PDA

View Full Version : Pro giúp em với !!!

newbie_th
26-02-2008, 18:17
Em cài windows XP xong .Khởi động lại để vô mục Microsoft Windows (cái dòng thứ 2 mỗi khi khởi động máy lên) thì bị lỗi lạ lắm :

Please select the operating system to start:

Microsoft Windows XP Professional
Microsoft Windows I/0 Error accessing boot sector file multi(0)rdisk(0)partition(1)\BOOTSECT.DOS
Wse the up and dơn arrows keys to move the highlight to your choice .
Press ENTER to choose.

For troubleshoot and advanced starup options for WinDows,press F8 "

Cái lỗi có dòng này nè:"Error accessing boot sector file multi(0)rdisk(0)partition(1)\BOOTSECT.DOS ".Ai giúp em với >...

garungh5n1
26-02-2008, 20:14
window ko tìm thấy file boot để khởi động. có thể tại sector chứa file boot trên đĩa cứng đã bị bad. Bạn nên dùng chương trình sửa bad HDD trước khi cài lại win

tuantute
26-02-2008, 21:54
Bạn đã cài 2 HDH và HDH ở dòng thứ 2 là DOS đã bị lỗi.Bạn chỉ có thể vào = HDH thứ nhất là Win XP.Còn nếu vẫn muốn dùng dos thì nên format ổ C và cài lại 2 HDH trên.

tanphuong85
27-02-2008, 10:43
Bạn nên nói rõ là bạn chia mấy ổ cứng và cài win lên ổ nào . Nếu là ổ C , bạn boot CD Windows lên , chọn R . Chọn phân vùng cài windows ,thông thường là số 1 , rùi bấm ENter. Nhập mật khẩu administrator vào , sau đó gõ lệnh bootcfg /list . Chờ windows quét xem trên máy có những hệ điều hành gì. Sau đó gõ bootcfg / renew , chọn partition mà bạn đã cài windows xp .... Sau đó khởi động máy lại . Thử xem có được ko nhé