PDA

View Full Version : Dấu ổ cứng

phuc
20-05-2003, 16:08
Bạn nào biết cách dấu ổ cứng trên hệ điều hành winxp.Xin chỉ dùm còn trên hệ điều hành win9x tôi đã biểt .

lupin
22-05-2003, 21:42
Xài TweakUI đi ,có tính năng dấu ổ cứng mà !

hdnt
22-05-2003, 22:22
nhưng khi đánh tên ổ dĩa rồi Enter thì nó cũng xuất hiện hà, muốn dấu kg cho ai biết khi mình có người khác dùng chung với bạn thì dùng chức năng hidden Partition của partition magic

quanintel
23-05-2003, 15:14
ban co the vao regedit cua win xp va lam theo khoa sau
hkey_current user\software\microsoft\windows\current version\policy\explore roi tao mot khoa moi voi thuoc tinh D_word
trong o gia tri nhap 3ffffff roi ok, log lai la duoc. May se giau tat ca cac o tu o mem den o cd va o cung. Neu ban muon biet chi tiet cach dau tung o thi mail cho toi toi se chi cho
:evil:

c_thinh
24-05-2003, 01:01
Có gì đâu bạn ơi chi bằng bạn xài phần mềm chuyên dụng cho nó luôn đi.Tui đang xài Stealth15.Nó tạo ra 1 ổ đĩa ảo và biến mất hoàn tòan nếu không có Password thì không bao giờ có thể thấy bất kỳ dữ liệu gì nằm trên ổ ảo đó.

norton
26-05-2003, 13:42
Phần mềm Stealth15 bạn download ở đâu thế, dung lượng bao nhiêu Mb, cách xài có đơn giản không?

net21
26-05-2003, 20:17
không biết trong mấy CD soft có phần mềm đó không nhỉ ??

Lord_of_monsters
15-06-2003, 11:24
that là thế có tên chương trình mà không biết tìm à vào goodle mà tìm nhé, nhưng tại sao lại phải giấu ổ đi nhỉ bạn có thể giấu thư mục là đủ rồi không caàn cầu kì như thế chứ nếu không có thể dung rêgdit nhé

Ghost1982
15-06-2003, 11:38
Hide Folder Xp khá lắm dễ tìm thôi, search trên Google ý, nó dấu thư mục rất tốt cả Win và Dos đều pó tay. Dấu ổ cứng hả cũng được đó Tweakui chẳng hạn hay System Machenic cũng có thể dấu ổ cứng trừ ổ cài Win.

norton
15-06-2003, 21:02
Dùng Bestcrypt đi, nó cho phép mình tạo ra 1 ổ cứng ảo (dựa trên ổ cứng thiệt). Ngoài ra chương trình sẽ giấu ổ cứng đó đi, khi nào mình nhậo đúng pass thì ổ cứng đó mới hiện ra. Đó là ổ cứng thiệt, có thể định dạng phân vùng, format... Các bạn có thể search trên google hoặc là vào đây http://www.jetico.com/bcrypt7.exe

c_thinh
16-06-2003, 21:22
Bạn dùng thử xem .Có File hướng dẫn và rất dễ xài.Độ bảo mật rất cao.Tôi đã dùng thử một số phần mềm chuyên phát hiện nhưng không được.Tuy nhiên bạn nên cẩn thận cới những phần mềm gián điệp vì nó thu nhận những phím bạn gõ lúc nhập bàn phím để lấy Password.

phamdinhquyet
02-03-2010, 09:21
minh dau o d trong may di ma khong biet lam the nao ban nao biet giup minh voi

thanhnguyenpl
02-03-2010, 09:34
dùng WinLock Professional đi bạn ơi.nó khóa rất nhiều cái mình cần khóa

baloctran86
03-03-2010, 11:41
Uh, bữa nay thì nhiều rồi, tại bài này hồi xưa, nó chưa có mí chương trình đó. Mí ông này cũng thix lục đồ cũ ra xài nhỉ :))

dinhhung_dtvt88
03-03-2010, 12:07
Giấu ổ cứng thì có nhiều cách,

- Một cách khá an toàn là dùng phần mềm, có hỗ trợ password, nhưng mà mình không thích, quên mật khẩu là một vấn đề. Ngày xưa trải qua 1 thời quên pass của deepfreeze là đủ rồi.

- Một cách cũng đủ dùng là dùng hiren boot, dùng các phần mềm trong "harddisk tool " để giấu ổ.

- Cách thứ 3, <nhanh gọn nhưng mà dễ phá> là dùng luôn windows:
+ Dùng disk managament
+ Dùng regedit <gét nhất dùng cái này>
+ Dùng gpedit.msc <có thể giấu, chống truy cập vào ổ đĩa>

Hiện tại chuột đang hỏng nên không có hình ảnh minh họa.
Nếu dùng loại nào để mình nói rõ hơn.