PDA

View Full Version : Dùng mạng ADSL nhưng ko trả tiền ?

0903510784
03-03-2008, 10:46
Bác nào biết cho em hỏi.Mình dùng mạng mà ko đóng tiền mạng nhà cung cấp người ta cắt mạng của mình, muốn dùng lại phải đóng tiền (hơn 1 triệu) nhưng nếu cứ ko đóng thì điều gì sẽ xảy ra (liệu người ta có đến tận nhà đòi ko ? liệu các tháng tiếp theo nó có bắt mình đóng tiền mạng ko khi mà chưa chấm dứt hợp đồng?).Bác nào đã từng như vậy chỉ giáo dùm với.Em định quỵt tiền của nó :)

squangcao.com
03-03-2008, 10:51
Quỵt rồi người ta đem tráp của tòa đến thì hơi oải đấy cậu.

trieudoahong
03-03-2008, 10:59
xài cho đã rồi không trả tiền là sao vậy? kì lắm.

0903510784
03-03-2008, 10:59
Vì 1 triệu mà đưa nhau ra tòa thì hơi quá bác ạ.Ra tòa thì nó nổi tiếng lắm.mà nếu có ra thật mình có cơ hội kể tội nó : vi phạm quá nhiều cam kết trong hợp đồng,đầu tiên phải kể đến cái tốc độ lý thuyết với thực thế của bọn nó

0903510784
03-03-2008, 11:02
xài cho đã rồi không trả tiền là sao vậy? kì lắm.

Tại vì cúng cho bọn mạng quá nhiều rồi.Tính xem nào 2 năm rưỡi tầm hơn 30 chai

david beckham
03-03-2008, 11:03
Bác nào biết cho em hỏi.Mình dùng mạng mà ko đóng tiền mạng nhà cung cấp người ta cắt mạng của mình, muốn dùng lại phải đóng tiền (hơn 1 triệu) nhưng nếu cứ ko đóng thì điều gì sẽ xảy ra (liệu người ta có đến tận nhà đòi ko ? liệu các tháng tiếp theo nó có bắt mình đóng tiền mạng ko khi mà chưa chấm dứt hợp đồng?).Bác nào đã từng như vậy chỉ giáo dùm với.Em định quỵt tiền của nó :)

Người ta có đến tận nhờ ko thì cứ ngồi chờ sẽ biết thôi :emlaugh: Kể ra cậu cũng hơi liều :emlaugh:

Nếu ko muốn đóng tiền nữa thì khuyên cậu cắt hợp đồng đi (trước đó phải trả tiền đầy đủ tháng chưa đóng thì nó mới cho cắt nhớ)

Kết luận là : ko quỵt được đâu, đừng cố gắng :D

0903510784
03-03-2008, 11:09
Em thử tiên phong quỵt tiền để lấy kinh nghiệm chia sẻ cùng các bác.Liều 1 phen xem

lehongan15
03-03-2008, 11:16
Cố lên bạn, mình ủng hộ cậu, nếu đc thì sẽ có anh em quỵt theo :P, nếu ko đc thì thoai nha =))

vtienuit
03-03-2008, 11:17
Em thử tiên phong quỵt tiền để lấy kinh nghiệm chia sẻ cùng các bác.Liều 1 phen xem
Bác quá dũng cảm ! Khi nào ra.. thì báo cho anh em xem bị mấy tháng hay treo gì nhé ..

ruckus
03-03-2008, 12:06
o` , ủng hộ bác hết mình..
Nó thưa thì mình thưa ngược lại nó. dis mạng um sùm hết cả... tốc độ cùi bắp hết cả, thu tiền lung tung hết cả .... bố khỉ bọn nhà mạng ^^

tungtv83
03-03-2008, 14:16
Pác nào cho hỏi sự khác nhau giữa NetBios Name và Domain Name?

ngochoavcu
03-03-2008, 14:23

Dễ thôi mà, bảo với thằng kinh doanh là bạn vừa chuyển đến đây, muốn đăng ký mới.
Nó không những cho bạn dùng mới mà bạn còn được khuyến mại thêm ấy chứ :D hi hi
Nhưng nhớ lấy cái CMND của thằng em ra dùng nhé!

hongphongmiss
03-03-2008, 14:30
1. NetBios Name: Client logon-> Domain dùng khi Client và DC cùng 1 Subnet (Default)
+ User name: User1
+ Logon to: dom1

2. DNS Name: Client logon-> Domain dùng khi Client và DC khác Subnet
+ User name: User1@dom1.com hay dom1.com/user1

quanghaihcm
03-03-2008, 15:47
nếu bạn xài ADSL mà ko trảti2e62n ( ko cần biết là ít hay nhiềui ) thì lần 1 nó sẽ gởi thư nhắc bạn lên đóng cước ( lúc này ADSL của bạn đã bị cắt). lần 2 cũng vậy. còn lần 3 nó sẽ hâm dọa ( tin hay ko tùy bạn )bạn nếu ko đóng cước nó sẽ kiện ra tòa án. còn nếu bạn tiếp tục ko đóng thì lần thứ 4 nó sẽ gủi giấy mời bạn ra tòa án ( lúc này nếu bạn lên đóng thì nó sẽ hủy) còn nếu bạn không lên cũng như không đóng tiền thì chưa ai dám.
ps: họ có luật sư riêng đó nha

Mattino
03-03-2008, 16:51
chơi luôn, sợ gì, vì bị quỵt 1 chai mà nó mời luật sư kể ra nó cũng rảnh thật :D, em định xài xong 1 năm hợp đồng này lấy cái modem rồi em làm 1 cú nè, bác đi tiên phong cho đàn em có kinh nghiệm đi :D

0903510784
03-03-2008, 17:29
nếu bạn xài ADSL mà ko trảti2e62n ( ko cần biết là ít hay nhiềui ) thì lần 1 nó sẽ gởi thư nhắc bạn lên đóng cước ( lúc này ADSL của bạn đã bị cắt). lần 2 cũng vậy. còn lần 3 nó sẽ hâm dọa ( tin hay ko tùy bạn )bạn nếu ko đóng cước nó sẽ kiện ra tòa án. còn nếu bạn tiếp tục ko đóng thì lần thứ 4 nó sẽ gủi giấy mời bạn ra tòa án ( lúc này nếu bạn lên đóng thì nó sẽ hủy) còn nếu bạn không lên cũng như không đóng tiền thì chưa ai dám.
ps: họ có luật sư riêng đó nha

Nghe bác nói em cũng thấy run run.Nhưng đã liều thì sợ gì chết.Cùng lắm lôi nhau ra tòa mình thua phải đóng cước cho nó 1.5 tháng chứ theo mình nó cắt mạng mà đòi tiền thì có mà mất hết khách.Dù sao cũng muốn lên truyền hình và báo xem mình trông như thế nào? coi như tiền cát xê đc nổi tiếng.Trước khi ra tòa thế nào em cũng thông báo cho các bác biết để đến ủng hộ cho em ! :D

uroif
03-03-2008, 18:05
Xong rồi tự sát luôn!
Ha ha, sao lại phải làm cái đó nhỉ? Rõ ràng là mình có lỗi khi "cháo đã múc nhưng tiền chưa trao".
Nếu bác bức xúc vì chất lượng đường truyền thì kiếm bằng chứng xác thực rồi kiện tụi nó đi.

david beckham
03-03-2008, 18:28
chơi luôn, sợ gì, vì bị quỵt 1 chai mà nó mời luật sư kể ra nó cũng rảnh thật :D, em định xài xong 1 năm hợp đồng này lấy cái modem rồi em làm 1 cú nè, bác đi tiên phong cho đàn em có kinh nghiệm đi :D

tư tưởng zất nà tiến bộ nhớ :rolleyes: đừng nói 1 chai, mà 1 xị nó cũng ko sợ đâu

fro108
03-03-2008, 18:28
Người ta nói : Thằng cho nợ là thằng dại.thằng trả nợ lại là thằng ngu.cố lên .... pác ạ!

tềthiên
03-03-2008, 21:24

Nó có 01 đội chuyên "xử lý nợ khó đòi" trong đó có 01 luật sư riêng để làm việc này. Nó không cần thuê đâu.
Trước khi kêu bạn lên tòa nó còn có thể thực hiện 01 số bước:
-Hòa giải tại tổ dân phố: Nó nhờ tổ trưởng dân phố dẫn đến nhà gặp bạn "nói chuyện".
-Hòa giải tại phường : Nó nhờ tư pháp phường mời bạn lên để "phân tích thiệt hơn".
Hai bước này coi vậy chứ "ác" lắm đó. Nó làm bạn và gia đình bạn mất hết uy tín ở địa phương. :no:

haithan
03-03-2008, 21:38
không dám xúi bậy nhưng... thử coi sao!:)

KCJ-pop
03-03-2008, 22:50
Cùng ý tưởng với bác :D Nhưng em chưa dám thử T___T vì em còn "lụy đò" hơi dài

noomrm
04-03-2008, 00:41
Ặc, các bác dọa nhau kinh quá
em kinh nghiệm nè, cả bọn bạn em nữa
đéo đóng 4 tháng liền nó mới cắt mạng, cắt xong im ỉm, chả nói năng gì
lấy CMDN khác đăng ký hoặc chọn ISp khác lun, ha ha

0903510784
04-03-2008, 09:43
Ặc, các bác dọa nhau kinh quá
em kinh nghiệm nè, cả bọn bạn em nữa
đéo đóng 4 tháng liền nó mới cắt mạng, cắt xong im ỉm, chả nói năng gì
lấy CMDN khác đăng ký hoặc chọn ISp khác lun, ha ha

Thế hả? hy vọng lại được nhen nhóm :)

babykiller1z
04-03-2008, 13:45
Cố lên bạn ơi mình ủng hộ bạn 2 tay nè. Nếu được nhớ post bài lên cho anh em biết với nha.

chuyenly
04-03-2008, 14:02

bạn em dùng VNPT 1 năm ko thấy cái hoá đơn nào =)) nó đang chờ lúc nào bọn VNPT đòi tiền thì nó chuyển mạng

darkera13
04-03-2008, 14:09
Vì 1 triệu mà đưa nhau ra tòa thì hơi quá bác ạ.Ra tòa thì nó nổi tiếng lắm.mà nếu có ra thật mình có cơ hội kể tội nó : vi phạm quá nhiều cam kết trong hợp đồng,đầu tiên phải kể đến cái tốc độ lý thuyết với thực thế của bọn nó

Lol, chỉ cần 500k mà không trả là nó có quyền kiện ông ra tòa rồi chứ đừng nói là 1tr nhé.

Còn chuyện ông kể tội nó thì ông cứ kể, nhưng mà muốn kiện nó thì còn lâu. Nó ghi là "tốc độ tối đa" chứ nó có ghi là "tốc độ cam kết" đâu mà đòi kiện.

Nhưng mà tin vui là mấy công ty Việt Nam có vẻ cũng chả quan tâm gì mấy đến mấy cái nợ nhỏ nhoi của khách hàng đâu nên nếu sau này kể cho con cháu ông cảm thấy không ngượng thì cứ quỵt đi.

tin.truc22
04-03-2008, 14:45
Danh dự của bạn đáng giá 1 triệu. Sao rẻ thế?

NNTT
04-03-2008, 18:03

Ủng hộ bạn nhưng mình không thử đâu, đối với nhà cung cấp dịch vụ thì 1 triệu đó chẳng đáng là bao nhưng khi bạn "quỵt" nó thì lý lịch của bạn được ghi vào "bảng đen" và sau này rất khó cho bạn trong nhiều việc lắm: học tập, việc làm, giấy tờ.... Và thiệt hại nhiều nhất chính là bạn đó. Vì vậy bạn nên suy nghĩ kỹ trước khi làm nhá!

0903510784
05-03-2008, 13:13
Nản quá.......... Nhưng các bác nói thế cũng đúng.Đóng quách cho nó xong

tin.truc22
05-03-2008, 21:25
chán nhất ba tui. Mất sim điện thoại đóng thuê bao mà làm biếng đi đóng + báo cắt. 3 tháng rồi đòi tiền thuê bao 160k (tại lúc đăng ký cam kết sử dụng 6 tháng). lại không chịu đi đóng. Nó đòi tận nhà. Trong khi điện thoại bàn tháng xài cả triệu bạc :P.

linhsb
06-03-2008, 10:44
Nó có 01 đội chuyên "xử lý nợ khó đòi" trong đó có 01 luật sư riêng để làm việc này. Nó không cần thuê đâu.
Trước khi kêu bạn lên tòa nó còn có thể thực hiện 01 số bước:
-Hòa giải tại tổ dân phố: Nó nhờ tổ trưởng dân phố dẫn đến nhà gặp bạn "nói chuyện".
-Hòa giải tại phường : Nó nhờ tư pháp phường mời bạn lên để "phân tích thiệt hơn".
Hai bước này coi vậy chứ "ác" lắm đó. Nó làm bạn và gia đình bạn mất hết uy tín ở địa phương. :no:

Gớm bác cứ làm trẻ con nó sợ. Quịt 1 mil thì em chưa nhưng FPT em xù 500k từ hồi xài dialup này :D.
Nói chung 1mil đổ xuống quịt thoải mái đi :D, bọn cộng tác viên thu tiền đến kêu mạng lởm (mà lởm thật) làm hỏng công việc tôi ko trả mà CTV thì ko biết gì về kt nên biến ngay. Tụi nó kĩ thuật xuống thì mang cái hợp đồng ra phang vào miệng chúng nó :D, không làm theo cam kết tôi éo giả tiền :D.
Còn chuyện dân phố, với phường là cái đinh xã hội VN thời hỗn loạn này còn nói đến mấy cái đó sao. Cứ như là dọa nhau hồi chế độ bao cấp chưa xóa bỏ ấy :D.

blackholes
06-03-2008, 11:02
Tôi thấy quịt thì cũng được nhưng...không nên.:emlaugh:

jopigwww
06-03-2008, 11:04
Gớm bác cứ làm trẻ con nó sợ. Quịt 1 mil thì em chưa nhưng FPT em xù 500k từ hồi xài dialup này :D.
Nói chung 1mil đổ xuống quịt thoải mái đi :D, bọn cộng tác viên thu tiền đến kêu mạng lởm (mà lởm thật) làm hỏng công việc tôi ko trả mà CTV thì ko biết gì về kt nên biến ngay. Tụi nó kĩ thuật xuống thì mang cái hợp đồng ra phang vào miệng chúng nó :D, không làm theo cam kết tôi éo giả tiền :D.
Còn chuyện dân phố, với phường là cái đinh xã hội VN thời hỗn loạn này còn nói đến mấy cái đó sao. Cứ như là dọa nhau hồi chế độ bao cấp chưa xóa bỏ ấy :D.

khẹc bác này chỉ có nói đúng

tềthiên
06-03-2008, 14:30

Ai thèm dọa làm gì. Nếu you không làm gì thì thôi, chả cần sợ mấy ông phường. You mà làm gì liên quan đến kinh doanh thì you sẽ biết mấy ông phường làm gì được you.
Nghe giọng you giống trẻ con quá.

noomrm
06-03-2008, 21:54
http://ddth.com/showthread.php?p=1051203#post1051203

Các bác vào đọc cái này này, đó là câu trả lời quỵt tiền có sao ko đó

xinh lắm
06-03-2008, 22:40
Em cũng quỵt một lần cước ADSL của FPT rồi. Thật ra cũng không định thế, nhưng rõ là tháng đó em không dùng tới net, toàn dùng wifi ở trường, về nhà lăn ra ngủ động gì tới net đâu. Vậy mà cuối tháng nó vẫn làm cho quả 280k và thêm 150k tháng sau đó nữa. Vậy là em không đóng, có 2 3 cái thư tới nhà hăm dọa này nọ nhưng chả sao cả :D Cứ bảo người nhà bảo là nó đi vắng, hoặc nó k ở đây nữa. Có điều sau đó phải chuyển ISP khác hị hị.

Đứa bạn em có lần quỵt cước di động, cũng vì tính sai nên ức chế quỵt đâu 1,5 ml. Nó có lôi tổ trưởng rồi công an phương tới nhưng con bạn em nó gấu lắm nên không làm được gì.

Nhìn chung phải có lí do, bực mình gì đó thì lương tâm đỡ cắn rứt, rách nát cả.

nguyennamthai
06-03-2008, 23:13
èo, bạn xin cái bảng số liệu cước cụ thể nhờ nó in cho, xem rõ dung lượng down từng ngày, giờ nào phút nào tổng dung lượng rồi đối chiếu lại xem khoảng thời gian đó nhà mình có ai xài ko xài gì (xem *** thì vỡ mồm, cứ dính tới phim phò hay nhạc nhẽo hoặc download file to thì ...tổng dung lượng down ko nhiều thì hơi phí) còn nếu mà ko xài gì trong thời gian đó mà vẫn có cước thì :
1. Tổng đài ăn gian cước (rất ít có khả năng này)
2. Có thằng xài trộm (trộm qua dây hoặc trộm ngay ở chính trên đầu tổng đài)