PDA

View Full Version : Kỹ thuật đóng băng

manhhung12
04-03-2008, 08:40
Chào các bạn.

Các bạn có ai rành về kỹ thuật đóng băng máy thì viết bài giải thích cũng như hướng dẫn về kỹ thuật này cho mọi người biết với.
Qua đay tôi cũng xin hỏi mấy vấn đề:
1) Khi tiến hành đóng băng máy thì có làm tốc độ của máy bi chậm kg?
2) Máy của tôi bị virut nên tôi format và cài lai Win. Sau khi cài lại tôi thấy có hiện tượng lạ như sau:
- Khi chuột phải vào task bar -> properties -> không có gì hiển thị cả.
- Chuột vào Start -> Run -> cmd (enter) -> cũng không có màn hình của DOS. Muốn vào màn hình của DOS chỉ vào băng cách Start -> Programs -> Assessories -> Command Prompt. Cả khi double clik vào 1 số Shortcut trên desktop thì cũng kg có tác dụng gì
(bàn phím/chuột nhạy)
Cảm ơn các bạn

manhhung12
05-03-2008, 07:59
Good morning All
Wow. Chẳng có ai thèm trả lời.
Tks anyway.

scorpio
05-03-2008, 08:20
mình kô chuyên về cái này nhưng kinh nghiệm thì có, theo mình là bên data cũng bị virus, nên khi bro cài lại máy và truy cập vào partion chứa data nên virus tiếp tục lây nhiễm. Bro thử đem đĩa cứng qua máy khác diệt virus thử xem.

dungdd.it
07-03-2008, 10:01
Chào các bạn.

Các bạn có ai rành về kỹ thuật đóng băng máy thì viết bài giải thích cũng như hướng dẫn về kỹ thuật này cho mọi người biết với.
Qua đay tôi cũng xin hỏi mấy vấn đề:
1) Khi tiến hành đóng băng máy thì có làm tốc độ của máy bi chậm kg?
2) Máy của tôi bị virut nên tôi format và cài lai Win. Sau khi cài lại tôi thấy có hiện tượng lạ như sau:
- Khi chuột phải vào task bar -> properties -> không có gì hiển thị cả.
- Chuột vào Start -> Run -> cmd (enter) -> cũng không có màn hình của DOS. Muốn vào màn hình của DOS chỉ vào băng cách Start -> Programs -> Assessories -> Command Prompt. Cả khi double clik vào 1 số Shortcut trên desktop thì cũng kg có tác dụng gì
(bàn phím/chuột nhạy)
Cảm ơn các bạn

1.không ảnh hưởng gì đến tốc độ máy cả bạn à
2.có thể là virus hoặc có ai đó chỉnh sửa các thông số trong registry của bạn sau khi format, hay các ổ còn lại của bạn bị dính virus và vô tình bạn đã kick đúp cho nó chạy
Kỹ thuật đóng băng: trước đây mình cũng đã sử dụng, bạn cứ cài ra và tích chọn vào ổ chứa hệ điều hành(VD C:), khi đó ổ hdh của bạn đã được đóng băng
sau khi cài xong bạn sẽ thấy 1 biểu tượng xuất hiện dưới thanh taskbar
bạn ấn đồng thời SHIFT và click vào biểu tượng đó để mở trình ứng dụng(có thể bạn sẽ nhập pass nếu bạn có pass). Mình chỉ nói đại loại thế thôi, bạn có thể vào google.com mà search sẽ có thông tin bổ ích cho bạn
chúc bạn thành công

</3
10-03-2008, 04:15
Theo tôi thì bị ảnh hưởng đến tốc độ vì chương trình phải tạo chỉ mục để sau này so sánh khi khôi phục.

tanphuong85
10-03-2008, 07:48
Ứng dụng đóng băng chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến tốc độ máy vấn đề là ít hay nhiều thôi . 1 một phần đóng băng quen thuộc mà mọi người hay dùng là Deep Freeze tôi thấy sử dụng rất ổn định , tuy nhiên nó hơi nặng máy nếu máy cấu hình thấp .
Còn vấn đề lỗi trên có lẽ là máy bạn vẫn nhiễm virus . Cách tốt nhất là format C cài lại, cài driver , rồi 1 trình antivirus mạnh (nên dùng CD), cập nhật mới nhất , rồi quét toàn bộ máy . Trong quá trình này tuyệt đối ko được đụng vào những ổ đĩa khác (D,E) , tránh bị nhiễm virus

trungvn.info
02-05-2008, 11:21
Vậy cho hỏi là máy đang đóng băng bằng Deep Freeze nhưng tự nhiên bây giờ mún nhả băng để update thêm game thì nó ko còn hiện ở dưới TaskBar nữa làm sao mà tháo băng đây. Ai bít thì chỉ dzùm !!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ặc, chờ 2 ngày rồi mà ko ai trả lời hết dậy, làm ơn giúp dzùm !! :((

CounterStrike
06-05-2008, 22:45
CTRL+ALT+SHIFT+F6 or CTRL+ALT+F6 :)

3 ngày roài, dc hay ko sao ko thấy trả lời???? :)