PDA

View Full Version : [Q] Cách UPLOAD trang web

F2S
21-05-2003, 08:40
Trong diendan nay ,và cả trong HVA thì chỉ cách UPLOAD rất sơ sài ,mình đọc ko hiểu gì cả .Và mình nghĩ nhiều bạn lắm ,ko hiểu cách upload cho lắm ,

Vậy xin các anh chỉ rõ tường tận cách upload cho em ,em ko hiểu cáchtạo folder trên host ,và cả cách dùng LaefFTP .Mong các anh giúp giùm em

duclee
21-05-2003, 12:23
cái này còn tuy hostfree nữa, dùng browser up hay ftp up
còn nếu là paid host thì chỉ việc điền thông tin ng ta gửi cho điền vào trình ftp là xong, mỗi trình ftp có cách tạo folder, up file và ChMode khác nhau, nhưng nói chung rất dễ làm, mình chưa xài leafFTP của bạn nên ko chỉ rõ hơn đc!!!

Yuris_revenge
21-05-2003, 17:57
Leapftp bạn right click vào cửa sổ folder host chọn Make folder là xong hi`hi` và chmod cũng như thế

bat
21-05-2003, 22:26
Khoang khoan ,cho em hỏi cái này tý .Người ta có chỉ là upload thư mục UPLOAD trong invision vừa down về .Nhưng trong đó có rất nhiều phần các bác ạ.Nào la avatars ,rùi skin nữa .Như vậy là upload lên hết à (rất nhiều)

trungnd
22-05-2003, 04:11
Thì cứ dùng copy ngoài windows , copy folder upload và paste vào cửa sổ folder của host là xong .;)

DTT
22-05-2003, 11:49
đúng vậy đó bat, bạn phải upload hết tất cả lên host , sau đó setup forum thì mới chạy được

Về Đâu
23-05-2003, 09:41
bat xài phpnuke đi rồi chuyển sang xài invision power board bạn sẽ thấy ipb thật là gọn nhẹ .