PDA

View Full Version : Ngày hội Matrox

dragonlys
06-03-2008, 12:40
chào toàn thể các anh em đang sử dụng Matrox.
mình tên Việt hiện đang bán hàng cho Matrox tại Việt Nam. Mình viết chủ đề này mong các "bác" đang sử dụng các dòng sàn phẩm của Matrox hãy chọn cho hội mình một ngày hợp mặt để có thể trao đổi kinh nghiệm, học hỏi..., thể hiện tài năng của mình.
"Trong tương lai không xa mình sẽ tổ chức ngày hội Matrox ngay tại công ty mình. những thành viên trong hội sẽ nhận được nhiều ưu đãi đặc biệt...
khách tới tham gia sẽ nhận được DVD Footages bao gồm các mẫu nền 3D cực đẹp."
Mong các bác ủng hộ chủ để này cùng nhau phát triển
viet_anh193

hunghoai
06-03-2008, 17:35
tưởng có ngày rồi - hoá ra là chưa mà chỉ là tương lai ko xa :)

thagnv
06-03-2008, 17:58
Chào bác dragonlys,

Em tính đổi tên cái thread này thành "Tư vấn về các sản phẩm Matrox", sau này những thành viên có nhu cầu sử dụng các sản phẩm của Matrox, hoặc những thắc mắc xung quanh sản phẩm Matrox có thể vào đây nêu câu hỏi để nhờ bác tư vấn, giải quyết và thảo luận được không ạ?

Vì nếu là hội họp offline thì em sẽ merge vào thread Offline của hội DVE chứ không để nhiều chủ đề có chung nội dung như thế.

Bác nghĩ thế nào? :)

dragonlys
06-03-2008, 18:48
tưởng có ngày rồi - hoá ra là chưa mà chỉ là tương lai ko xa :)

:d
nếu định ngày sẵn không thông báo thì có ai tham gia không?
Hy vọng ngày này không xa...
khi nào đông đủ anh em matrox vn se tổ chức ngày hội này.
các thành viên có thể dùng thử con demo RTX2 SD

dragonlys
06-03-2008, 18:50
Chào bác dragonlys,

Em tính đổi tên cái thread này thành "Tư vấn về các sản phẩm Matrox", sau này những thành viên có nhu cầu sử dụng các sản phẩm của Matrox, hoặc những thắc mắc xung quanh sản phẩm Matrox có thể vào đây nêu câu hỏi để nhờ bác tư vấn, giải quyết và thảo luận được không ạ?

Vì nếu là hội họp offline thì em sẽ merge vào thread Offline của hội DVE chứ không để nhiều chủ đề có chung nội dung như thế.

Bác nghĩ thế nào? :)

những thành viên có nhu cầu sử dụng các sản phẩm của Matrox, hoặc những thắc mắc xung quanh sản phẩm Matrox có thể vào đây: www.forum.matrox.vn
còn trên diễn đàn này mình đang kêu gọi những anh em dang sử dụng matrox cùng nhau tham gia "ngày hội matrox"

emdepthichhauky
06-03-2008, 19:59
thagnv nói như ý e :wub: bác dragonlys khuyên xơ nên hòa chung với DVE kìa, họ đã có nền móng sẳn,chắc chắn họ luôn chào đón những người như bạn. Mình thấy nhiều hội quá cũng không ổn, quan trọng là kinh nghiệm và cách tổ chức, mình thấy DVE ngày càng ổn :), nếu mình là bạn với ý tưởng của dragonlys thành ngày hội Matrox tội gì không bay vào DVE lập kế hoạch mới nhỉ, có tay chân sẳn rồi kết hợp lại hic..ic mình iu những người có chí lớn :wub:

DVE_nc1402
06-03-2008, 20:26
những thành viên có nhu cầu sử dụng các sản phẩm của Matrox, hoặc những thắc mắc xung quanh sản phẩm Matrox có thể vào đây: www.forum.matrox.vn

Hix hix đã PM bên yahoo cho Bro mà đến giờ vẫn chưa chịu hoàn chỉnh Forums bên Matrox.User vẫn không Edit được (còn Admin và Mod thi kh6ng biết vì đâu phải là Mod :D ). Hơn nữa nên khóa lại chức năng del post của user(tất nhiên là del post của mình). Khi nào phát hiện lỗi sẽ thông báo tiếp (mà thông báo chẳng thấy sửa gì hết)

dragonlys
06-03-2008, 21:59
Hix hix đã PM bên yahoo cho Bro mà đến giờ vẫn chưa chịu hoàn chỉnh Forums bên Matrox.User vẫn không Edit được (còn Admin và Mod thi kh6ng biết vì đâu phải là Mod :D ). Hơn nữa nên khóa lại chức năng del post của user(tất nhiên là del post của mình). Khi nào phát hiện lỗi sẽ thông báo tiếp (mà thông báo chẳng thấy sửa gì hết)

bac DVE_nc1402 vào forum matrox xem lai nhe. Mình đã sửa lại các lỗi bác nói rồi(còn admin và mod cho mình thời gian mình bàn lại nhé)
cám ơn bác rất nhiều.
mong bác cho vài ý kiến về "ngày hội Matrox"

dragonlys
06-03-2008, 22:02
thagnv nói như ý e :wub: bác dragonlys khuyên xơ nên hòa chung với DVE kìa, họ đã có nền móng sẳn,chắc chắn họ luôn chào đón những người như bạn. Mình thấy nhiều hội quá cũng không ổn, quan trọng là kinh nghiệm và cách tổ chức, mình thấy DVE ngày càng ổn :), nếu mình là bạn với ý tưởng của dragonlys thành ngày hội Matrox tội gì không bay vào DVE lập kế hoạch mới nhỉ, có tay chân sẳn rồi kết hợp lại hic..ic mình iu những người có chí lớn :wub:

Thanks ý kiến của bạn rất nhiều
vấn đề này mình bàn lại với anh em bên Matrox rồi sẽ thông báo lại trong thời gian sớm nhất
rất mong nhận được nhiều ý kiến hơn để hoàn tất chủ đề này
cám ơn bạn đã quan tâm

DVE_nc1402
06-03-2008, 23:13
bac DVE_nc1402 vào forum matrox xem lai nhe. Mình đã sửa lại các lỗi bác nói rồi(còn admin và mod cho mình thời gian mình bàn lại nhé)
cám ơn bác rất nhiều.
mong bác cho vài ý kiến về "ngày hội Matrox"

Hihi đúng là đã sửa rồi! mà hình như cũng mới sửa phải không :D.

"còn admin và mod cho mình thời gian mình bàn lại nhé"

Ý mình đâu phải xin làm Mod bên Matrox đâu mà phải bàn lại thế :). Mình chưa đủ trình độ đâu :)

Mình nghĩ đễ thu hút mọi người biết đến forums của Matrox trước tiên các bạn nên lên forums Matrox "mẹ" lấy những bài hay về dịch lại trước. Vi hiện tại bên Matrox VN rất nghèo nàn bài có chất lượng mà như thế rất khó thu hút mọi người. Mặc khác các bạn nên tìm kiếm (mua hoặc làm gì đó để có)các plugin độc và upload cho user.

Mình không biết hướng phát triển và kiếm tiền của Matrox VN có giống Pinnacle trước kia không? Có thu phí cài đặt, bán software,.... (tức là cái gì kiếm tiền được thì kiếm, kể cả tiền lẻ). Nếu không thì nên hướng dẫn tận tình (có thể quay film màn hình làm các hướng dẫn, soft nè :D : http://www.mediafire.com/?i2z0zjtl3at )

Ai cũng biết VN đã quen với Premiere nhưng tại sao Liquid gần đầy lại phát triển nhanh chóng trong giới làm dịch vụ như thế! Theo nhận biết nông cạn của mình thì do Pinnale có nhiều project làm sẳn cho họ và hướng dẫn tận tình (mặc dù tùy trường hợp có thu phí). Những cái đó là tất cả những gì giới dịch vụ cần. Nếu Matrox VN cho rằng chỉ kiếm doanh thu từ những cty, đài,.. thì không có gì để bàn. Nhưng nếu các anh có ý định xâm nhập vào thị trường bình dân nhưng đầy tiềm năng thì cần phải nổ lực giúp đỡ họ từ nhưng điều cơn bản nhất. Rất đơn giản vì họ tự đầu tư và tự làm, không có thuê nhân viên kỹ thuật,... nên trình độ của họ cũng có hạn khi mới bắt đầu vào nghề. Nếu các anh giúp được họ lúc ban đầu đó (Hướng dẫn, project mẫu, file tư liệu, plugin,...)thì chắc chắn họ sẽ không ngần ngại mà sử dụng Matrox vì theo tôi (lại là thiển ý nữa :) )thì Matrox có rất nhiều ưu điểm so với Liquid.

DVE_nguyentoan
07-03-2008, 00:28
:d
nếu định ngày sẵn không thông báo thì có ai tham gia không?
Hy vọng ngày này không xa...
khi nào đông đủ anh em matrox vn se tổ chức ngày hội này.
các thành viên có thể dùng thử con demo RTX2 SD

Chưa tổ chức mà sợ ko ai tham gia. Trước đây Công ty DVS đã làm rồi, ko đủ chổ ngồi. Cứ đăng báo quảng cáo, thông báo lên diễn đàn ko lo ko có người đăng ký, khẩn trương đi Bác.

dragonlys
07-03-2008, 08:49
Hihi đúng là đã sửa rồi! mà hình như cũng mới sửa phải không :D.

"còn admin và mod cho mình thời gian mình bàn lại nhé"

Ý mình đâu phải xin làm Mod bên Matrox đâu mà phải bàn lại thế :). Mình chưa đủ trình độ đâu :)

Mình nghĩ đễ thu hút mọi người biết đến forums của Matrox trước tiên các bạn nên lên forums Matrox "mẹ" lấy những bài hay về dịch lại trước. Vi hiện tại bên Matrox VN rất nghèo nàn bài có chất lượng mà như thế rất khó thu hút mọi người. Mặc khác các bạn nên tìm kiếm (mua hoặc làm gì đó để có)các plugin độc và upload cho user.

Mình không biết hướng phát triển và kiếm tiền của Matrox VN có giống Pinnacle trước kia không? Có thu phí cài đặt, bán software,.... (tức là cái gì kiếm tiền được thì kiếm, kể cả tiền lẻ). Nếu không thì nên hướng dẫn tận tình (có thể quay film màn hình làm các hướng dẫn, soft nè :D : http://www.mediafire.com/?i2z0zjtl3at )

Ai cũng biết VN đã quen với Premiere nhưng tại sao Liquid gần đầy lại phát triển nhanh chóng trong giới làm dịch vụ như thế! Theo nhận biết nông cạn của mình thì do Pinnale có nhiều project làm sẳn cho họ và hướng dẫn tận tình (mặc dù tùy trường hợp có thu phí). Những cái đó là tất cả những gì giới dịch vụ cần. Nếu Matrox VN cho rằng chỉ kiếm doanh thu từ những cty, đài,.. thì không có gì để bàn. Nhưng nếu các anh có ý định xâm nhập vào thị trường bình dân nhưng đầy tiềm năng thì cần phải nổ lực giúp đỡ họ từ nhưng điều cơn bản nhất. Rất đơn giản vì họ tự đầu tư và tự làm, không có thuê nhân viên kỹ thuật,... nên trình độ của họ cũng có hạn khi mới bắt đầu vào nghề. Nếu các anh giúp được họ lúc ban đầu đó (Hướng dẫn, project mẫu, file tư liệu, plugin,...)thì chắc chắn họ sẽ không ngần ngại mà sử dụng Matrox vì theo tôi (lại là thiển ý nữa :) )thì Matrox có rất nhiều ưu điểm so với Liquid.
hiện tại mình cũng đã có sẵn rất nhiều footages se upload lên cho mấy bác tại forum.matrox.vn
về vấn đề dịch vụ: Bất cứ khách hàng nào đặt hàng tại www.matrox.vn đều được cài đặt đầy đủ các phần mềm, cung cấp thêm 12GB video mẫu miễn phí(toàn 3D cực hót)và project làm sẵn trên premiere.
bên mình không có ý định bán phần mềm (ngoại trừ có bảng quyền) hay thu phí cài đặt với khách hàng
TẤT CẢ CÁC DỊCH VỤ TRÊN ĐỀU ĐƯỢC HỖ TRỢ NẾU KHÁCH HÀNG MANG MÁY ĐẾN MATROX.VN

dragonlys
07-03-2008, 08:50
Chưa tổ chức mà sợ ko ai tham gia. Trước đây Công ty DVS đã làm rồi, ko đủ chổ ngồi. Cứ đăng báo quảng cáo, thông báo lên diễn đàn ko lo ko có người đăng ký, khẩn trương đi Bác.

EM CUNG HY VỌNG LÀ SẼ KHÔNG ĐỦ CHỖ NGỒI. ANH CHO EM LAI SỐ PHONE. HOM NAO ANH EM MINH LAM VÀI CHÉN
CẢM ƠN ANH DA QUAN TAN DEN CHU DE

digitalct
07-03-2008, 21:22
Các bạn bàn cụ thể ngày đi, mình nghĩ sẽ có nhiều người tham gia mà.

yeucine
07-03-2008, 21:41
@ gragonlys
Em muốn mua cái này :
Matrox TripleHead2Go Digital Edition
BAo nhiêu vậy bác? Có thể mua ở đâu

dragonlys
08-03-2008, 20:15
@ gragonlys
Em muốn mua cái này :
Matrox TripleHead2Go Digital Edition
BAo nhiêu vậy bác? Có thể mua ở đâu

hi YEUCINE
cho mình địa chỉ Email, số điện thoại, mình sẽ tư vấn cho bạn
Mình bên không thể pót giá len diễn đàn được

dragonlys
08-03-2008, 20:17
Các bạn bàn cụ thể ngày đi, mình nghĩ sẽ có nhiều người tham gia mà.

digitalct
mong là sẽ có nhiều ngưòi tham gia hihi
khi nao co ngay cu the minh se thông báo cho các bác
cám on bác rat nhieu

yeucine
10-03-2008, 20:27
hi YEUCINE
cho mình địa chỉ Email, số điện thoại, mình sẽ tư vấn cho bạn
Mình bên không thể pót giá len diễn đàn được

email: tungtrieu78@gmail.com
thank

dragonlys
11-03-2008, 17:14
email: tungtrieu78@gmail.com
thank

bạn vui lòng check mail nhe

yeucine
11-03-2008, 19:32
bạn vui lòng check mail nhe

Có thấy gì đâu? BẠn vui lòng gửi lại nhé. Thank!

yeucine
11-03-2008, 19:34
Sẳn tiện bạn cho hỏi có Sp nào > 3 màn hình không?

dragonlys
11-03-2008, 21:55
Sẳn tiện bạn cho hỏi có Sp nào > 3 màn hình không?

Bạn vào đây xem thông tin chi tiết của từng sản phẩm nhé
www.matrox.vn
Minh đã báo bên kinh doanh gửi báo giá cho bạn rồi. Để mình kiêm tra lại

zlzlakzlz
22-03-2008, 14:18
Mình đang xài con RTX2 HD, sau khi dùng plugin video filter của 1 soft khác, sau khi render, màn hình tối thui(phần bỏ plugin vào đó) Anh em nào có thể giúp mình không?thanks

DVE_nc1402
22-03-2008, 14:51
Mình đang xài con RTX2 HD, sau khi dùng plugin video filter của 1 soft khác, sau khi render, màn hình tối thui(phần bỏ plugin vào đó) Anh em nào có thể giúp mình không?thanks

Bro phải nói rõ đã dùng plugin gì thì mới biết được chứ! Soft khác là soft gì? Chắc là nó phải có tên chứ!

dragonlys
23-03-2008, 11:26
Đã Matrox thì phải PrM. Bac dùng plugin của soft khác là soft nào vậy ?
Ở đây màn hình chỉ tối ở chỗ bác dùng plugin của Soft khác. tốt nhât bác không nên dùng plugin của soft khác nữa là oke.
"Anh đang truyền vào tôi một giọt máu khác ADN" hê hê

khungtanthoi
23-03-2008, 19:12

Xử lại cái máy đi... tui dùng Prodad, vista sence... thêm không có vấn đề đó mà...

napoleon171
24-03-2008, 23:07
hiện tại mình cũng đã có sẵn rất nhiều footages se upload lên cho mấy bác tại forum.matrox.vn
về vấn đề dịch vụ: Bất cứ khách hàng nào đặt hàng tại www.matrox.vn đều được cài đặt đầy đủ các phần mềm, cung cấp thêm 12GB video mẫu miễn phí(toàn 3D cực hót)và project làm sẵn trên premiere.
bên mình không có ý định bán phần mềm (ngoại trừ có bảng quyền) hay thu phí cài đặt với khách hàng
TẤT CẢ CÁC DỊCH VỤ TRÊN ĐỀU ĐƯỢC HỖ TRỢ NẾU KHÁCH HÀNG MANG MÁY ĐẾN MATROX.VN

Mấy hôm trước mình có mua RT X2SD , Nếu như vậy là mình phải mang máy đến cty bạn? hehe, vậy hẹn bạn mấy hôm nữa mình mang ổ cứng đến copy đc ko???

dragonlys
26-03-2008, 19:35
Mấy hôm trước mình có mua RT X2SD , Nếu như vậy là mình phải mang máy đến cty bạn? hehe, vậy hẹn bạn mấy hôm nữa mình mang ổ cứng đến copy đc ko???

Hê hê. Đựoc thôi nếu bạn mua sản phẩm tại Matrox.vn

dragonlys
16-09-2010, 11:23
Không biết là còn mấy ai quan tâm đến chủ đề này. Anh em nao cần card matrox thì pm cho mình nhé.

3 Cao
26-09-2010, 10:18
xin hỏi bên pác có card box matrox o2 mini hog?
mình đang kiếm con này!!!
mong pác hồi âm

dragonlys
29-09-2010, 08:27
- Matrox o2 Mini bác phải đặt hàng. hàng ko có sẵn tại Việt Nam

dragonlys
24-01-2011, 10:56
Adobe CS5 có còn chỗ cho Matrox không ?