PDA

View Full Version : Xin tư vấn về main !!

tanky
27-02-2008, 16:44
main của e bị phồng tụ, hình như là tụ nguồn, không biết còn phồng tụ nào nữa không, cứ vài bữa là nó làm cho máy bị khởi động lại, đã vậy còn làm cho con chuột của e lúc nhận lúc không, ko điều khiển được chuột. Giờ mà đem đi sửa không bết có sửa được ko hay là phải thy main mới, chứ cứ tình trạng này e điên mất:mad:. Xin tư vấn giúp em với. Ah main của em hơi cũ, đời celeronIII

bigbigcat
27-02-2008, 17:01
Bạn tìm mua 1 main cũ khác, nó cũng rẻ thôi mà. Nếu tìm khó thì mới sửa vì thay mấy con tụ cũng không vấn đề gì

phamhongle84
27-02-2008, 17:31
Bạn tìm mua 1 main cũ khác, nó cũng rẻ thôi mà. Nếu tìm khó thì mới sửa vì thay mấy con tụ cũng không vấn đề gì
Tư vấn kiểu này tư vấn làm gì???
Mua 1 cái Main cũ ==>ok thế lấy cái gì tháo tụ ra?? đi mượn ah .Nếu mượn được thì thà bảo thằng đó làm luôn cho là xong cùng lắm mất bao vina .
Tay nghề họ không có tháo ra rồi lại lăn đùng ra nghẻo thì chết (còn nếu có tay nghề thì họ đã tự làm được rồi)

Bạn đem ra quán vi tính cũ nhờ họ thay mấy con đó cho đừng tự làm mọi thứ
Lưu ý: Chắc chắn bạn phải thay cả nguồn vì nguồn chính là nguyên nhân làm cho Main của bạn hỏng

Ở nội thành HN thì đem đến tôi làm cho 35k.Gần DHSP Hà nội

ngochoavcu
27-02-2008, 17:35
Tư vấn kiểu này tư vấn làm gì???
Mua 1 cái Main cũ ==>ok thế lấy cái gì tháo tụ ra?? đi mượn ah .Nếu mượn được thì thà bảo thằng đó làm luôn cho là xong cùng lắm mất bao vina .
Tay nghề họ không có tháo ra rồi lại lăn đùng ra nghẻo thì chết (còn nếu có tay nghề thì họ đã tự làm được rồi)

Bạn đem ra quán vi tính cũ nhờ họ thay mấy con đó cho đừng tự làm mọi thứ
Lưu ý: Chắc chắn bạn phải thay cả nguồn vì nguồn chính là nguyên nhân làm cho Main của bạn hỏng

Ở nội thành HN thì đem đến tôi làm cho 35k.Gần DHSP Hà nội

bác này tư vấn thế này là ok quá rồi. Tuy nhiên bạn nên kiểm tra con quạt chíp trước, lỗi khởi động lại hoặc tự tắt máy hay do chip bị nóng lắm!

tanky
28-02-2008, 08:32
thanks every body very much!:D