PDA

View Full Version : đại học FPT đã bắt đầu tuyển sinh khóa 4!

bobby_tran
26-02-2008, 19:17
http://fpt.edu.vn/chitiet.php?id=500

Thông báo tuyển sinh Đại học FPT - Đợt tháng 04/2008

(Post 26/02/2008) Hội đồng tuyển sinh Trường Đại học FPT xin trân trọng thông báo kế hoạch tuyển sinh cho chương trình đại học đào tạo Kỹ sư CNTT bằng tiếng Anh và tiếng Nhật đợt tháng 4/2008 như sau:

1. Đối tượng tuyển sinh của trường Đại học FPT là tất cả các học sinh đã và sẽ tốt nghiệp PTTH (học sinh đang học lớp 12) vào tháng 6/2008.

2. Đối tượng tuyển thẳng là các thành viên đội tuyển quốc gia hoặc đạt giải nhất, nhì, ba các môn Toán, Lý, Hóa, Sinh, Tin học trong các kỳ thi học sinh giỏi lớp 12 toàn quốc.

3. Tất cả các thí sinh trừ các đối tượng thuộc diện tuyển thẳng đều phải tham gia kỳ thi tuyển sinh của trường Đại học FPT được tổ chức vào ngày Chủ nhật 20/4/2008. Nội dung thi: trắc nghiệm toán và tư duy logic (tiếng Việt) trong 120 phút, viết luận (tiếng Việt) trong 60 phút.

4. Trường dự kiến cấp từ 50 – 100 suất học bổng cho các sinh viên là học sinh giỏi, có thành tích đặc biệt cấp quốc gia hoặc đạt điểm cao trong kỳ thi tuyển sinh của ĐH FPT.

5. Các thông tin chi tiết liên quan đến thời hạn và phương thức đăng ký; hướng dẫn làm bài thi và đề thi mẫu; chính sách học bổng và tín dụng; hồ sơ và thủ tục nhập học xin mời xem trong Quy chế tuyển sinh tại website của Trường theo địa chỉ: http://www.fpt.edu.vn/tuyensinh.php

6. Từ tháng 9/2008, trường Đại học FPT sẽ tổ chức đào tạo tại cả 3 thành phố là Hà Nội, Đà Nẵng và t/p Hồ Chí Minh.

7. Trường tổ chức tư vấn và đăng ký dự thi tại các địa điểm sau:

Tại Hà Nội theo địa chỉ: Trường Đại học FPT, tòa nhà Detech, số 15B đường Phạm Hùng (gần bến xe Mỹ Đình). Điện thoại: (04) 768-77-17.
Tại t/p Hồ Chí Minh theo địa chỉ: Văn phòng trường Đại Học FPT, 590 Cách Mạng Tháng Tám, quận 3 (đối diện công viên Lê Thị Riêng). Điện thoại: (08) 846-08-08.
Tại Đà Nẵng theo địa chỉ: Trường Đại học FPT, Văn phòng Đà Nẵng - 178 Trần Phú - Quận Hải Châu - TP Đà Nẵng. Điện thoại: (0511) 35-62-666, số máy lẻ 223.
Hà Nội ngày 26/02/2008
Hội đồng tuyển sinh

yeuITVN
26-02-2008, 21:11
Học đại học FPT thì học RMIT cho nó khỏe, đỡ cái khoản chính trị với quân sự.

bobby_tran
27-02-2008, 01:16
Học đại học FPT thì học RMIT cho nó khỏe, đỡ cái khoản chính trị với quân sự.

Mỗi trường đều có những đặc điểm,thế mạnh riêng ! Bác đã biết gì về FPT mà nói vậy !
mà học chính trị và quân sự đâu phải là không tốt! trường ĐH nào của VN chả học cái đó!

boygiandi
27-02-2008, 06:45
Hè này em thi FPT ... thêm 1 cơ hội mà .. tội gì không thử ..

cususu
27-02-2008, 17:14
vậy khoản học phí thế nào hả mấy bác
em nghe nói cao ngất ngưởng thì phải ~.~

bobby_tran
27-02-2008, 20:18
vậy khoản học phí thế nào hả mấy bác
em nghe nói cao ngất ngưởng thì phải ~.~

bạn có thể vào trang Web chính thức của trường tại địa chỉ http://fpt.edu.vn để tìm hiểu mọi thông tin về học phí, chương trình học,.....
còn học phí thì đúng là cao đấy ! nếu không dc học bổng hoặc vay tín dụng thì là 11200$ ! nhưng cũng phù hợp với chương trình mà!

foreverloveIT1
27-02-2008, 21:44
những bạn toefl trên 500 thì học phí là 9000usd nếu ko phải học khóa dự bị của DHFPT học phí là 2200usd

zukia1
28-02-2008, 10:39
thôi vô rmit cho rồi =)) FPT thì tớ sợ từ hồi Arena rồi :(

javacore!
28-02-2008, 12:40
học chuyên ngành ở fpt cực lắm các bác à ,kứ nhu kiểu ép sung ý ,10 bé hết 9 bé la làng ròi ...chắc em củng phải quay vè trường củ thôi... may mà bảo lưu ...

bébi
28-02-2008, 13:02
Uh, nếu là FPT thì chạy qua RMIT coi bộ có lý hơn.

tantripy
28-02-2008, 13:41
Uh, nếu là FPT thì chạy qua RMIT coi bộ có lý hơn.

Thế bạn có thể nói cho mình biết là có lý hơn chỗ nào ko. Mình thật sự không biết trường nào hơn cả và cũng không muốn nói cho FPT hơn hay RMIT hơn. Nhưng vào FPT hay RMIT đều tạo cho các bạn cơ hội cả. Chương trình học ở FPT rất nặng nhưng lại không thấm gì so với chương trình nước ngoài. Học chỗ nào cũng vậy thui. Chủ yếu là các bạn có đủ nghị lực để vươn qua không thui. Nói thế thui chứ tớ cũng đang lo cái vụ từ 450 điểm toefl lên 500 rùi đây hic. Chắc học lại mất.

bobby_tran
28-02-2008, 13:46
học chuyên ngành ở fpt cực lắm các bác à ,kứ nhu kiểu ép sung ý ,10 bé hết 9 bé la làng ròi ...chắc em củng phải quay vè trường củ thôi... may mà bảo lưu ...
thử hỏi xem những trường CNTT trên thế giới có thế không ! MIT của Mĩ còn nặng hơn nhiều ấy chứ ! Học công nghệ thông tin đương nhiên là phải vất vả rồi,và tự học là rất quan trọng ! ông học FPT mà lúc nào cũng có suy nghĩ quay về trường cũ thì đúng là kết quả chẳng ra gì rồi! mà ông nghĩ các trường khác thì không học nặng chắc ! hay họ chỉ dạy sơ sơ rồi tốt nghiệp đi làm ,đi làm...! chắc đang nằm mơ đấy !

killerqx1
28-02-2008, 15:09
ko biet cac bac thi sao nhung em hoc cung thay on wa
em cung hoc mot nganh thuoc cntt bac cao dang ma em da thay met pho rui

killerqx1
28-02-2008, 15:11
nhat la moy mon lap trinh ay cu loan ca len

javacore!
28-02-2008, 16:44
thử hỏi xem những trường CNTT trên thế giới có thế không ! MIT của Mĩ còn nặng hơn nhiều ấy chứ ! Học công nghệ thông tin đương nhiên là phải vất vả rồi,và tự học là rất quan trọng ! ông học FPT mà lúc nào cũng có suy nghĩ quay về trường cũ thì đúng là kết quả chẳng ra gì rồi! mà ông nghĩ các trường khác thì không học nặng chắc ! hay họ chỉ dạy sơ sơ rồi tốt nghiệp đi làm ,đi làm...! chắc đang nằm mơ đấy !
chúc bác ở lại ráng mà lết ra trường nhé như vậy bác củng được gọi là ki` tai` roi`đó..hehe

bobby_tran
28-02-2008, 23:14
chúc bác ở lại ráng mà lết ra trường nhé như vậy bác củng được gọi là ki` tai` roi`đó..hehe

sặc ! bác nói nghe có vẻ nặng nề quá! tốt nghiệp là chuyện bình thường, kỳ tài nỗi gì chứ! cũng chúc bác quay lại trường cũ học tốt. và đùng có chuyển trường một lần nữa vì học nặng đấy nhé! bye bye :-H

javacore!
28-02-2008, 23:40
sặc ! bác nói nghe có vẻ nặng nề quá! tốt nghiệp là chuyện bình thường, kỳ tài nỗi gì chứ! cũng chúc bác quay lại trường cũ học tốt. và đùng có chuyển trường một lần nữa vì học nặng đấy nhé! bye bye :-H
nói vậy là em biết bác là dân khóa 2,3 gì ròi..khóa 1 hok có sung như bác đâu...mấy bé khóa 2,3 còn iu trường ghê lắm ..

bobby_tran
29-02-2008, 00:39
nói vậy là em biết bác là dân khóa 2,3 gì ròi..khóa 1 hok có sung như bác đâu...mấy bé khóa 2,3 còn iu trường ghê lắm ..

Sung chứ ! chỉ có một số người như bác mới không "sung" nổi thôi! học àm lúc nào cũng tính đường lui thì làm sao còn ý chí mà học chứ ! pai pai nhé!

khongcaycu
29-02-2008, 01:23
đến khi không qua được 500 TOEFL thì sẽ nản thôi.Nói nhiều làm chi. Chuyện khóa I thì tốt nhất ko nói nhiều, cứ để tụi nó trải qua rồi sẽ hiểu.

bobby_tran
29-02-2008, 03:50
đúng đấy ! chuyện này dừng ở đây!

khongcaycu
29-02-2008, 09:34
Có một lời khuyên dành cho các bạn thi đỗ vào ĐH FPT nhưng chưa đủ trình độ 500 TOEFL:
+ Các bạn bảo lưu kết quả thi đỗ của mình.

+ Ra ngoài trung tâm chuyên ôn luyện TOEFL, rồi tự thi lấy TOEFL bên ngoài, cầm cái chứng chỉ về đưa cho nhà trường là xong.

Lý do: Học phí bên ngoài rẻ hơn trong trường rất nhiều , với 1 khóa TOEFL chỉ có từ 3-5tr, nếu cảm thấy vẫn chưa chắc thì học thêm khóa nữa.

Học phí ở ĐH FPT là 2200$ tương đương 35 triệu VND để học đạt 500 TOEFL (Trong vòng 1 năm).

green_apples002
29-02-2008, 09:49
TOEFL 500 là căn bản mà, nhưng bây giờ phải là TOEFL iBT chứ nhỉ

yeuITVN
29-02-2008, 09:51
Có một lời khuyên dành cho các bạn thi đỗ vào ĐH FPT nhưng chưa đủ trình độ 500 TOEFL:

+ Ra ngoài trung tâm chuyên ôn luyện TOEFL, rồi tự thi lấy TOEFL bên ngoài, cầm cái chứng chỉ về đưa cho nhà trường là xong.

Lý do: Học phí bên ngoài rẻ hơn trong trường rất nhiều , với 1 khóa TOEFL chỉ có từ 3-5tr, nếu cảm thấy vẫn chưa chắc thì học thêm khóa nữa.

Học phí ở ĐH FPT là 2200$ tương đương 35 triệu VND để học đạt 500 TOEFL (Trong vòng 1 năm).

Nhưng học từ trình độ nào lên? Học từ chỗ không biết gì lên TOEFL 500 chỉ hết có 3-5 tr thôi sao?

khongcaycu
29-02-2008, 10:15
Tất nhiên là nếu bạn chưa biết gì thì nên đi học 1 khóa tiếng anh Căn bản ở các trung tâm với giá chỉ trên dưới 1 triệu /1 khóa, tiếng anh nghe nói cũng tầm đấy.(Được nghe nói trực tiếp với người nước ngoài, Ở FPT hiện nay thì giáo viên nước ngoài rất ít).Thi TOEFL có rất nhiều mẹo, bạn chỉ cần học hết các mẹo đấy cũng đủ lấy 500 rùi.(Không khuyến khích nha :D)

Bạn có thể thi TOEFL ibt và convert sang TOEFL CBT.(Cũng kiểu như điểm 5/10 và 50/100 vậy)

Nói chung là học ở ngoài nếu căng lắm thì mất tầm 10 triệu, vẫn hơn là 35 triệu để tiền mua laptop mà học :D.

javacore!
29-02-2008, 11:13
đến khi không qua được 500 TOEFL thì sẽ nản thôi.Nói nhiều làm chi. Chuyện khóa I thì tốt nhất ko nói nhiều, cứ để tụi nó trải qua rồi sẽ hiểu.
phải nói chương trình học và lượn bài tập phải nộp củng nhìu quá hok có thời gian tìm hiểu các môn khác ..mình đang học asp,php,để làm cái web kia mà củng ko có thời gian..

javacore!
29-02-2008, 11:22

thêm một 1 vài lời khuyên nửa :
-cho dù bạn đam mê CNTT,cho dù bạn thông minh nhưng để học được trong fpt cái chính là bạn phải kiên trì..(ko biết bác khongcayku còn kiên trì dược hok,,)
-chưong trình học các môn linh tinh thì rất khỏe nhưng các môn chuyên ngành thì học củng khó mà thi củng khó hi vọng các bạn không bị shock..
-trong khi học các môn linh tinh cac bạn nên học trước các môn chuyên nhành và cả tiến nhật nửa như vậy khi vào học chính thức sẻ thấy nhẹ nhàng hơn..

khongcaycu
29-02-2008, 15:00
Cũng sắp nản rồi T_T.

nokida
29-02-2008, 23:28
Không thể hiểu nổi, tại sao lại phải bỏ ra một đống tiền như thế để học, dù chỉ là để được đảm bảo là sẽ được nhận vào FPT làm việc. Bằng cấp thì vẫn chỉ là bằng cấp Việt Nam, còn chất lượng học, thì dù không có gắng thì học ở đâu cũng vậy. Mà đã cố gắng thì, dù tốt nghiệp trung cấp, cao đẳng vẫn vào FPT như thường. Nói chung, tiền là tiền của bố mẹ, nên thích thì học, có gì đâu mà phải lo nghĩ nhỉ? :)

conank
01-03-2008, 00:21
Cũng sắp nản rồi T_T.

Bác hồi đó cũng kết FPT lắm. Ráng lên bác :)
Bác có ra đi viết giúp 1 bài về sự thật ĐH FPT nhé

haint1989
01-03-2008, 01:12
học FPT được cái chất lượng ngoại ngữ tốt và được nhận vào FPT nhưng fee thì cao wa' $11,200 lận , móc đâu ra chỗ tiền ấy chứ .Hix , thui cố gắng học xong aptech rùi liên thông lên RMIT cho chắc , RMIT hơn đứt FPT là cái chắc

yeuITVN
01-03-2008, 02:36
học FPT được cái chất lượng ngoại ngữ tốt và được nhận vào FPT nhưng fee thì cao wa' $11,200 lận , móc đâu ra chỗ tiền ấy chứ .Hix , thui cố gắng học xong aptech rùi liên thông lên RMIT cho chắc , RMIT hơn đứt FPT là cái chắc

Aptech+RMIT thì rẻ chắc.

khongcaycu
01-03-2008, 12:15
Bác hồi đó cũng kết FPT lắm. Ráng lên bác :)
Bác có ra đi viết giúp 1 bài về sự thật ĐH FPT nhé

Thích là 1 chuyện, học được hay ko lại là chuyện khác.

Trước khi viết bài gì thì tớ cũng phải đảm bảo nhiều thứ đã hehee.

tin.truc22
01-03-2008, 12:30
Còn nếu có học bổng vào học ở FPT thì có sao không?

khongcaycu
03-03-2008, 19:04
Học bổng nhiều người chưa chắc đã học được. Nếu bạn chỉ cần học lại 2 môn thì coi như cắt học bổng. (Hiện nay còn một số nhân học bổng đang phải học lại tiếng anh, và khá nhiều người học bổng phải học lại C)

javacore!
03-03-2008, 19:41
ở daihoc fpt củng có cái hay mà các trường khác không có .sau khi ket thuc hoc ki` 6 sinh vien sẻ đi làm chính thức trong fsoft trong suốt 1 năm .sau 1 năm đó mới quay về trường học nốt năm cuối..http://vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/Giao-duc/2008/02/3B9FFA70/

Mr KOP
03-03-2008, 19:47
mấy bác mấy bác vậy túm lại FTP vào học học phí + linh tinh ... ít nhất là bao nhiêu vậy

javacore!
03-03-2008, 19:51
mấy bác mấy bác vậy túm lại FTP vào học học phí + linh tinh ... ít nhất là bao nhiêu vậy
TOEFL>500 --->>$9000 KHÔNG THÌ $11200

khongcaycu
03-03-2008, 20:06
ở daihoc fpt củng có cái hay mà các trường khác không có .sau khi ket thuc hoc ki` 6 sinh vien sẻ đi làm chính thức trong fsoft trong suốt 1 năm .sau 1 năm đó mới quay về trường học nốt năm cuối..http://vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/Giao-duc/2008/02/3B9FFA70/

Quan trọng là qua được đến kỳ VI hay ko :D

Mr KOP
03-03-2008, 20:54
166tr móa ơi ......... thà học HOA Sen còn tốt hơn

bobby_tran
04-03-2008, 01:26
166tr móa ơi ......... thà học HOA Sen còn tốt hơn

Hoa Sen ?? bác vào đó học luôn đi ! hehe !

gunnerit
04-03-2008, 10:03
Thế là tầm 4,5 tr/ 1 tháng (Nếu một năm học 10 tháng). Hic hic, tiền nào mà lo cho nổi. Thôi cố mà vào Đại học chính quy đi anh em.

Mr KOP
05-03-2008, 20:44
Hoa Sen ?? bác vào đó học luôn đi ! hehe !uhm thi vào thì sẽ học thôi

javacore!
05-03-2008, 21:43
Quan trọng là qua được đến kỳ VI hay ko :D
đi ko nổi thì lết vậy

javacore!
05-03-2008, 21:46
uhm thi vào thì sẽ học thôi
vào đó học roi` sau na`y đừng có ức chế đó nhé ....học BK hay TN cho nó lành bác ơi ..khỏi lo vụ tiền nong HOASEN thì củng quá cha fpt...học phi một năm hok biết tăng bao nhiu lần ...

Jim_Braddock
06-03-2008, 06:02
Aptech+RMIT thì rẻ chắc.
Anh có thể tính giúp em tổng chi phí sau khi học xong Aptech và học xong liên thông Rmit và ra đi làm là tổng cộng bao nhiêu tiền không.
Em tính trước để thi tuyển rớt FPT em đi con đường đóa.

Honda2020
06-03-2008, 17:40
Thấy các bác bàn tán sôi nổi ghê quá ! điều kiện để liện thông lên đại học RMIT là gì vậy các bác ? nếu các bác có thông tin về các trường thi tuyển hoàn chỉnh đại học CNTT năm 2008 thì shared cho em với ? thanks

khongcaycu
06-03-2008, 18:09
FPT học phí cao lắm. Trung bình mỗi tháng hết 4,5tr,đấy là còn chưa tính bị thi lại đó. Học 4 năm, đúp 3,8 năm thì $ cho vừa. Mà ra trường lương cam kết có 300-400$ Đơn giản-----> Một sinh viên bách khao ra trường có cao hơn không. Nhưng suy cho cùng --> $ nào của đấy thui. Vì ở fpt có trang bị nhiều trang thiết bị. Dậy theo phương pháp truyền nghề thì biết làm là chắc. Thực sự ra ở đó có nhiều giáo sư, tiến sĩ đâu chứ

Thực sự thì cơ sở vật chất ở đó hiện nay ko hơn được các trường đại học khác là bao nhiêu. Hơn được đúng cái điều hòa.

Có một thông tin này cho các bạn biết : Chỉ có hơn 30% sinh viên qua điểm TOEFL 450 để học tiếp học kỳ IV, và chỉ có 20% sinh viên không phải học lại C ở ĐH FPT.

Nếu bạn nào có khả năng thì học ở trường ĐH FPT là môi trường tốt để phát triển tài năng của bạn.

tantripy
06-03-2008, 21:23
Bạn nhầm rùi... cô tớ dạy cả 2 trường là đaị học Ngoại Ngữ và ĐH FPT. Cô tớ nói rằng ĐH FPT dạy được cái cơ sở vật chất hiện đại. Còn bên ĐH Ngoại ngữ cô chỉ có cái "đài lởm" ----> này nhé trường được một cái là bàn học văn phòng, có máy điều hòa, điều kiện ánh sáng tốt ( có khoảng 18 cái bóng đèn ) máy tính ổn, máy chiếu, loa tốt... ^^ sướng thế rồi còn chê nữa hả. Còn tốc độ mạng trước kia có lởm nhưng giờ khỏi chê. Click là vô... hôm bữa còn thấy chú down ở đâu tới 1MB/s ---> hàng khủng. Vậy mà bác còn chê nữa à. Lại còn vụ nước uống ( nóng, lạnh nữa chớ ) sướng thế mà cứ la ỉ ôi. Bó tay... trường khác ko biết có được như zậy ko nữa. Mùa đông vô phòng là ấm bà cố ^^

tin.truc22
06-03-2008, 21:41
Mùa đông vô trường là ấm bà cố => đó là cơ sở ở Hà Nội. Hôm bửa đi ăn KFC gửi xe chỗ văn phòng FPT ở CV Lê Thị Riêng nhìn thấy ghê quá.

Mr KOP
06-03-2008, 22:37
Mùa đông vô trường là ấm bà cố => đó là cơ sở ở Hà Nội. Hôm bửa đi ăn KFC gửi xe chỗ văn phòng FPT ở CV Lê Thị Riêng nhìn thấy ghê quá.

ghê là sao VD đi bác ^^ HOASEN dù sao cũng rẽ hơn em này mâý ;ần

khongcaycu
06-03-2008, 23:42
Bạn nhầm rùi... cô tớ dạy cả 2 trường là đaị học Ngoại Ngữ và ĐH FPT. Cô tớ nói rằng ĐH FPT dạy được cái cơ sở vật chất hiện đại. Còn bên ĐH Ngoại ngữ cô chỉ có cái "đài lởm" ----> này nhé trường được một cái là bàn học văn phòng, có máy điều hòa, điều kiện ánh sáng tốt ( có khoảng 18 cái bóng đèn ) máy tính ổn, máy chiếu, loa tốt... ^^ sướng thế rồi còn chê nữa hả. Còn tốc độ mạng trước kia có lởm nhưng giờ khỏi chê. Click là vô... hôm bữa còn thấy chú down ở đâu tới 1MB/s ---> hàng khủng. Vậy mà bác còn chê nữa à. Lại còn vụ nước uống ( nóng, lạnh nữa chớ ) sướng thế mà cứ la ỉ ôi. Bó tay... trường khác ko biết có được như zậy ko nữa. Mùa đông vô phòng là ấm bà cố ^^

Haha, Thế mà vẫn nhiều người thích dùng cái đài lởm ở ĐH FPT hơn là dùng máy tính đấy.Thầy Khánh thích dùng cái đài lởm lắm đấy, thầy Kamo dạy tiếng nhật cũng hay xài cái đài lởm.

Vụ bàn học thì có gì đâu , ngồi đâu chẳng học được.

Uh thì hơn được cái điều hòa, nhưng học trong môi trường điều hòa cực kỳ bí,những lúc mất điện thì thôi rồi, phòng học cứ gọi là cái túi khí CO2 (vì mất điện mặc dù có máy nổ nhưng không đc phép bật điều hòa).Mà học điều hòa cảm thấy cực kỳ nhức đầu.

Vụ ánh sáng,ánh sáng tự nhiên bao giờ cũng tốt hơn cả, vì phòng học không có cửa sổ, không hướng mặt trời nên phải thiết kế đèn thôi.Mà vẫn là đèn tuýp bình thường thôi chứ có gì đâu.

Máy chiếu các trường đại học khác cũng có, loa cũng có...

Còn mạng hả, down 1mb/s ở server Việt Nam thì nói làm quái gì, quá bình thường.

Nước uống thì chen chúc, thà ra uống 500 trà đá còn hơn.

Ga mo
07-03-2008, 00:10
Haha, Thế mà vẫn nhiều người thích dùng cái đài lởm ở ĐH FPT hơn là dùng máy tính đấy.Thầy Khánh thích dùng cái đài lởm lắm đấy, thầy Kamo dạy tiếng nhật cũng hay xài cái đài lởm.

Uh thì hơn được cái điều hòa, nhưng học trong môi trường điều hòa cực kỳ bí,những lúc mất điện thì thôi rồi, phòng học cứ gọi là cái túi khí CO2 (vì mất điện mặc dù có máy nổ nhưng không đc phép bật điều hòa).Mà học điều hòa cảm thấy cực kỳ nhức đầu.

Vụ ánh sáng,ánh sáng tự nhiên bao giờ cũng tốt hơn cả, vì phòng học không có cửa sổ, không hướng mặt trời nên phải thiết kế đèn thôi.Mà vẫn là đèn tuýp bình thường thôi chứ có gì đâu.

Hồi trước chú này tự hào về FPTU bao nhiêu thì bây giờ chú ca cẩm về FPTU nhiều bấy nhiêu. Anh hỏi lại chú lần nữa, chú đã học ở trường đại học nào khác chưa? Chẳng hiểu chú này là con nhà nghèo hay nhà giàu nữa, ngồi phòng điều hòa mùa hè mát lạnh, mùa đông ấm nực mà còn kêu. Mạng down 1Mbps mà còn bảo là "nói làm quái gì", xin thưa là down 100 kbps ở server Việt Nam đã là niềm mơ ước của anh và rất nhiều người khác rồi. Còn về cái vụ nước nôi, anh hỏi thật, chú đã đi uống trà đá vỉa hè bao giờ chưa? Trà đá lên 1000 từ đời nào rồi, mà chú có biết là đá đó bẩn thế nào không? Chú hãy xác định lại xem chú không hợp với FPTU hay không phù hợp với IT.

Ga mo
07-03-2008, 00:11
Anh có thể tính giúp em tổng chi phí sau khi học xong Aptech và học xong liên thông Rmit và ra đi làm là tổng cộng bao nhiêu tiền không.
Em tính trước để thi tuyển rớt FPT em đi con đường đóa.

Aptech+RMIT chắc chắn > $10000, chưa kể thi lại, học lại.

bobby_tran
07-03-2008, 00:58

Bác này không học nổi tại FPT , giờ quay ra nói xấu trường ! bó tay !
Những điều kiện vật chất mà nhà trường đã đầu tư cho sinh viên theo tôi là rất tốt ! chỉ còn việc học hành chăm chỉ thôi! bác thử đến các trường khác xem cơ sở vật có được như ở FPT không !

khongcaycu
07-03-2008, 11:23
Hồi trước chú này tự hào về FPTU bao nhiêu thì bây giờ chú ca cẩm về FPTU nhiều bấy nhiêu. Anh hỏi lại chú lần nữa, chú đã học ở trường đại học nào khác chưa? Chẳng hiểu chú này là con nhà nghèo hay nhà giàu nữa, ngồi phòng điều hòa mùa hè mát lạnh, mùa đông ấm nực mà còn kêu. Mạng down 1Mbps mà còn bảo là "nói làm quái gì", xin thưa là down 100 kbps ở server Việt Nam đã là niềm mơ ước của anh và rất nhiều người khác rồi. Còn về cái vụ nước nôi, anh hỏi thật, chú đã đi uống trà đá vỉa hè bao giờ chưa? Trà đá lên 1000 từ đời nào rồi, mà chú có biết là đá đó bẩn thế nào không? Chú hãy xác định lại xem chú không hợp với FPTU hay không phù hợp với IT.

Ah uh, thì đó là cảm nhận của em , cảm thấy không thích hợp với ngồi phòng điều hòa.Dù gì thì cũng 12 năm mòn đít ngồi phòng không điều hòa rồi có chết ai đâu.Chắc là " Khổ quen rồi sướng ko chụi được".

Còn vụ 1 Mbps anh cứ thử ra mấy quán nét xài mạng FPT gói 1 triệu/ 1 tháng xem.Có khi còn hơn ấy chứ. Mà bây giờ vẫn còn ước mơ down 100kb ở server Việt Nam thì anh đi sau thời đại quá rồi.

Anh sang bên xây dựng, trà đá bên đấy cốc to đùng cũng chỉ 500 thôi.Bây giờ anh ăn mớ rau, miếng thịt còn đầy chất hóa học nói chi là đá có chút bẩn.Biết bẩn nhưng vẫn uống, biết hại nhưng vẫn ăn. Người Việt Nam nó thế rồi anh ah.

Ah mà thôi, điều kiện vật chất nó đi đôi với học phí cơ mà. Ai chấp nhận bỏ 4.5tr/1 tháng để ngồi phòng điều hòa thì cứ việc thôi. Em chẳng phản đối gì.

Những bài trước tớ nói về ĐH FPT mang tính rất khách quan,chỉ có bài gần đây nhất hơi mang tính chủ quan một chút.Người ta nói" Sự thật thì mất lòng" đúng chẳng sai.Nếu tớ thích bôi xấu trường thì còn nhiều chuyện khác để nói và thật 100% chứ chẳng xuyên tạc.Nhưng tớ không muốn mang tiếng là "betray" nên tớ chỉ nói những thông tin cần thiết cho những bạn đang và sẽ có ý định thi vào ĐH FPT. Xem ĐH FPT có thực sự phù hợp với các bạn hay chăng, lựa chọn kỹ để sau này khỏi phải hối hận như tớ.

Ga mo
07-03-2008, 20:24
Ah uh, thì đó là cảm nhận của em , cảm thấy không thích hợp với ngồi phòng điều hòa.Dù gì thì cũng 12 năm mòn đít ngồi phòng không điều hòa rồi có chết ai đâu.Chắc là " Khổ quen rồi sướng ko chụi được".

Còn vụ 1 Mbps anh cứ thử ra mấy quán nét xài mạng FPT gói 1 triệu/ 1 tháng xem.Có khi còn hơn ấy chứ. Mà bây giờ vẫn còn ước mơ down 100kb ở server Việt Nam thì anh đi sau thời đại quá rồi.

Anh sang bên xây dựng, trà đá bên đấy cốc to đùng cũng chỉ 500 thôi.Bây giờ anh ăn mớ rau, miếng thịt còn đầy chất hóa học nói chi là đá có chút bẩn.Biết bẩn nhưng vẫn uống, biết hại nhưng vẫn ăn. Người Việt Nam nó thế rồi anh ah.

Ah mà thôi, điều kiện vật chất nó đi đôi với học phí cơ mà. Ai chấp nhận bỏ 4.5tr/1 tháng để ngồi phòng điều hòa thì cứ việc thôi. Em chẳng phản đối gì.

Những bài trước tớ nói về ĐH FPT mang tính rất khách quan,chỉ có bài gần đây nhất hơi mang tính chủ quan một chút.Người ta nói" Sự thật thì mất lòng" đúng chẳng sai.Nếu tớ thích bôi xấu trường thì còn nhiều chuyện khác để nói và thật 100% chứ chẳng xuyên tạc.Nhưng tớ không muốn mang tiếng là "betray" nên tớ chỉ nói những thông tin cần thiết cho những bạn đang và sẽ có ý định thi vào ĐH FPT. Xem ĐH FPT có thực sự phù hợp với các bạn hay chăng, lựa chọn kỹ để sau này khỏi phải hối hận như tớ.

Chú xác định lại xem FPTU dở hay chú không hợp với FPTU hay chú không hợp với IT??? Cơ sở vật chất của FPTU tốt hơn các trường khác ở Việt Nam thì đương nhiên là học phí phải cao rồi, tiền nào của nấy mà. Còn một cái nữa là chú kêu FPTU học nặng, chú thử đi hỏi mấy bác ở diễn đàn mình đi du học hay học ở RMIT Việt Nam xem họ học có nhẹ không. Học ở trường kiểu gì cũng nhẹ hơn đi làm, mới học có năm đầu đã kêu ồi ồi thì sau này đi làm, sếp thúc, khách hàng thúc thì thế nào. Bản chất của IT là hành xác chú ạ.

khongcaycu
07-03-2008, 21:23
Chú xác định lại xem FPTU dở hay chú không hợp với FPTU hay chú không hợp với IT??? Cơ sở vật chất của FPTU tốt hơn các trường khác ở Việt Nam thì đương nhiên là học phí phải cao rồi, tiền nào của nấy mà. Còn một cái nữa là chú kêu FPTU học nặng, chú thử đi hỏi mấy bác ở diễn đàn mình đi du học hay học ở RMIT Việt Nam xem họ học có nhẹ không. Học ở trường kiểu gì cũng nhẹ hơn đi làm, mới học có năm đầu đã kêu ồi ồi thì sau này đi làm, sếp thúc, khách hàng thúc thì thế nào. Bản chất của IT là hành xác chú ạ.

Nói chung anh là người ngoài cuộc thì ko hiểu hết đc đâu. Còn cái vụ so sánh du học sinh với học sinh Việt Nam ah --Xin lỗi chứ anh quá ấu trĩ.

Anh đã ko bit gì rồi mà vẫn còn nói cố. Cứ đi hỏi 1 thằng sv Khóa I , học kỳ IV, năm thứ 2, xem thằng nào ko kêu nặng chết liền.

Mà những bài trước chưa có 1 câu nào tôi chê FPT là dở, Chẳng biết anh tưởng tượng đâu ra 2 chữ đó.Chẳng qua là nói thực về cảm nhận của mình cho những người khác biết. Trước khi họ quyết định bỏ một đống tiền ra để theo học.

PS: Lần sau anh nên đọc kỹ những gì người khác viết rồi hãy comment lại nhé.

Ga mo
07-03-2008, 22:50
Xin lỗi chú Không cay cú, anh thấy chú bắt đầu cay cú rồi đấy.
Học ở nước ngoài hay RMIT Việt Nam, bọn Tây nó đều quật cho tơi tả, cả về tiền lẫn sức lực. Học RMIT Việt Nam, mỗi lần thi lại mất $600 mà không có chuyện copy paste từ net đâu, giáo viên họ có phần mềm kiểm tra đó. Bạn anh học computer science ở nước ngoài, không thằng nào là không kêu nặng.----> Chú bảo anh là ấu trĩ, có chịu suy nghĩ trước khi phát biểu không vậy?
Vẫn còn đi học, bố mẹ nuôi mà kêu khổ ồi ồi như vậy, không biết đi làm, nhất là làm IT áp lực công việc đè nặng thì sẽ kêu thế nào. Đôi lời nhắn nhủ, chú có nghe hay không thì tùy, anh nói thêm nữa thì hóa ra đôi co với chú.

Mr KOP
08-03-2008, 02:53
Thôi thôi xin can 2 anh ........ định vào tìm 1 bài review mà toàn thấy cãi nhau ..... uhm mà học phí cao quá ^^ năm nay ráng vào ĐH CNTT ~"~ nếu rớt thì chui vào Hoa Sen ^^ dù gì cũng rẽ hơn FPT hay RMIT

conank
08-03-2008, 07:49
Bác Ga mo hơi quá lời rồi đấy. Mỗi người đều có ý kiến riêng. Riêng em thì em cám ơn khongcaycu vì viết ra những điều về ĐH FPT, có thể chưa toàn diện lắm, nhưng đã cung cấp thông tin cho người khác.

Còn bác Ga mo thay vì đả kích thì giúp người khác cung cấp thêm thông tin về ĐH FPT có ích hơn không?

Hiện tại thì không vào được trang web ĐH FPT: http://www.fpt.edu.vn

conan1212
08-03-2008, 16:39
Thôi thôi xin can 2 anh ........ định vào tìm 1 bài review mà toàn thấy cãi nhau ..... uhm mà học phí cao quá ^^ năm nay ráng vào ĐH CNTT ~"~ nếu rớt thì chui vào Hoa Sen ^^ dù gì cũng rẽ hơn FPT hay RMIT
Conan đồng ý với bác, học phí cao quá, FPT Edu lại mới mở, nên giá trị bằng cấp chưa đc khẳng định. Mong rằng sẽ có sự điều chỉnh về vấn đề này.

khongcaycu
08-03-2008, 17:44
Xin lỗi chú Không cay cú, anh thấy chú bắt đầu cay cú rồi đấy.
Học ở nước ngoài hay RMIT Việt Nam, bọn Tây nó đều quật cho tơi tả, cả về tiền lẫn sức lực. Học RMIT Việt Nam, mỗi lần thi lại mất $600 mà không có chuyện copy paste từ net đâu, giáo viên họ có phần mềm kiểm tra đó. Bạn anh học computer science ở nước ngoài, không thằng nào là không kêu nặng.----> Chú bảo anh là ấu trĩ, có chịu suy nghĩ trước khi phát biểu không vậy?
Vẫn còn đi học, bố mẹ nuôi mà kêu khổ ồi ồi như vậy, không biết đi làm, nhất là làm IT áp lực công việc đè nặng thì sẽ kêu thế nào. Đôi lời nhắn nhủ, chú có nghe hay không thì tùy, anh nói thêm nữa thì hóa ra đôi co với chú.

Thì thấy như nào thì kêu như thế,ĐH FPT hướng tới chất lượng quốc tế nên chương trình học tương đương RMIT hay các trường nước ngoài,nặng là chuyện đương nhiên.Mà chẳng ai thi mà lại có chuyện copy paste từ net cả , ĐH FPT cũng thế.

Kêu vì tại sao?!, topic này hướng tới cái gì?!.Có phải những tân sinh viên tương lai muốn thi vào đại học FPT.Và tất nhiên khi đã vào thì họ phải chụi áp lực học tập rất rất nặng.

Và tại sao kêu?!. Vì muốn tránh cho những người không có khả năng,quyết tâm ko đủ,giúp họ đưa ra quyết định đúng trong bước ngoặt của đời người này.

Bui Quyen
08-03-2008, 19:23
Hình như trường đa phần là nam sinh à?

Bui Quyen
08-03-2008, 19:25
Cho hỏi là con gái học FPT có bị stress nhiều ko?GD thể chất tại đây khổ lắm à?
Các anh đã từng học có thể vui lòng nói rõ điều kiện cho vay tín dụng ko ạ?

an_vat_cup_cua
14-03-2008, 09:46
Con gái ít thì dĩ nhiên là phải thế roài.Có trường CNTT nào k thế đâu. Còn stress cái này thì ko bit(o` nhưng mà stress thì trường nào chẳng có chỉ khác ở mức độ thôi tốt hơn là nên chuẩn bị tinh thần trước).Tuy nhiên giáo dục thể chất cũng ko có gì.Học vovinam thôi.Chỉ cần chăm chỉ đi học đầy đủ là ok.thi qua cũng ko khó lắm.con gái là qua hết chỉ có những ai ko đi học đầy đủ là kêu ca mà thôi.con gái chiếm tỉ lệ 8%(theo như thông tin tớ cập nhật được)

h0angdjnh01
17-03-2008, 08:49
vấn đề cho vay tín dụng ở trường là thía nèo ?Cần những điều kiện gì? các bác nèo bít cho em bít với .Em mún thi vào Fpt học khổ thì chịu đc chứ tiền hok cóa thì pótay.com cho rùi <mà tiếng anh học dc cóa 3 năm ở thpt gà mờ + mù tịt =hok bít ji`> chán . Hok bít thía nèo đc >mà nếu vau tín dụng thì nếu hoc xong đi làm cho Fpt thì khoảng bao nhiu lâu thì trả hết nợ ? Các bác tính em với ?

khongcaycu
17-03-2008, 13:05
vấn đề cho vay tín dụng ở trường là thía nèo ?Cần những điều kiện gì? các bác nèo bít cho em bít với .Em mún thi vào Fpt học khổ thì chịu đc chứ tiền hok cóa thì pótay.com cho rùi <mà tiếng anh học dc cóa 3 năm ở thpt gà mờ + mù tịt =hok bít ji`> chán . Hok bít thía nèo đc >mà nếu vau tín dụng thì nếu hoc xong đi làm cho Fpt thì khoảng bao nhiu lâu thì trả hết nợ ? Các bác tính em với ?

Tùy mức bạn vay, có thể từ 3-5 năm sẽ trả hết nợ (Theo lời cán bộ phòng cộng tác sinh viên).

Điều kiện vay thì cũng chẳng có j nhiều,lãi xuất vay với tình hình hiện nay chắc phải >1% /1 tháng.(Trước đây là 0.9%/1 tháng,tình hình lạm phát hiện nay chắc chắn ko giữ đc mức này).

Bạn gà mờ tiếng anh mà theo học dự bị thì mất đứt 2200$ rồi, cái này có cho vay hay ko thì tớ ko bít, hỏi nhà trường nhé.

DrAgOnItE1st
09-04-2008, 13:52
Gamo nói đúng rồi khongcaycu ra xin lỗi gamo đê

sinhvienvn2005
09-04-2008, 15:14
FPT là 1 group kinh doanh theo kiểu bóc lột tới tận xương tận tủy. Theo học FPT tiền bỏ ra nhiều nhưng kết quả tất nhiên ko thể bằng các trung tâm ngoài đào tạo chuyên viên, kỹ thuật viên dài hạn đc đâu do đầu vào có phải thi đâu, mà có thi thì cũng pass hết luôn àh vì chẳng ai đăng ký cả, cứ có tiền là vào học thui. Tương lai mờ mịt lắm.

tin_truc22
09-04-2008, 16:55
Đầu vào không phải thi =)). Mấy cái đề thi thử của FPT làm muốn chết luôn đây nè.

S3nkai
09-04-2008, 21:31
nói đến tương lai mù mịt thì học ở đâu ở cái nước này cũng mờ mịt như nhau cả thôi
thằng sinhvienvn nhìn nick là biết là một thằng ngu rồi, không cần nói nhiều, thông tin thì ko chịu tìm hiểu mà cứ to mồm cho ta là nhất
trung tâm ngoài đào tạo chuyên viên, nghe mà nực cười, xin lỗi đi, ở việt nam này thì 5 cái trung tâm thì có đến 4 cái là lừa đảo, vào học rồi ra lại như ko, dạy thì toàn lấy từ sách này sách kia là chính, vì có mấy thằng giỏi thực sự lại đi làm chân giáo viên quèn đâu, luơng bổng chẳng cao lại tốn thời gian, hơn nữa nói nhiều cũng rất có hại cho sức khỏe, dại gì mà làm =))

vipyeuchip
09-04-2008, 22:07
Không thể hiểu nổi, tại sao lại phải bỏ ra một đống tiền như thế để học, dù chỉ là để được đảm bảo là sẽ được nhận vào FPT làm việc. Bằng cấp thì vẫn chỉ là bằng cấp Việt Nam, còn chất lượng học, thì dù không có gắng thì học ở đâu cũng vậy. Mà đã cố gắng thì, dù tốt nghiệp trung cấp, cao đẳng vẫn vào FPT như thường. Nói chung, tiền là tiền của bố mẹ, nên thích thì học, có gì đâu mà phải lo nghĩ nhỉ? :)

Băng FPT là băng quốc tế thưa bạn !!

extjs
10-04-2008, 11:39
Để khóa 5 rồi học, vì khóa 4 đang thuê cơ sở :D
May ra khóa 5 mới xây xong lolz

btd82
10-04-2008, 11:46
Đại học FPT có là quốc tế không thì không cần bàn luận ở đây và cũng xin thưa với anh chị em cô bác ở đây là :
- Khi đi học và chọn trường cái chữa "Tâm huyết" đưa lên hàng đầu
- Đã đi học thì nên chấp nhận cái được và không được của cá nhân mình để còn dev.
- Không nên đánh giá quá sớm về cách đào tạo của Trường người ta.
Nên bàn luận xoái quanh vấn đề về lệ phí, cách dạy, giáo trình,.., thì có vẻ hay hơn là móc hông nhau(...) và đặc biệt là cái nhìn tích cực của CNTT ở VN cần những người được đào tạo tại các trường kiểu FPT, tôi lúc nào cũng thích IT xong chưa có hội học ở các trường điểm, nổi tiếng nhưng mà ... có thể học từ từ, học mỗi nơi mỗi ít + di làm tích lũy, suy cho cùng đến già vẫn chẳng thể nào học hết được hai chữ IT đâu.
Chúc các cậu sinh viên học tốt nè, ra trường có việc làm lương tính bằng USD nè, và tất nhiên có thể tôi và các cậu gặp nhau trong cùng 1 cty nữa thì quá hay hê hê :)

conank
10-04-2008, 11:46
Mang ra nước ngoài thử hỏi có thằng nào biết cái ĐHFPT là cái ĐH nào không?
Tất nhiên là không :)

Moilless
17-04-2008, 07:01
nếu hỏi thẳng Việt Nam là nước nào cũng có khối thằng ko biết, thằng có biết cũng phần lớn đang nghĩ Việt Nam đang còn chiến tranh lol!

hoaionline
17-04-2008, 09:22

Kĩ năng PR của bác này kém quá!

caonho
17-04-2008, 09:58
Được gửi bởi vipyeuchip
Băng FPT là băng quốc tế thưa bạn !!
Chắc là bằng quốc tế được FPT công nhận hả pác.

Mang ra nước ngoài thử hỏi có thằng nào biết cái ĐHFPT là cái ĐH nào không?
Tôi có đọc 1 bài phân tích của nước ngoài cách đây cũng khoảng 1 năm(lâu rồi không nhớ rõ nữa). Tui chỉ nhớ 1 vài đoạn đại khái và ấn tượng như sau, không biết đúng sai nhưng người ta bảo rằng giáo dục ĐH VN đang đi trên 1 con đường rất khó hiểu. Ngày xưa đại gia sẽ muốn có 1 đội bóng, 1 công ty danh tiếng để thể hiện mình. Nhưng chuyện đó xưa rồi, ngày nay các đại gia (trình độ các đại gia thì mọi người cũng rõ) đang muốn sở hữu 1 trường đại học vì chỉ cần vốn cỡ 2 triệu USD là có thể thành lập trường. Sự ảnh hưởng của 1 đội bóng, 1 công ty danh tiếng chỉ trong phạm vi nhỏ, nhưng mức độ ảnh hưởng của 1 trường đại học lên giới trẻ là rất khó xác định nếu những người trẻ này lỡ sa chân vào đó.

tdbinh
17-04-2008, 10:22
èo, thấy bảo sang năm bỏ thi đại học rồi, anh em ai muốn đi học ĐH thì để năm sau đê.. :P

Jim_Braddock
25-04-2008, 00:48
èo, thấy bảo sang năm bỏ thi đại học rồi, anh em ai muốn đi học ĐH thì để năm sau đê.. :P
Bỏ thi đại học nhưng lại thi theo cái kiểu khác còn kinh khũng hơn. Người ta đòi hỏi trình độ ngày càng cao chứ ai lại đi lùi bao giờ.
Đã khó và sẽ khó hơn!

comotngay
02-02-2009, 14:17
Để khóa 5 rồi học, vì khóa 4 đang thuê cơ sở :D
May ra khóa 5 mới xây xong lolz

Thế thì chờ đến khóa 10 đi:))

Một lời khuyên chân thành của đa số sinh viên khóa 1A dành cho tất cả nhưng ai có ý muốn vào ĐH FPT là không nên vào:)), còn những ai mới vào thì nên xem xét bảo lưu thi lại trường khác. Các bác lỡ học lâu quá rồi thì chịu khó đi:))