PDA

View Full Version : Giúp E diệt con virus này!!!!!!!!!!!!!

it_chicken
03-03-2008, 08:49
Máy E bị con virus nó định dạng ổ D thành 1 file mà khi mình mở ổ thì hiện ra 1 cửa sổ "open with" như lúc mình mở với 1 file.Chỉ có thể nhấn vào Folder ở thanh phía trên mới vào đc các thư mục bên trong.Có người bảo E down BKAV mới nhưng diệt có phát hiện nhưng vẫn bị như vậy.Ai có phần mềm nào có thể diệt đc con virus này cho E với.............

yulao
03-03-2008, 09:19
Hỏng file autorun vì virus. Tớ thấy khôgn cần chữa cái đó. Tốt cho mai sau. Tập dùng chuột phải đi...

Còn muốn chữa nhanh nhất là đi copy cái file này ở một máy "mạnh khỏe" về dán đè lên. Vô tư lun. Thuốc Nam nhà tớ đấy.

tucontruc
03-03-2008, 09:39
Dùng đĩa CD boot khởi động win98 vào nc mở ổ D xoá file autorun.inf + viewkey.exe. Con này nằm ngay ngoài ổ D chỉ cần xoá 02 file trên ngay ngoài ổ D là diệt được. Nếu bạn kô để các file cài đặt dạng exe ở ngoài D thì cứ file nào có đuôi *.exe ở D thì xoá đi ở dos nhé. Chúc thành công. Nếu kô đc hãy mở xem các file ẩn ở C và D xem báo lại tôi sẽ chỉ dẫn thêm.

uroif
03-03-2008, 09:48
Lại thêm một nạn nhân của file autorun.inf
Vui lòng tìm hướng dẫn trong các bài đã post trước khi hỏi.

tam911
03-03-2008, 15:45
1. Bạn có thể lật lại các bài trước để tham khảo cách diệt con virus này.
2. Bạn có thể tải chương trình Avira AntiVir 7 để diệt(phần mềm miễn phí).
3. Bạn nên bỏ thói quen mở ổ cứng bằng cách nhấp đôi chuột trái, thay vào đó bạn có thể dùng các trình explorer windows(WinNC3000,Total Commander) hoặc cùng lắm là xài chức năng explorer của windows(phím tắt Windows+E) sẽ hạn chế được những con virus kiểu này.
Chúc thành công. Thân.

ADSL4+
03-03-2008, 16:15
Em đã từng trị con này bằng cách rename lại file autorun.inf thành autorun.lll đấy, nhưng không biết ở máy các anh thì sao.
Hiện em đang dính con W32.VetorL.PE ,nó sinh ra nhiều vô kể, anh nào có cách gì trị nó rồi chỉ giúp em với. Mong giúp đỡ sớm tí nhé.

blackcactus
03-03-2008, 16:18
Tải Fixautorun.exe (http://bkav.com.vn/search.aspx?search=fix%20autorun) của BKAV về để fix (sau khi diệt virus trong môi trường DOS). còn một cách khác nữa là thay đổi tên của ổ đĩa! Có lần mình làm vậy cũng được (nhưng trong trường hợp explorer bị lỗi chứ không phải bị virus - máy hoàn toàn sạch, chỉ bị lỗi thoai!)

tam911
03-03-2008, 16:29
Em đã từng trị con này bằng cách rename lại file autorun.inf thành autorun.lll đấy, nhưng không biết ở máy các anh thì sao.
Hiện em đang dính con W32.VetorL.PE ,nó sinh ra nhiều vô kể, anh nào có cách gì trị nó rồi chỉ giúp em với. Mong giúp đỡ sớm tí nhé.
Trong các đĩa của LHT, mình thấy có các tool diệt những con sâu W32.* này. Bạn thử xem có diệt được không.
Thân.

it_chicken
03-03-2008, 19:34
Cám ơn các Pác,E đã vào NC và diệt đc con virus này rùi.Cám ơn các Pác nhiều nhé.Có gì E sẽ hỏi các Pác sau.

yevon
03-03-2008, 20:27
luôn tiện cho em hỏi ké 1 chút

trước giờ em truy cập internet vô tư . Hôm nay cũng vậy , nhưng vừa mới cách đây chừng 20 phút , em mở thêm 1 cửa sổ IE nữa , tự dưng , nó bắt em download cái này , download xong , nó cũng ko thèm hiện lên Open with để em xem đó là file gì . Bấm lại để mở lại 1 cửa sổ IE , nó vẫn đòi download file đó .

chuyện xảy ra ngay cả khi mở IE sau khi đã tắt kết nối ADSL .

Em bị virus phải ko ? làm sao để diệt nó ?

duy_vnpt
08-03-2008, 10:41
Autorun se không còn đất sống nếu các bạn dùng chương trình "FastHelper"