PDA

View Full Version : Cho em hỏi chút về cài đặt máy in

i_t
24-02-2008, 15:48
Hum nay em mới mua một con HP 1020. Nhưng khi cắm cổng kết lỗi USB giữa máy in với máy tính thì nó báo lỗi Unknown Device. Mặc dù đã thay 2 bộ win mới + 2 cái cáp kết nối mới hiện tượng vẫn như vậy.

Mong các huynh chỉ giúp ????

tanky
24-02-2008, 17:42
Bạn chưa cài driver cho máy in thì làm sao mà nó nhận, kiếm đĩa driver của máy in rồi cài vào là OK.

ngochoavcu
24-02-2008, 17:48
Bạn chưa cài driver cho máy in thì làm sao mà nó nhận, kiếm đĩa driver của máy in rồi cài vào là OK.

Đây là một lý do, còn một lý do nữa là cap máy in của bạn hoặc cổng usb của bạn có vấn đề.
Ví dụ máy in của bạn yêu cầu usb 2.0, cổng của bạn chỉ có 1.0 thôi chẳng hạn.
Bạn thử với cổng trực tiếp trên Main xem.
Đây mới là hiện tượng không biết là cái gì cài vào ( tức là windows vẫn chưa biết nó là máy in nên không thể tự động tìm driver cho bạn được! )
Nếu có thể hãy thử với một máy tính khác hoặc cổng usb khác trước khi đi đổi cái cáp mới.
Có thể cổng usb của bạn bẩn chẳng hạn!

i_love_IT
24-02-2008, 17:57
Đây là một lý do, còn một lý do nữa là cap máy in của bạn hoặc cổng usb của bạn có vấn đề.
Ví dụ máy in của bạn yêu cầu usb 2.0, cổng của bạn chỉ có 1.0 thôi chẳng hạn.
Bạn thử với cổng trực tiếp trên Main xem.
Đây mới là hiện tượng không biết là cái gì cài vào ( tức là windows vẫn chưa biết nó là máy in nên không thể tự động tìm driver cho bạn được! )
Nếu có thể hãy thử với một máy tính khác hoặc cổng usb khác trước khi đi đổi cái cáp mới.
Có thể cổng usb của bạn bẩn chẳng hạn!

USB 1.0 và USB 2.0 tương thích nhau mà,cắm vào không có vẫn đề đâu.

nguoimoi
24-02-2008, 18:02
Thực ra nếu là máy in thì bạn nên dùng cổng LPT thì hơn nó ổn định và tốc độ cũng tốt hơn.

i_t
25-02-2008, 07:47
Với con HP 1020 thì chỉ có cổng USB là kết nối duy nhất mà.
Mình cũng đã thử kết nối máy in đó với 1 chiếc máy tính khác. Hiện tượng vẫn thế
Khả năng là do máy in ????

kiettt
25-02-2008, 16:24
Hồi lâu rồi mình có bị tình trạng giống như bạn, gọi lên HP hỏi và được trả lời như sau:
"Nguyên tắc căn bản khi kết nối các thiết bị USB là cài driver trước, sau đó mới cắm thiết bị vào".
Cụ thể trường hợp của bạn, bạn cứ việc cắm máy in vào máy tính qua ngõ USB, nhưng nhớ tắt điện máy in. Sau đó bỏ CD driver vào và cài, đến lúc nó hỏi thì thò tay mở công tắc máy in lên là nó kiếm ra thôi. Do bạn đã thử vài lần rồi mà không thành công nên có khả năng bạn sẽ gặp trục trặc do rác của những lần cài trước

The Old Man
25-02-2008, 16:26
Hồi lâu rồi mình có bị tình trạng giống như bạn, gọi lên HP hỏi và được trả lời như sau:
"Nguyên tắc căn bản khi kết nối các thiết bị USB là cài driver trước, sau đó mới cắm thiết bị vào".
Cụ thể trường hợp của bạn, bạn cứ việc cắm máy in vào máy tính qua ngõ USB, nhưng nhớ tắt điện máy in. Sau đó bỏ CD driver vào và cài, đến lúc nó hỏi thì thò tay mở công tắc máy in lên là nó kiếm ra thôi. Do bạn đã thử vài lần rồi mà không thành công nên có khả năng bạn sẽ gặp trục trặc do rác của những lần cài trước

Bingo !!!!!!!!!!!!!!!!!!