PDA

View Full Version : Win Prog by C#

Savage
22-05-2003, 01:27
Em mới tập tành với Net một tí.. chưa có học Windows programming by C# , mà mới học Console thui.. nhưng em quan tâm đến cái này... các đại ca giúp em nhé..
bi h em có một cái Form chính (main ) , sau đó em tạo một cái form khác(form2)... trên form chính em tạo button0 ,button11,button12 va Edit , khi click vào button0 thì form 2 hiện lên , trên form 2 cũng có button21, button22 và Edit2 . .. Công việc bắt đầu :
- Làm thế nào để khi bấm vào Button11 ( trên Form1 ) thì toàn bộ nội dung của Edit1 ( trên Form1 ) sẽ copy sang nội dung của Edit2( form2 ) , nếu bầm vào button12 thì nội dung của Edit2 sẽ copy sang Edit1 . và trên Form2 cũng tương tự : Nếu bấm vào Button21 thì nội dung của Edit2 sẽ copy sang edit1 , nếu vào button22 thì nội dung của edit1 sẽ copy sang edit2
Giả đáp dùm em nghe !
thanks

tiger2003
22-05-2003, 09:51
Bạn hoc C#, vậy biết Object rùi đúng không. Tất cả các form bạn kể đó là Object thui , vậy bạn hãy khai báo các biến Reference đến form đó, còn các text box hay gì đó thì là Member của object đó rùi. Chỉ việc gán Data thu đơn gián quá ha formObject.TextBoxObject.Text = something

zek3vil
22-05-2003, 17:52
Nên nhớ là bạn phải cho 2 cái Edit của bạn là Public thì mới gán dữ liệu được.

Savage
23-05-2003, 01:47
oài .. các đại ka hiểu nhầm ý em rùi.. về object và các thứ khác thì no prob.. ý em muốn ở đây là các bác đưa ra cho em cái ví dụ về interaction giữa Main Form và một child form đó.... thông tin và dữ liệu được trao đổi ra sao ......em cũng đã hỏi trên code project rùi.. đáp án có... nhưng mà không biết còn phương án nào nữa không .. cái wan trọng nhứt là dữ liệu từ child form được reflex lại Papa Form như thế nào ý...