PDA

View Full Version : Các bác giúp với. Tôi bị hỏng Win bản Licence

thanhlich
26-02-2008, 10:53
Máy Vaio VGN - SZ 240P. khi tôi cố gắng gỡ bản Notton thì Win bị lỗi và chỉ khởi động được chế độ Safe mod. Nhưng khi tôi mang đến thợ sửa thì anh ta bấm F10 để recover thì không thể chạy được nữa kể cả chế độ Safe mod. họ cài đè bản win khác nhưng nó lại nhẩy vào cái ổ ẩn ( chứa win và driver). sau đó lại cài tiếp bản win khác vào ổ C. ( vậy bây giờ ở ổ C có 2 win một Licence và một mới cài và ở ổ ẩn cũng có một win nữa)

Xin hỏi các cao thủ liệu có thể phục hồi được bản licence không ạ và cách phục hồi.
Cảm ơn nhiều lắm.

wuhoatu
26-02-2008, 11:12
Nếu vẫn còn vào đươc Win có lisence (kể cả ở safe mode hay command prompt), bạn vào regedit, tìm khóa
HKLM\Software\Microsoft\Windows\Current Version\Setup
bạn sẽ thấy có 1 key là SourcePath
Đây chính là đường dẫn tới thu mục chứa bộ cài gốc có lisence của máy bạn. Copy nó ra rồi ghi thành CD-Boot để cài.

thanhlich
26-02-2008, 13:11
Cảm ơn bác đã chỉ dẫn
Nhưng
Tức là bây giờ không chạy đựoc cả Safe mod nữa. chạy thường thì không khởi đọng được win. chạy safe mod thì nó là không thể chạy safe mod và yêu cầu restart.
thế mới tệ

thieulamtu
26-02-2008, 15:18
Giờ chỉ còn cách bạn tìm một xem có ai sữ dụng đời máy giống bạn xin bản Ghost rồi bun ra lại trong máy bạn ,sau đó bạn chạy lại chương trình Recovery, Chúc bạn thành công.

thanhlich
02-03-2008, 22:56
Các cao thủ ơi giúp tôi vụ này cái. Nguy hiểm quá vì tôi sài Pass nên nếu không phục hồi được bản Win này thì tôi không thể lấy lại được dữ liệu.

Cảm ơn các bác trước nhé