỗ sĩ rồi , có 3-4 ổ cứng để làm RAID mà tụi mình có được làm RAID trên đó đâu. thầy chỉ cách rút ổ cứng ra và lắp vào thế thôi. Đến nỗi bấm cable mạng cũng không biết bấm luôn , thực hành thì thầy chỉ bấm 1 cái , kêu 1 người lên bấm cho cả lớp xem thế thôi(chứ đầu bấm mạng đâu có mà bấm T_T). Mình hỏi các bạn học mạng như vậy làm sao mai mốt ra đi làm. Đâu phải học xong là ra làm quản trị mạng liền( ai dám đưa nguyên hệ thống cho mình quản trị khi mới ra trường ) đâu mà bắt đâu phải là là kỹ thuật viên mà không biết bấm cable mạng thì bó tay. Các bạn mới vào được nghe thầy nói nghe đã lỗ tai lắm, nào là ra làm tháng 300-400$. Các bạn cứ ở đó mà mơ.
3 Nói về việc làm sau khi tối nghiệp (í quên, tốt nghiệp chứ):
-> Mình tốt nghiệp rồi, đi thực tập rồi . Bộ phận ICC hỗ trợ việc làm giới thiệu mình đi nghe điện thoại trong FPT, rồi làm tiếp thị trong NETNAM cũng qua điện thoại( trong khi mình học quản trị mạng). Đúng là hết chỗ nói, hiện giờ đang thất nghiệp ở nhà chơi game. ICC gọi điện thoại hỗ trợ được mấy lần, rồi im bặt luôn tới giờ.Mà nói đúng ra ICC chỉ hỗ trợ xin việc làm thôi, chứ NIIT quãng cáo đảm bảo việc làm , các bạn cứ ở đó mà mơ. ICC hỗ trợ gì chẳng qua là nộp đơn xin việc dùm bạn thôi, chứ có cái gì đâu. Vì bạn mới ra trường còn bỡ ngỡ, ICC giúp làm CV , đơn xin việc bằng tiếng anh. Nên mấy công ty thằng học NIIT cũng nộp CV và đơn xin giống như nhau......hohoho.

Cuối cũng lời khuyên cho bạn mở topic nhé

KHÔNG nên học ở đó chỉ tốn tiền mà phí thời gian thôi. Với số tiền học phí 1700$ chưa kể tiền ăn uống... nhiều thứ nữa.

Nếu bạn học lập trình thì kiếm mấy cái bằng quốc tế mà học, cái lập trình mình không rành lắm, nên không có lời khuyên cho bạn nên học trường nào. Còn nếu bạn học mạng thì với số tiền trên bạn nên kiếm các bằng CCNA,CCNP, MCSA, MCSE của CISCO hay Microsoft mà học( có điều kiện thì học nâng cấp mấy cái bằng đó nữa), rồi đi học thêm anh văn TOFEL hay IELT, nếu có mấy cái bằng đó ra bạn đi làm liền , mấy công ty nhận bạn cũng không phải đắn đo khi nhận bạn.
Cả lớp mình tốt nghiệp có thằng nào có việc làm ra hồn đâu, có 1-2 có việc làm mà có đúng chuyên nghành đâu rồi cũng nghĩ làm rồi, còn lại là thất nghiệp ở nhà ....hehehe

Mình chỉ có mấy lời khuyên như vậy thôi

ặc ặc, có thật là như vậy ko bác ?. Thằng bạn học cùng lớp với tui ở DH CNTT cũng đang học mạng ở NITT mà, nhưng mà nó khen dữ lắm, toàn cúp học ở trường wa NITT học =))

mainguyendl
27-03-2008, 16:52
ặc ặc, có thật là như vậy ko bác ?. Thằng bạn học cùng lớp với tui ở DH CNTT cũng đang học mạng ở NITT mà, nhưng mà nó khen dữ lắm, toàn cúp học ở trường wa NITT học =))

chắc nó cúp học qua bên NIIT để chat đó , có phòng máy lạnh ngồi chat thì còn gì bằng nữa =)), bên đó dễ lắm, ai thích làm gì thì làm, ai thích học thì học , ai thích vào lướt web thì vào......

Phở Tái
27-03-2008, 16:55
Bạn phải tự giác thôi, đóng cả nghìn đô vào đấy ngồi chat phí mồ hôi nước mắt của cha mẹ.

wewa
27-03-2008, 17:58
uh. Mình nghĩ nếu bạn ở TP thì đừng vào NIIT . Trên Tp có nhìu chỗ học tốt hơn nhìu . Tại ở VT cũng chả có cái nào ra hồn mấy . NIIT là tạm đc nên mình mới học (lên TP thì lại tốn tiền nhà , tiền ăn quá cha tiền học rồi ). Thôi ráng học thêm anh văn kha khá chắc cũng kím đc việc :D .

lamngan
27-03-2008, 22:44
Em nghe mấy bác thảo luận mà em đây choáng luôn ....Thiệt tình là em đang ở Biên Hòa-, chổ em có trường của NIIT nhưng mà nó nhỏ lắm lắm..em định chui vào đây học( biên hòa hổng có trường nào rồi)..Ngoài ra kiếm thêm 1 cái bằng đại học tại chức hay từ xa nữa , cho yên tâm .....

Mà qua topic này em đựuc mở mang tầm nhìn về NIIT thêm một tý.hii ..cAC BÁC cứ tiếp tục thảo luận để em có thêm lựa chọn đúng đắn cho mình ah

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Em nghe nhiều cụm từ CCNA, MCSA mấy cái này là mình học cái gì nhỉ các bác ..Và ra sẽ làm gì nhỉ

wewa
28-03-2008, 19:07
Trường nào thì cũng vậy thôi. Trường nào cũng có cái lợi và điểm yếu . Bạn ko thấy người ta chê lung tung cả lên àh . Chủ yếu bạn thấy phù hợp với kinh tế , nơi ở ... thì bạn chọn thôi . Nếu bạn học thêm bằng ĐH thì còn lo gì nữa .
_CCNA , MCSA là mấy cái chứng chỉ quốc tế về Network ý . Kí nì có mấy trường dạy trên Tp ấy . Học xong ra làm mạng .:D .Mà theo mình nghĩ chỉ có cái chứng chỉ này ko thì không đủ đâu ...

hpr009
29-05-2008, 19:20
xin lỗi bạn mainguyendl, bạn nói như vậy là không đúng hoàn toàn đâu. Nêu như ai học NIIT mà cố gắng học đàng hoàng thì thực sự ra không tệ chút nào đâu, giáo trình soạn kiến thức rất tốt, rất nhiều kiến thức thực tế bên ngoài. Chủ yếu là dựa vào sứa của bản thân mình chứ đừng trông mong thầy cô dìu dắt từ đầu đến cuối. Còn về mấy cái bằng quốc tế thì đó chỉ là chứng nhận một kiến thức cụ thể về một phần của lập trình, thử hỏi nếu học như vậy những kiến thức khác có thể có thời gian dạy không (chẳng hạn như CSDL, phân tích hướng đối tượng....) mà đây là những kiến thức mà một lập trình viên cần phải biết.
Thực ra không phải nói như vậy là NIIT hoàn toàn tốt, nhưng theo mình thấy nếu xét về các trung tâm tin học thì chương trình của NIIT rất hữu ích để học. VÀ mình muốn nói thêm một lần nữa là học thì phải dựa chủ yếu vào sự cố gắng của mỗi người, thời gian học 1 tuần 3 buổi, mỗi buổi 2 tiếng nếu không tự học thì lam sao đủ kiến thức, thầy cô chỉ giới thiệu một phần còn muốn hiểu rõ hơn thì chúng ta cần tự học hơn nữa.
Mình hiện đang là sinh viện năm III đại học và cụng đang học khóa lập trình của NIIT đang ở Quater VII. Đây là một chút ý kiến thảo luận cùng mọi người.

hoc_cntt
30-05-2008, 10:30
mình biết các thông tin của NIIT, bác nào cần thông tin thì email cho mình nhé hihi.

tuyentt
30-05-2008, 15:55
Ở đâu cũng vậy mà!học trò nghịch ngợm thôi

conank
31-05-2008, 11:55
NIIT ko liên thông trực tiếp RMIT VN. Aptech thì có mà 10/2008 này hết hạn hợp đồng liên thông.

Học NIIT lập trình thi vượt 3 quarter rồi ngày học NIIT thêm 5 quarter nữa, tối học AV, học xong NIIT vù qua Úc.

Học mạng thì bò qua nhất nghệ, học MCSA ngon hơn

meotrang7x
31-05-2008, 13:38
mình biết các thông tin của NIIT, bác nào cần thông tin thì email cho mình nhé hihi.

Địa chỉ email của bác?

ATM
31-05-2008, 15:42
Mình học NIIT ICT Hà Nội.
Phòng học giờ nâng cấp khá ổn với màn hình LCD, Máy dual Core.
Mỗi phòng máy có 20 máy, điều hoà, máy chiếu đầy đủ.
Tuy nhiên phòng máy ngoài giờ cho học sinh thì vẫn khá là củ chuối khi sử dụng Pen IV (2.4 thì phải :() và màn hình cũ rích.
Nhà trường có vài cái server, và cũng có server Game Online (Counter Strike 1.6 cho học sinh tí tởn với nhau từ 6h tối đến 6h sáng hôm sau).

Thầy giáo có một số giáo viên khá tốt và tâm huyết. Tuy không dạy lớp nhưng hỏi thoải mái qua Yahoo, email, nhưng bên cạnh đó cũng có 1 ông mới vào, khá là "củ chuối", Lớp tớ hô hào, nghỉ loạn cào cào mới đổi thầy cho.

NIIT ICT Hà Nội, Lớp Full time có học các môn khác ngoài môn chính:
_C++ (Có Project - Thi viết) - Năm đầu
_Triết (học cái kiểu đại khái) - Năm đầu
_English (học cái kiểu đại khái) - Năm đầu

Tớ học NIIT nên chỉ nói qua chỗ trung tâm của tớ. Còn trung tâm của các đồng chí thế nào thì tớ chịu ^.^

conank
31-05-2008, 17:04
Các bác nhận xét cái chính, chương trình học thế nào? Thi cử sao? Chứ cơ sở vật chất phụ thôi.

Hy vọng đây là 1 topic chất lượng về NIIT, không có nhiều thông tin về trường này

n3wbie
31-05-2008, 18:16
Hiện tại bây giờ thì không còn hệ 2 năm nữa ( 8 quater) mà là 3 năm ( 12 quater).
Nghe thiên hạ đồn thì 4 quater cuối dạy về quản lý project và test software hay gì đó thì phải,tớ không rõ lắm.
Nhưng nếu học thì có thể dừng ở quater 8 đi làm kiếm tiền học tiếp.

@ATM :NIIT mà có học triết à? :).Cậu không nhầm đó chứ.

Nhận xét thế này, tớ là người trải qua từ QT1 đến hiện giờ là QT6.( tớ thi vượt nhưng kiến thức bèo nhèo nên không qua nổi).
Tớ học QT1 ở Phú Nhuận, sau đó Tớ chuyển xuống Niit SaiGon

Ở đó tớ học tới QT5, sau đó lại chuyển lại Phú Nhuận.
Khi thân chinh 2 nơi và thời gian học , có ý kiến thế này.
Tùy theo trung tâm mà mức độ nghiêm túc khác nhau, và cả giáo viên cũng vậy, họ dạy khác nhau.
Về project.
Ở trung tâm SaiGon có thể nhóm 3 người làm, nhưng thật sự có 1 hoặc 2 người làm. hoặc người làm người không.(tùy giao viên giao project cho học viên, ở QT2 , thì giáo viên của chỉ định 1 người làm 1 project,còn các QT còn lại thì giáo viên khác dạy nên được giao khác).
Phú Nhuận thì solo.mỗi anh ôm 1 project mà làm.
Về thi cử thì như vậy, tùy mỗi nơi và sự nghiêm khắc, và thái độ của giảng viên.
Nói thế thật là hơi buồn, nhưng phải nói sự thật là vậy, vì chúng ta sống ở Việt Nam.
Chính nguyên nhân đó, tớ trở lại Phú Nhuận, nơi tớ nghĩ là sự nhiệt tình , thái độ nghiêm túc nhất mà tớ cảm thấy hợp.

Phần ngành theo soft hoặc net ở QT4, phân theo công nghệ Java hoặc .Net ở QT7.
Ai đã xác định mình học mạng, thì khuyên nên học ở SaiGonCTT, hay.. các nơi khác.

Để biết nội dung chương trình học cậu vào link sau:

http://forums.2it.in/forumdisplay.php?f=67

wewa
31-05-2008, 21:23
///NIIT ko liên thông trực tiếp RMIT VN. Aptech thì có mà 10/2008 này hết hạn hợp đồng liên thông.

Học NIIT lập trình thi vượt 3 quarter rồi ngày học NIIT thêm 5 quarter nữa, tối học AV, học xong NIIT vù qua Úc.

Học mạng thì bò qua nhất nghệ, học MCSA ngon hơn////

sao ngon vậy anh . Kiến thức hay sao :( .

niitvn2008
17-07-2008, 21:57
Bạn có thể tham khảo thêm thông tin tại diendanniit.com :)

thuyethd
18-07-2008, 08:40
Hiện nay mình cũng đang học ở NIIT-Thăng Long
Mình cũng thấy điều kiện học ở đây khá ổn.
Có nhièu khóa học cho bạn lựa chọn. Tập trung chủ yếu vào chương trình đào tạo "Chuyên viên CNTT Quốc tế Mátermind Hiend" được đào tạo từ 2-3 năm, gồm 2 chuyên nghành Công nghệ phần mềm (Software Engineering) và Công nghệ Mạng. Đặc biệt còn có thêm chương trình đào tạo Lập trình Game Quốc tế, thời gian khóa học là 2 năm,khóa đào tạo Kỹ thuật viên Quốc tế, thời gian học là 1 năm.
Ngoài ra bạn còn được hưởng nhiều chính sách hỗ trợ tại NIIT-Thăng Long. Hàng năm NIIT luôn có chương trình học bổng mở rộng cho các đối tượng nhập học có giá trị từ 10-100% tổng học phí cả khóa.
Ngoài ra, tại NIIT còn có chính sách hỗ trợ Sv: Đó là tặng Laptop cho Sv đóng học phí trọn gói.Học Tiếng Anh chuyên nghành miễn phí và giới thiệu việc làm.
Và NIIT luôn luôn đảm bảo hơn 90% việc làm cho học viên sau khi tốt nghiệp.
Để trở thành học viên tại NIIT-Thăng Long bạn cần hoàn thành chương trình THPT hoặc tương đương và tham gia bài kiểm tra đầu vào miễn phí với 2 môn trắc nghiêm Toán logic và Tiếng Anh trong thời gian 60'.Đề thi cũng rất cơ bản, các câu hỏi không khó, rất phù hợp với trình độ của các bạn hoàn thành chương trinh THPT.
NIIT-Thăng Long sử dụng phương pháp giảng dạy tiên tiến.mỗi quý học gồm 3 tháng, học viên sẽ được thực hiện 2-3 dự án và trình bày trớc lớp.Điều này giúp học viên quen với cách làm viêc theo nhóm (Team work), và kĩ năng quản lý dự án,khả năng nói chuyện trước ấm đông..Đó là những kĩ năng quan tron khi đi làm.
Với đội ngũ giảng viên nhiệt tình, giàu kinh nghiệm, bạn hoàn toàn có thể yên tâm khi tham gia một khóa học tại NIIT-Thăng Long.
Sau khi học từ 2-3 năm tại NIIT tuy theo yêu cầu cụ thể,học viên có thể học thêm từ 1,5-2 năm để lấy bằng Cử nhân CNTT Quôc tế tại các trường Đại học danh tiếng hàng đầu thế giới như: RMIT, South Australia, University of Sunderland UK,...
Còn đợi gì nữa...nhanh chân lên nào
Có gì cần tham khảo về NIIT..liên hệ với mình nhé
Mail của mình là: thuyethd.niitthanglong@gmail.com

Mcuti_IT
18-07-2008, 09:14
O^ gặp đồng môn rồi...NIIT-thăng Long.cho dù là học ỏ đâu nhưng 1 điều ko thể ko nhac đến đó là vấn đề tự học,ko có gi là đảm bảo cho lời nói phải không.nhug minh thấy,việc học hành là tự mình là chính ,học viện, chỉ trang bị tốt cơ sở vật chất điều kiện học,phương pháp học, còn lại là ở bạn.không phải ai cũng như ai.Va NIIT-thăng long đáp ứng rất tốt Phương pháp học tập,cơ sở vật chất thì đúng là đảm bảo...(các bạn có thể đên để xasc minh những điều mình nói đúng hay không),,con nghe các ban nói mjnh chỉ có thể hình dung các trung tâm của các ban,o ổn Pk?cố gắng nhé...đứng dựa dẫm vào các thầy cô...tự học là chính ko biết thi hỏi...

ITandTI
24-07-2008, 00:28
Học mạng tham khảo chương trình học của VISC ở 34 Trương Định, trọn khóa 2400$ bằng aptech,học xong có MCSE, CCNA, CCNP.

leavemealone
24-07-2008, 12:38
tất nhiên vì ở ĐH có được vào mạng thoải mái để chơi đâu he he :)

amenosa
25-07-2008, 14:51
thi dau vao cua niit co hoc bong hok ay nho` moi nguoi?
hoc aptech hon hay NIIt tot hon?

hoc_cntt
26-07-2008, 10:48
Úi trời, có mấy bác cung cấp thông tin về NIIT mù mờ và sai be bét. Ai cần tư vấn thì gọi điện thoại (số cellphone ở dưới) hoặc email cho mình: vietthanhnet@yahoo.com

Kim Long VQT
26-07-2008, 20:19
Bé cứ cố gắng đi, học CNTT phải thực hành nhìu, cố lên nha! Học gì cũng cần chuyên tâm. GOOD LUCK! :)

Pooh1990
20-08-2008, 12:00
NIIt_ICT HN gọi là trung tâm đào tạo hả bạn, chứ ko gọi là học viện đúng ko nhở?..^^

matbiecniit
20-08-2008, 18:12
Học NIIT làm cái gì bạn ơi, tui ra trường đây còn chán chết, nó chỉ là chứng chỉ nghề thôi chứ ko phải bằng cấp. Nhiều chỗ yêu cầu bằng trung cấp nộp bằng NIIT vô nó cũng ko chịu, cũng đúng thôi. Vì bằng NIIT thật ra chỉ là bằng nghề.Học NIIT thì thà đi học trung cấp sướng hơn :(

KenBreaker
20-08-2008, 19:41
Vậy ngoài NIIT thì có trường nào tốt nghiệp ra có tấm bằng xài được hem? Mình chỉ sợ học xong ra hôk đi làm được thì khổ T_T

Phu_Kaka
20-08-2008, 19:59
Học NIIT làm cái gì bạn ơi, tui ra trường đây còn chán chết, nó chỉ là chứng chỉ nghề thôi chứ ko phải bằng cấp. Nhiều chỗ yêu cầu bằng trung cấp nộp bằng NIIT vô nó cũng ko chịu, cũng đúng thôi. Vì bằng NIIT thật ra chỉ là bằng nghề.Học NIIT thì thà đi học trung cấp sướng hơn :(

pác này làm em sợ quá ! chuẩn bị tất cả mọi thứ ,tiền cũng đóng lun chỉ còn đợi ngày đi học là ok ! mà nghe pác này phán 1 câu " bằng NIIT ko bằng bằng Trung Cấp " mà em mất hết tinh thần ! sao h taaaaaaaaaaaaaaaaaaa :-?

KenBreaker
20-08-2008, 20:59
Em chưa đóng tiền, đang định vào mà nghe mấy bác nói thấy ngán quá, đinh học xong NIIT ra kiếm được việc làm ngon ngon, hix hix T_T

hoc_cntt
21-08-2008, 08:44
Bằng NIIT không bằng Bằng Trung Cấp nghe đúng là nực cười và toàn mùi Lúa - Ngô - Chuối.

Đọc kỹ quy định liên thông của các trường ĐH quốc tế chấp nhận liên thông đối với SV NIIT. RMIT quy định bằng NIIT tương đương với bằng Cao Đẳng Nghề CNTT quốc tế.

congzing
21-08-2008, 09:06
Tớ đã tốt nghiệp NIIT chuyên ngành phần mềm nhé. Nhưng vào đây đọc thấy tức cười quá.
Khuyên bạn chủ topic nếu có điều kiện thì theo học tại NIIT Quang Trung vì đây là NIIT đầu não của VN.
Tùy theo khả năng và sở thích mà chọn ngành nghề.
Cứ yên tâm là Giáo trình của NIIT okei vì giáo trình của họ đã đạt chuẩn quốc tế. Ko phải vô cớ mà NIIT đc Microsoft thuê viết giáo trình, right?
Về trang thiết bị học tập thì mỗi trung tâm 1 khác, tớ ko dám đánh giá hay bình luận gì
Còn về môi trường học tập thì cứ nhớ: Ở đâu cũng có người này người kia. Quan trọng là bản thân mình có học hành nghiêm túc tử tế hay ko.
Đừng nghe ng ta bàn luận mà nản chí. Giả sử bạn vào 1 lớp có thầy giỏi, điều kiện tốt nhưng chả chịu học (ngồi trong lớp cứ chat mí web rồi game) thì thầy giỏi đến đâu cũng bó tay.
Còn cái chuyện học sinh bỏ lớp thì nhiều lí do lắm: Học ko vào= ko học được = nghỉ. Hoặc lười học trốn đi chơi = nghỉ. Lúc ý thì trách ai. Theo đc đến cùng thì okei lắm. Yên tâm nếu bạn học phần mềm của NIIT thì ra tr có thể code tốt, nếu bạn thực sự nghiêm túc.
Còn về tiếng Anh thì mỗi trung tâm 1 khác mà có hỗ trợ hay ko. VD như NIIT HP thì có hỗ trợ trong QTR1 (tớ học NIIT Hải Phòng ra).
Còn về bằng cấp thì sau khi hoàn thành khóa học 2 năm trở lên, bạn sẽ đc cấp BẰNG DNIIT, 3 năm là PNIIT. Chỉ trong trường hợp ko hoàn thành đủ khóa học bạn mới đc cấp CHỨNG CHỈ thôi. Yên tâm mà học nhé!

jiSh@n
21-08-2008, 09:22
NIIT đầu não của VN là NIIT Sài Gòn - Hoa Sen. NIIT Quang Trung chỉ là có cơ sở vật chất tốt nhất thôi lol

congzing
21-08-2008, 09:44
Ừh nhỉ. Tớ nhầm 1 chút. Sorry :">.

hoc_cntt
21-08-2008, 14:05
cho góp vui nhé. NIIT Nhà Rồng của tôi là phát triển đồng bộ nhất hihi

Phu_Kaka
21-08-2008, 14:17
Còn NIIT Chợ Lớn thì sao mấy pác ! NIIT Chợ Lớn dạy đc ko , cơ sợ vật chất tốt ko & (đặc biệt nhìu girl xinh ko vậy :D)

danphuong
21-08-2008, 14:43
Mấy pác thích học CNTT thì vào www.timkhoahoc.com mà tìm. Có rất nhiều các trường uy tín dạy về ngành học này. Học phí thì same same thui.

pepsi_orangina
07-09-2008, 21:03
em rot dh va` muon dk hoc tai Niit o quan Binh` thanh, nge may anh noi' hoc NIIT xong ra truong kiem viec la`m hong duoc ah.
con` bang` cap no' thi` nhu the nao`, mong may anh tu van cho em voi, thanks cac' anh nhiu` lam !!! chat luong day o NIIT tot hong dza., co' anh j` noi' = cap cua NIIt ko bang` Trung cap nua, hix!!

Zekan
08-09-2008, 00:37
Ạc ạc cái topic này đông vui nhờ chủ là nữ, tui chủ topic kìa là nam chả ai vô góp ý dù rằng tui hỏi hơi bị hay ^)^

Chuyện học network ở NIIT thì thấy cái chương trình học nó ghi ra giống như MCSA cho nên chuyển hướng sang học soft của nó thôi

ln35-3
08-09-2008, 08:09
Ạc ạc cái topic này đông vui nhờ chủ là nữ, tui chủ topic kìa là nam chả ai vô góp ý dù rằng tui hỏi hơi bị hay ^)^

Chuyện học network ở NIIT thì thấy cái chương trình học nó ghi ra giống như MCSA cho nên chuyển hướng sang học soft của nó thôi

Tại sao lại fai chuyển,đam mê mạng thì vẫn theo mạng chứ,thấy chương trình đào tạo là chuyển wa cái khác àh...zậy là hỏng đó bạn...Network bên NIIT cũng dc,giáo trình tiếng Anh giúp bạn trau dồi lun.có sao đâu nhỉ

hoc_cntt
08-09-2008, 10:45
tui thấy học tại NIIT ok chứ

Zekan
08-09-2008, 12:51
Hix mình đăng kí học mạng trong NIIT với hi vọng đc thực hành nhiều hơn với lại rèn luyện thêm vốn tiếng Anh của mình ( hơi bị cùi ), và thêm một diều nữa là có thời gian rảnh đi cày (tuần 3 buổi , thời gian tự chọn)

Nghe các bác nói về cơ sở thực hành của NIIT thì học network sao mà khá nổi thà học mấy chỗ luyện thi MCSA hoặc CCNP thời gian học ngắn , thực hành nhiều , ít tốn tiền hơn ( cái này chính yếu vì tài chính giờ tui độc lập không làm "nhà báo")

Với lại sau này học bảo mật phải thông hiểu lập trình ,giải thuật đúng ko các pác ???

ln35-3
08-09-2008, 22:11
Hix mình đăng kí học mạng trong NIIT với hi vọng đc thực hành nhiều hơn với lại rèn luyện thêm vốn tiếng Anh của mình ( hơi bị cùi ), và thêm một diều nữa là có thời gian rảnh đi cày (tuần 3 buổi , thời gian tự chọn)

Nghe các bác nói về cơ sở thực hành của NIIT thì học network sao mà khá nổi thà học mấy chỗ luyện thi MCSA hoặc CCNP thời gian học ngắn , thực hành nhiều , ít tốn tiền hơn ( cái này chính yếu vì tài chính giờ tui độc lập không làm "nhà báo")

Với lại sau này học bảo mật phải thông hiểu lập trình ,giải thuật đúng ko các pác ???
Xem đây nè http://www.ddth.com/showthread.php?p=1258214
Bảo mật cần học sâu về network

MCLEKael
09-09-2008, 13:30
bạn muốn biết thông tin? mời bạn tham khảo
http://forums.2it.in/gop-y-phan-hoi/2833-mot-vai-loi-than-phien-danh-cho-cac-nhung-nhan-vien-cao-cap-cua-niit-sai-go.html

Zekan
09-09-2008, 23:40
Ạc ạc qua forum bên 2IT mới phát hiện là bài viết về mạng bên đó y chang bên quantrimang.com (các loạt bài này mình đọc hết nên lướt sơ qua là biết )

Càng ngày càng thấy nghi ngờ khả năng đào tạo network của NIIT quá

getbacker86
17-11-2008, 13:01
cho mình hỏi, bằng DNIIT và bằng PNIIT là bằng như thế nào ? ai có thể giải thích cho mình cụ thể 1 chút được ko?

hoc_cntt
17-11-2008, 14:10
DNIIT bằng năm 2.
PNIIT bằng năm 3

Công Hảo
17-11-2008, 14:30
mấy bác nói sao chứ ở chổ em người ta chê NIIT nhiều lắm,cùng là Ấn Độ nhưng chọn Aptech thì sướng hơn .em nói vậy có phải không mấy bác?

thaolengoc
17-11-2008, 15:00
NIIT toàn giảng viên gà, thâu tiền mắc ẹ! Thằng bạn em học về nói thằng thầy hướng dẫn làm đồ án dốt đặc, hỏi cái gì cũng ậm ẹ rồi chạy mất xác, ko nên vào NIIT.

ln35-3
19-11-2008, 00:14
NIIT toàn giảng viên gà, thâu tiền mắc ẹ! Thằng bạn em học về nói thằng thầy hướng dẫn làm đồ án dốt đặc, hỏi cái gì cũng ậm ẹ rồi chạy mất xác, ko nên vào NIIT.

Bạn có thể cho mình địa chỉ của NIIT đó được không.Không có thì đừng phát biểu linh tinh nha,hay bạn là PR của Aptech hay 1 trung tâm nào khác vậy

AnhNhung
19-11-2008, 10:15
NIIT rất chán, không biết cơ sở khác thế nào chứ mình học ở NIIT - Thăng Long 26 đường láng thấy giáo viên dở ẹc à Y_Y. THeo mình nếu bạn đam mê công nghệ thì nên thi vào FPT hoặc Nhất Nghệ(trung tâm của MS)

thaolengoc
19-11-2008, 11:26
Bạn có thể cho mình địa chỉ của NIIT đó được không.Không có thì đừng phát biểu linh tinh nha,hay bạn là PR của Aptech hay 1 trung tâm nào khác vậy
Tôi chả PR cho ai cả, đó là lời nói từ chính thằng bạn tôi học ở trung tâm NIIT ở cv phần mềm Quang Trung. học tới quater 6-7 gì đó, thằng thầy chấm điểm cho nó biến mất tích... tên gì thì để tui hỏi rồi trả lời tiếp

nakamuraakama
23-02-2009, 14:23
Tôi chả PR cho ai cả, đó là lời nói từ chính thằng bạn tôi học ở trung tâm NIIT ở cv phần mềm Quang Trung. học tới quater 6-7 gì đó, thằng thầy chấm điểm cho nó biến mất tích... tên gì thì để tui hỏi rồi trả lời tiếp

ô hay.cái anh này nói chuyện mà chẳng có 1 tí gì gọi là khoa học cả.anh chê NIIT cho đã rồi lại buôn ra 1 câu "thằng bạn tôi học" pótay với anh luôn.đôi khi có những chuyện khi mình thật sự trãi nghiệm thì chưa chắc đã như vậy,còn cái này là nghe từ lời người khác.không có 1 chút xác thực.thật ra hiện nay ở việt nam, NIIT,APPTECH,FPT,là 1 trong những học viện hàng đầu việt nam về đào tạo CNTT, đừng chê cái này để mà khen cái khác, theo mình thì ở đâu cũng vậy, yếu tố đưa đến thành công chính là bản thân, mình cũng mới vào học ở NIIT thôi, lúc đầu thấy rất chán nhưng từ khi làm bài báo cáo isac 1,và được điểm cao thì từ đó em thấy rất thich học ở NIIT,và từ đó em mới thấy,chỉ có sự kiên trì, sáng tạo và yêu cntt thì mới đi hết chặng đường đầy gian lao phía trước.thật ra học cntt là do bản thân tự học là chính còn thầy cô thì chỉ có 1 phần nào đó để hướng dẫn và giúp đỡ mình trong suốt quá trình học mà thôi.

hoc_cntt
24-02-2009, 09:22
Học ở đâu cũng thế, quan trọng là bản thân có chịu vận động để tư duy lên không - Với 1 tư duy kém thì vào nơi học nổi tiếng-dạy tốt thì cũng chẳng khá lên được.

Sao lại bới móc NIIT hay APTECH ra làm gì, để thời gian học còn sướng hơn http://www.niitnharong.com/vn/thu-thach/535-Nang-tam-cong-nghe-cung-MMS-version-2.html

lomydung
26-02-2009, 11:49
Chào các bạn ! Mình làm bên Học viện CNTT NIIT-HanoiCTT. Bạn nào cần bất kỳ thông tin về chương trình học, học phí thông tin mình sẽ trả lời giúp.

Ms.Dung:
Level 1, 141 Le Duan street, Hoan Kiem district, Hanoi
YM: lomydung Skype: lomydung

pk178
26-02-2009, 21:35
mình cũng đang học ở NIIT, thế ai được học bổng chưa, trong quá trình học ý. Mình nghe quảng cáo là 3 người đứng đầu lớp sẽ được học bổng, hok biết có thiệt ko. Mình học ở NIIT - ICT HN. Nói chung là các thầy cô thì cũng có người thế này, người thế nọ, nhưng cái chính là mình phải biết cố gắng thôi

demo2312
26-02-2009, 21:38
eo ơi bạn kia muốn tìm người học để hưởng phần % hoa hồng kia

Love_U(^_^)
09-03-2009, 18:41
Chào các bạn ! Mình làm bên Học viện CNTT NIIT-HanoiCTT. Bạn nào cần bất kỳ thông tin về chương trình học, học phí thông tin mình sẽ trả lời giúp.

Ms.Dung:
Level 1, 141 Le Duan street, Hoan Kiem district, Hanoi
YM: lomydung Skype: lomydung

Cho mình hỏi tý:
-NIIT thời gian đăng ký học thế nào,mỗi tháng đều có khóa hay sao.
-Mình đang đi làm có lớp học buổi tối ko vậy.
-Học phí sau 2 năm ước tính khoản bao nhiu
-Mình đang ở Đ.Nai(ai ở đây cho mình chút ý kiến nhe).Đang do dự muốn học mà ko rành lắm.Thank.
-Yahoo: hii_vinh04@yahoo.com

MCLEKael
10-03-2009, 00:10
Cho mình hỏi tý:
-Mình đang ở Đ.Nai(ai ở đây cho mình chút ý kiến nhe).Đang do dự muốn học mà ko rành lắm.Thank.

good lắm, bay vô liền đi

Love_U(^_^)
25-03-2009, 18:31
good lắm, bay vô liền đi

Good là seo ta,phải nói rõ hơn chứ bạn.

diendanniit.com
03-04-2009, 14:04
Cho mình hỏi tý:

_ Thời gian thì có nhiều lắm, buổi tối cũng có, thời gian học và khai giảng thì còn tùy vào nơi mà bạn định đăng ký học.
_ 1 Quarter là 300$, có tổng cộng là 12 Quarter ^^

zineanh
03-04-2009, 15:05
Mình nghĩ bạn nên zô FPT-Aptech.Aptech nhiều người học lắm.

nguyenquocdaycsp
03-04-2009, 15:21
niit cần thơ cũng đã có, niit vĩnh long đó, niit trà vinh đó...hay lên sài gòn có rất nhều niit như niit quangtrung , mình mói tốt nghiệp niit cần thơ ra nè có gì liên lạc với mình toiditimtoitimchinhminh@yahoo.com
mình học 2 năm tốn 2280usa đến quater 8 ... bye chào

phutho24h.com
03-04-2009, 17:35
NIIT rất chán, không biết cơ sở khác thế nào chứ mình học ở NIIT - Thăng Long 26 đường láng thấy giáo viên dở ẹc à Y_Y. THeo mình nếu bạn đam mê công nghệ thì nên thi vào FPT hoặc Nhất Nghệ(trung tâm của MS)

cho tớ hỏi , giáo viên dạy bạn là ai?
và có thể cho biết lớp không ...phải chăng bạn học k nổi nên :-?
tớ đang học ở đấy nói thật là tớ rất thích không khí ở đó , các thầy mà tớ đã có dịp tiếp xúc đều rất vui tính , nhiệt tình và chả dở ẹc tí nào đâu bạn ạ :)

game360
04-04-2009, 00:24
tôi đang học NIIT ... Và tôi thấy nó thách thức tính tự học và cạnh tranh của bạn..

NIIT ko cần phải dạy bạn triết học Mác Lê hay bắt bạn lăn lê bò lết trên sân cát, hay bắt bạn đi từ cơ bản cho đến nâng cao gì cả...

Họ dạy theo kiểu đánh thức khả năng của bạn bằng những bài thực hành xuyên soốt quá trình học...
Giảng viên dễ chịu, điều kện học tốt... Nói chung nếu bạn tự học tốt mà lại theo NIIT thì bạn sẽ phát huy rất tốt... Tệ một cái học phí mắc...

U.F.O
04-04-2009, 21:12
Họ dạy theo kiểu đánh thức khả năng của bạn bằng những bài thực hành xuyên soốt quá trình học...
Giảng viên dễ chịu, điều kện học tốt... Nói chung nếu bạn tự học tốt mà lại theo NIIT thì bạn sẽ phát huy rất tốt... Tệ một cái học phí mắc...
Đươc cái này mất cái khác muh :D
Thế ng ta mới vào học chứ không đã chả vào hihi.

ngochien1512
06-07-2009, 15:20
mình ở đồng nai đây nhưng niit ở đây thấy là kô muốn vô rồi nên cũng đang tính lên sg học mà phải thi đầu vô hả , mình ẹ môn toán nhắm chắc thi 0 điểm rồi .Tửong đăng ký là học luôn chứ nhỉ

mà anh của mình có giới thiệu niit ở quận 10 , đó là trường niit rì đậy huynh nào biết tên ko đang đắn đo lựa chọn chỗ .Kỳ này học vì mê chứ kô học vì "bị ép" nên đóng xiền mà học ko đc chắc teo với papa và mama X8

hoc_cntt
07-07-2009, 08:43
[QUOTE=ngochien1512;1725130]mình ở đồng nai đây nhưng niit ở đây thấy là kô muốn vô rồi nên cũng đang tính lên sg học mà phải thi đầu vô hả , mình ẹ môn toán nhắm chắc thi 0 điểm rồi .Tửong đăng ký là học luôn chứ nhỉ
[color=red]

Kiểm tra đầu vào Môn toán logic ( k phải toán cấp 3 nhé ^^ ) để xem bạn có phù hợp với ngành CNTT hay k thôi. Bạn có thể ghé qua trung tâm ở Q1 - www.edufirst.vn

be_bong_chip
17-11-2009, 22:11
ô sax
mấy bác nói xấu NIIT ghê gớm thế.Em học ở đó thấy rất tốt.thây giảng dạy nhiệt tình nghiêm túc,họk ra họk,chơi ra chơi.Chứ ko phải thích làm j thì làm.chơi game lươt web ư ^_^ bị thầy bắt dc có mà vỡ alô.Mà không học cẩn thận thì chuẩn bị xèng mà thi lại

be_bong_chip
14-01-2010, 01:50
good là ngon :d
bác cứ vô họk đê

someone1991
18-02-2010, 22:53
cac pac e cug dinh hoc NIIT ne, bac nao da hoc rui ra truong thi cho e y kien cai. Neu ra truong co viec lam hok may bac va viec lam ra sao, co bac noi la ra truong chi gioi thieu thui chu ko co dam bao co bac noi la ra trunog co viec lam. ko bit sao bay h rat mong y kien cua cac pac. Hjhj bac nao hoc o NIIT Cho Lon thi giup e ve van de nay nha THANK CAC PAC NHIU!!

kaguro
19-02-2010, 10:11
tui đang học Niit chợ lớn đây, mấy thầy ở đó dạy khá tốt đấy. Đang học Q.6 bên soft này. Học trong này chủ yếu là phải tự học nhà + đọc sách nhiều, vì 1 tuần học có 3 buổi mỗi buổi 2 tiếng mà ko học thêm ở nhà thì có nước ăn cám :d

someone1991
19-02-2010, 16:19
Thank bac Kaguro nhiu, co bac nao bit khi ra truong co viec lam hok, neu vo NIIT chu yeu la tu hoc va doc sach nhiu zay cac bac co the gioi thieu cho e mot so sach de doc dc ko thank cac bac nhiu, e thik CNTT nhung rat ga lieu cac bac co the giup e dc ko thank cac bac nhiu nhiu lam, thank x100 nha ^^

httung
20-06-2012, 18:41
Con tôi hiện đang học trường NIIT và tôi rất làm tiếc là đã cho cháu học trường này, họ không chú tâm dạy học mà chỉ tìm cách thu tiền từ học sinh, họ không dạy bằng tiếng Anh như trước kia thông báo, theo đó họ mở thêm một khóa dạy tiến Anh dạy song song với chính khóa thế là cháu phải học và đóng tiền cho 2 lớp, đây chỉ là một chiêu trong những đòn ngón để móc túi phụ huynh.
Mong các bạn trẻ nên tìm hiểu kỷ trước khi chọn trường, đầu tư 3 năm để rồi chẳng được gì.

ngoc_ann_00
26-06-2012, 02:08
bạn có thể đề cao niit nhưng rất sai khi đánh giá thấp triết hay học quân sự

NIIT ko cần phải dạy bạn triết học Mác Lê hay bắt bạn lăn lê bò lết trên sân cát, hay bắt bạn đi từ cơ bản cho đến nâng cao gì cả...

học nghề thì dĩ nhiên ko cần mấy cái đó

trannamcn
26-06-2012, 05:28
Thấy thằng bạn mình đang học bỏ dở ?? Chắc nó ko theo đc :D

Mr Lacduong
26-06-2012, 12:57
Vậy NITT với FPT có khác gì nhau không? Tui chắc cũng ko đủ khả năng đậu ĐH, đang xem xét việc nộp hồ sơ vào FPT, hệ cao đẳng vì nghe nói đang có ưu đãi giảm học phí. Có ai biết gì về nó không? Không biết từ Cao đẳng FPT học xong có liên thông lên ĐH FPT được không nhỉ?

lenhattruong1984
19-10-2012, 10:10
Bạn vào rao vặt Tiền Giang có thể đáp ứng được nhu cầu của bạn