PDA

View Full Version : Virus "cay" nhất đây !!!

MASTERBOY9x
04-03-2008, 16:20
Các bác ơi, ko hiểu máy em dính con virus gì mà mỗi khi kết nối mạng là lại tự động hiện ra một trang web toàn chữ Trung Quốc. Em đã mở lại file ghost và dùng nhiều chương trình để quét virus nhưng mọi thứ còn tệ hại hơn vì ổ đĩa d bỗng dưng khi nhấp chuột phải vào thì chữ trong menu hiện ra toàn là chữ gì gì tùm lum. Không những thế, bây giờ mỗi khi cài phần mềm gì là sau khi khởi động lại máy nó không cho vô mà lại hiện ra cái bảng ghi là "<Đường dẫn> is not a valid Win 32 application". Bó tay luôn !!! Mong các bác giúp em tiêu diệt con virus quái ác này !

DangMyDung
04-03-2008, 21:51
Các bác ơi, ko hiểu máy em dính con virus gì mà mỗi khi kết nối mạng là lại tự động hiện ra một trang web toàn chữ Trung Quốc. Em đã mở lại file ghost và dùng nhiều chương trình để quét virus nhưng mọi thứ còn tệ hại hơn vì ổ đĩa d bỗng dưng khi nhấp chuột phải vào thì chữ trong menu hiện ra toàn là chữ gì gì tùm lum. Không những thế, bây giờ mỗi khi cài phần mềm gì là sau khi khởi động lại máy nó không cho vô mà lại hiện ra cái bảng ghi là "<Đường dẫn> is not a valid Win 32 application". Bó tay luôn !!! Mong các bác giúp em tiêu diệt con virus quái ác này !

Câu hỏi dở tệ, bạn ghost thì chỉ khắc phục được ổ điều hành thôi, còn các ổ khác vẫn bị dính virus chứ sao nữa
Vấn đề của bạn là do sau khi ghost xong bạn lại kích vào con virus trong các ổ còn lại và như thế là ổ win lại dính virus-->báo lỗi is not...là đúng
PP: ghost lại lần nữa và cho hiện các file ẩn ở các ổ còn lại lên, xóa các file virus đi(cái này thôi không phải nói nữa,bạn biết rồi đúng không).Quét lại bằng phần mềm diệt virus ở các ổ đó lại 1 lần cho chắc ăn.Khỏi động lại máy-->OK
Lần sau vô diễn đàn chọn câu hỏi nào hay 1 chút nhé bạn. Nếu có vấn đề gì trước tiên hãy Search trước đã, sau dó suy nghĩ lại nhé

thanhhuy191188
04-03-2008, 22:43
sau khi bạn làm theo hướng dẫn bên trên thông thường mấy con virut binh thường thì hết rồi nhưng nghe miêu tả thì mình đoán con virut này đã xâm nhập vào các file .exe trong các ổ đỉa của bạn.Sau khi diet xong nếu trong thời gian sử dụng bạn click vao file .exe nào đó va virut xuat hiện lại thì bạn nên xóa hết tát cả file.exe đễ làn sau không bị lại nữa

mrlight
04-03-2008, 22:46
mua đĩa hidden boot vìa wet1 thử xem <<< ko biết em type vậy đúng ko nữa ^^!

luongbaby
04-03-2008, 23:03
tìm dơnload bản kaspersky mới nhất về mà quét . hình như là Kis 8.0.33

darkangel2006
04-03-2008, 23:55
loại này hình như xuất hiện âu rồi. Sau khi bung ghost phải cẩn thận khi vào các phân vùng khác ko thì nhiễm lại như chơi ấy