PDA

View Full Version : [Q] Help!Nhấp chuột không hiện lên dấu nháy!!!

luuloc
21-05-2003, 00:36
Hi all!
Mình có chuyện cần giúp đỡ, tuần vừa rồi tự nhiên máy của mình kô type được, mình nhấp chuột vào những chỗ muốn type như là "Search" trong Yahoo, nhập Username hay Password.... đều ko được, mình cũng kô biết tại sao nữa, nó kô hiện lên dấu nháy nên kô thể đánh gì được hết. Dạo này mình có download nhiều music video nên kô biết là có bị virus kô nữa, vậy bạn nào có kinh nghiệm, làm ơn help mình với!!!
Thanh for your time!

Tuan_Anh86
21-05-2003, 15:20
có lẽ nó bị lỗi trong yahoo của bạn đó thôi
bạn có thể thử diệt virus nhưng mình nghĩa chẳng liên quan đâu

ngoccong2001
21-05-2003, 15:51
bạn vào trong control pannel => keyboard chỉnh lại tốc độ nhấp nháy của con trỏ chuột đi.
Còn bạn type vào không được thì có thể là bạn bỏ tuỳ chọn trong IE. Bạn vào I option chỉnh lại cho tất cả về default đi.
waiting .......
Thân

luuloc
22-05-2003, 06:59
Cảm ơn 2 bạn đã trả lời nhưng mà ngoccong2001 mình đã thử cả 2 cách mà vẫn không được, mình vào Control Panel thì thấy tốc độ nhấp nháy của con chuột vẫn bình thường, mình cũng đã vào Internet Option=>Security chỉnh tất cả về default nhưng mà nó vẫn không hiện lên dấu nháy. Ý mình nói ở đây là nó không hiện dấu nháy ở tất cả mọi nơi có blank trống chứ không phải chỉ ở trong Yahoo, ngay cả nhập Username and Password trong diendantinhoc.com mình cũng không nhập được luôn. Nhưng mà đăc biệt là địa chỉ trang web mình vẫn type đươc và only trong Yahoo Messenger mình vẫn đăng nhập được. Vậy ngoccong2001 và có bạn nào co ý kiến help mình không vậy?!
Waitting....
Thank for your help and time!

ngoccong2001
22-05-2003, 15:20
trời.......có chuyện đó à. Theo mình thì chắc là bạn không bật các tính năng hổ trợ của IE như Java.......(quên rồi:D), bạn vào Internet option =>Advance. rồi bạn default lại tất cả các thuộc tính. Bạn cũng có thể đánh dấu check vào tất cả các ô rồi loại bỏ lần lượt. Mình không chắc lắm.
waiting........
Thân

luuloc
23-05-2003, 02:09
Thôi mình thua rồi, mình thử hết rồi vẫn không được, mình đã thử check hết tất cả các khung cũng vẫn không được luôn.... Nhưng mà mình cũng vừ khám phá ra là nếu mình mở web trong Netscape Communication thì click vào banlk dấu nháy vẫn hiện ra. Chỉ có duy nhất trong Interner Expoler là không được thôi.
I'm still waiting! Thank