PDA

View Full Version : Qui định mới cho box Thiết kế Web

Spirit
06-03-2008, 02:02
Do hiện tại box Thiết kế Web rất lộn xộn và đi sai mục đích của cái gọi là THIẾT KẾ WEB, nên sẽ có 1 chút thay đổi nhỏ để có thể phát triển và chia sẻ với nhau tốt hơn.

Box đã dc chia nhỏ với 5 mục và nội dung các mục như sau:

Graphic Design: Các bài viết về màu sắc, bố cục thiết kế cũng như sử dụng công cụ thiết kế như Photoshop, Flash v.v (Do có sai sót trong khi tạo box nên admin nhầm thành Graphic Desgin, sẽ sửa lại sớm)
HTML - CSS: Các bài viết, thảo luận các vấn đề liên quan tới HTML và CSS dành cho Web Designer
Design Resources: Chia sẻ các resource dành cho thiết kế như Font, Icon, Template v.v
CMS: Các bài viết liên wan tới việc làm template cho các CMS như Joomla, Wordpress, Subdreamer v.v
Yêu cầu thiết kế: Các yêu cầu về thiết kế layout, thiết kế banner, logo v.v sẽ có ở box này

Mỗi box con sẽ có qui định riêng, các bạn vui lòng xem kĩ qui định trước khi post bài. Tất cả những nội dung khác nếu post tại box Thiết Kế Web sẽ dc di chuyển hoặc xóa thẳng tay.

Các bài hướng dẫn, nếu bạn muốn tự PR cho mình, copy toàn bộ bài viết và để lại copyright link, tất cả các bài viết chỉ có link chuyển tiếp sẽ bị xóa.

Những bài quảng cáo về các dịch vụ như thiết kế, các bạn vui lòng post tại mục Dịch Vụ Tin Học - Box sẽ ko chứa các bài quảng cáo đó. Các bạn hãy nhớ: Box chỉ dùng để thảo luận và chia sẻ là chính, quảng cáo thì các bạn tự nghĩ ra cách quảng cáo hay hơn việc post 1 bài gọi là quảng cáo :)

Các bài viết đã cũ và ko còn phù hợp với hiện nay đã dc xóa.

Mọi thắc mắc, góp ý cho box này, các bạn có thể post trả lời ngay tại topic này.

BiLak
17-03-2008, 09:21
mình vừa đăng thông tin giới thiệu một cuộc thi cho các bạn đam mê thiết kế trong mục này, mình không biết có đúng quy định không :) vì thông tin này mình nghĩ là bổ ích cho các bạn thiết kế, có gì bác quản trị giúp giùm nhé

y5cafe
20-09-2008, 20:01
mình vừa đăng thông tin giới thiệu một cuộc thi cho các bạn đam mê thiết kế trong mục này, mình không biết có đúng quy định không :) vì thông tin này mình nghĩ là bổ ích cho các bạn thiết kế, có gì bác quản trị giúp giùm nhé

Cái gì được gọi là hay và bổ ích cho nhiều người thì nó đều hợp lý cả :), vấn đề là nó được gọi là hợp lý ở đâu mà thôi.

Ngantk
17-10-2008, 22:26
Tôi thấy cần phải quy định ngay từ đầu cơ, chứ để diễn đàn là nơi trao đổi kiến thức, mà sao trông giống như một... cái chợ. Ai muốn rao vặt, quảng cáo gì cũng được hết à, trông không giống một diễn đàn cho lắm!

BossFTP
18-10-2008, 09:12
Nhìn chung là box tkw đang rất lộn xộn. Em rất ít khi vào box này, vì vào chỉ thấy "cần tuyển" với "Thiết kế website chuyên nghiệp", ko có một bài tut nào T_T

binh_duong_05
04-06-2009, 01:15
http://sutubiduo.uuuq.com

thanhtra2010
02-11-2009, 13:24
Do hiện tại box Thiết kế Web rất lộn xộn và đi sai mục đích của cái gọi là THIẾT KẾ WEB, nên sẽ có 1 chút thay đổi nhỏ để có thể phát triển và chia sẻ với nhau tốt hơn.

Graphic Design: Các bài viết về màu sắc, bố cục thiết kế cũng như sử dụng công cụ thiết kế như Photoshop, Flash v.v (Do có sai sót trong khi tạo box nên admin nhầm thành Graphic Desgin, sẽ sửa lại sớm)
HTML - CSS: Các bài viết, thảo luận các vấn đề liên quan tới HTML và CSS dành cho Web Designer
Design Resources: Chia sẻ các resource dành cho thiết kế như Font, Icon, Template v.v
CMS: Các bài viết liên wan tới việc làm template cho các CMS như Joomla, Wordpress, Subdreamer v.v
Yêu cầu thiết kế: Các yêu cầu về thiết kế layout, thiết kế banner, logo v.v sẽ có ở box này

Mỗi box con sẽ có qui định riêng, các bạn vui lòng xem kĩ qui định trước khi post bài. Tất cả những nội dung khác nếu post tại box Thiết Kế Web sẽ dc di chuyển hoặc xóa thẳng tay.

Các bài hướng dẫn, nếu bạn muốn tự PR cho mình, copy toàn bộ bài viết và để lại copyright link, tất cả các bài viết chỉ có link chuyển tiếp sẽ bị xóa.

Những bài quảng cáo về các dịch vụ như thiết kế, các bạn vui lòng post tại mục Dịch Vụ Tin Học - Box sẽ ko chứa các bài quảng cáo đó. Các bạn hãy nhớ: Box chỉ dùng để thảo luận và chia sẻ là chính, quảng cáo thì các bạn tự nghĩ ra cách quảng cáo hay hơn việc post 1 bài gọi là quảng cáo :)

Mọi thắc mắc, góp ý cho box này, các bạn có thể post trả lời ngay tại topic này.

Gì mà hoành tráng quá vậy. hi hi hi

buratino0611
24-11-2009, 23:03
mình có thắc mắc về cách post clip từ youtube vào 4rum thì post thắc mắc vào đây có đc ko vậy ?

ad_website
25-09-2010, 09:11

Sao có mấy bác đăng quảng cáo web mà vẫn không bị xóa dị? Có ai giải thích cho mình được không?

maicon
04-10-2010, 10:34
Sao có mấy bác đăng quảng cáo web mà vẫn không bị xóa dị? Có ai giải thích cho mình được không?

Bởi vì xóa đi thì box này chìm luôn, bác ko bít khu vực này rầm rộ nhất là quảng cáo tkw à ?

dungk3c
10-11-2010, 11:50
mình đang muốn bán cái tên miền : www.chuyenphatnhanh.org.vn thì đăng ký vào box nào?

dly
10-11-2010, 12:00
mình đang muốn bán cái tên miền : www.chuyenphatnhanh.org.vn thì đăng ký vào box nào?

Theo bạn thì Box Rao Vặt được lập ra để làm chi?

kstoan
30-01-2011, 19:47
baitoan.com
toanphatcons.com
kenhdautu.info
sabecoin.vn

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

baitoan.com
toanphatcons.com
kenhdautu.info
sabecoin.vn
baitoan.com
toanphatcons.com
kenhdautu.info
sabecoin.vn

kiki_design
28-03-2011, 21:02
Cái gì được gọi là hay và bổ ích cho nhiều người thì nó đều hợp lý cả :), vấn đề là nó được gọi là hợp lý ở đâu mà thôi.

Mình cũng nghĩ thế, với sự bổ ích là thích hợp cho cộng đồng

emvanlacobe
20-07-2011, 14:40
mình cũng phải đọc để mà học hỏi mới được để mà sau này còn học làm web nữa chứ

onglaovabienca
27-07-2011, 11:28
em cung đang dùng wifi chùa nên phải đọc qua bài này tý mới được

minhdang91
12-08-2011, 16:55
cho em hoi chút là em muốn học thiết kế web thì học ở đâu thì rẻ nhất bạn ơi

toinayangi
18-08-2011, 09:53
cái này mới nè không biết là nó mới thì có gì hay không thay đổi một chút cho nó mới mẻ hihi

phamthanhtu9585
09-06-2012, 09:35
thay đổi là tốt thay đổi là cần thiết

ibo.vn
14-07-2015, 13:41
càng thay đổi lại càng lộn xộn :emlaugh:

inplus66
04-01-2021, 17:25
bên mình có hỗ trợ quảng cáo cho lĩnh vực website không nhỉ? Nếu có inbox lại thông tin cho mình nhé. Cám ơn bạn!