PDA

View Full Version : Oa Oa chết em rồi...!

number_zero
24-02-2008, 14:23
Em có mấy cái muốn hỏi,nhưng không biết up hình lên thế nào, chỉ giùm em với...

number_zero
24-02-2008, 14:25
Máy dính virus, mà chẳng diệt được, hix! Dùng Bkav diệt lần nào cũng được gần 2000 con (ax ax) xong rồi chẳng được con nào, thế mà vẫn virus như thường....

blackcactus
24-02-2008, 14:37
Em có mấy cái muốn hỏi,nhưng không biết up hình lên thế nào, chỉ giùm em với...
http://www.ddth.com/showthread.php?t=24494

Máy dính virus, mà chẳng diệt được, hix! Dùng Bkav diệt lần nào cũng được gần 2000 con (ax ax) xong rồi chẳng được con nào, thế mà vẫn virus như thường....
Tốt nhất là cài lại máy! Cài xong thì đừng đụng vào bất cứ ổ đĩa nào trừ ổ hệ thống, quét lại virus trong Safemode là ok

tangluong
24-02-2008, 14:44
http://www.ddth.com/showthread.php?t=24494

quét lại virus trong Safemode là ok

bạn nói về Safemode cho tôi biết với được ko bạn? nó là cái gì?ở đâu?

cuongvp2910
24-02-2008, 14:59
Khởi động lại máy liên tục ấn f8 thấy màn đen tìm chữ safe mode ấn chuột vào chờ lúc thấy nó lên các biểu tượng trên nền đen thì kic vào biểu tượng diệt vi rut bao giờ xong thì khởi động lại ok ! (cái này đơn giản các bro không trả lời đâu ! tui trước cũng bị thế này nên mách bạn đó ta tự tìm hiểu mới được không biết thì hỏi người ta không thông cảm lại cho mình rằng giỡn người ta )

lanistk
24-02-2008, 15:00
Khởi động máy khi vào tới phần boot cd nhấn F8, chọn tùy chọn safemode.

number_zero
24-02-2008, 20:38
Trời ơi, các pác ơi, sao không nói sớm cho thằng em biết, thằng em này cài lại win nhưng lại đụng vào mấy ổ có virus rồi

number_zero
24-02-2008, 20:39
À không hẳn, em chỉ đụng vào ổ C thôi, vậy có vào được safemode không ạ ...

minhtuan_8x
24-02-2008, 20:41
Cài lại WIn thì giờ còn nói gì nữa! Virus tiêu hết oài!!!! SafeMode với chả sai miếc

number_zero
24-02-2008, 20:46
Ơ sao em không biết safemode cũng diệt được virus nhỉ? hay thật đấy, pác nào pro cho em nick chat được không, hỏi trực tiếp nhanh hơn....hì hì
-----------------
cảm ơn mọi người giúp đỡ nha

number_zero
24-02-2008, 20:47
ơ hêt đâu mà hết vẫn còn pác ạ

giacatlong
24-02-2008, 21:30
^^,tốt nhất format ổ C rồi cài lại Win đi bạn.Hic,từ lúc đụng đến máy tính đến giờ tui đã cài lại Win 162 lần rồi đó,bác nào phá đc kỷ lục này chưa?

blackcactus
24-02-2008, 22:19
Cài lại WIn thì giờ còn nói gì nữa! Virus tiêu hết oài!!!! SafeMode với chả sai miếc
Cài lại Win thì chỉ có ổ C: chứa hệ điều hành mới là không có virus, các ổ còn lại có thể vẫn còn, chỉ cần click vào là "tèo" liền cái Win vừa cài (ví dụ con autorun)

À không hẳn, em chỉ đụng vào ổ C thôi, vậy có vào được safemode không ạ ...
Chỉ cần có Win là có safemode

ơ hêt đâu mà hết vẫn còn pác ạ
Vì đã click vào các ổ khác ngoài ổ chứa Win, các ổ này vẫn còn Virus mà chưa quét hết!

^^,tốt nhất format ổ C rồi cài lại Win đi bạn.Hic,từ lúc đụng đến máy tính đến giờ tui đã cài lại Win 162 lần rồi đó,bác nào phá đc kỷ lục này chưa?
Ơ, bạn này cài ít thế cơ ah? :emlaugh:

minhtuan_8x
24-02-2008, 22:50
Search Autorun.inf trong diễn đàn rồi Start! - Dùng Bkis Làm phát cho đi hết cho rồi...Rắc rối!!!

blackcactus
24-02-2008, 22:58
Search Autorun.inf trong diễn đàn rồi Start! - Dùng Bkis Làm phát cho đi hết cho rồi...Rắc rối!!!

Autorun đã ăn vào sâu thì bkav có mà gọi bằng cụ!

sale_off
24-02-2008, 22:58

bác mang qua maihoang , maihoang giúp bác , hết luôn (đẻ lại dư liệu )

duongtien
24-02-2008, 22:59

Gần 2000 nhưng thực ra chỉ có vài con thôi. Đã có rất nhiều topic nói về diệt virus, bạn nên tìm kiếm và tham khảo.

minhtuan_8x
24-02-2008, 23:30
Autorun đã ăn vào sâu thì bkav có mà gọi bằng cụ!

Bởi vì có autorun nên mới search để tìm phần mềm killer cái autorun này (nói nhiều ở cả chục topic rồi) - Còn BKIS nhầm! KIS chứ không có chừ B!!!^^ KIS 7.0 quét hay Bitdenfer cũng xong

anhtuan0650
25-02-2008, 07:19
mình thích kav thôi quét chậm diệt gọn dúng nó lước web là ok nhất

number_zero
25-02-2008, 13:40
Giời ơi, vấn đề của em là không quét được Virus chứ autorun với lại auto riếc thì em chịu, các pác bro nói toàn những cái em không biết

nguyenlongvn2004
25-02-2008, 22:50
2000 con tuyệt thế máy bạn vẫn chạy thì lại tuyệt hơn nữa. Thôi format máy đi bạn nuôi virut nhiều thế nhỉ. BKAV D32 ADAware www.lavasoft.com đủ rồi

khoinguyen1407
25-02-2008, 23:56
Hướng dẫn lại một cách đầy đủ cho bạn number_zero nhé:
1. Down về phiên bản mới nhất của BKAV tại trang www.bkav.com.vn
2. Khởi động máy tính, khi khởi động, ấn F8 liên tục cho đến khi thấy một cái menu, trên cùng có chữ Safe Mode, chọn cái đó
3. Khi vô được Win bằng Safe Mode rồi thì cài BKAV mới down ở bước 1 (tuyệt đối ko được nhấp đôi trực tiếp vào các phân vùng (ổ C, D, hay E)
4. Quét virus bằng BKAV
5. Khởi động lại, ko cần phải ấn F8
6. Khi vô Win mở My Documents lên, chọn Tools > Folder Options..., chọn tiếp View, sau đó check vô ô Show hidden files
7. Mở explorer lên và vô ổ D hay E, bạn sẽ thấy file autorun, del hết tụi nó đi là xong. Làm được nhớ báo cáo tình hình nhé number_0 :D

vodanhchamrice
26-02-2008, 00:08
trước em có một trường hợp khá giống như thế này thực ra đó chỉ có mấy con virus nhưng quét thì nó vấn báo. tức quá reset lại máy thí là quét lại cái. diệt rốt con này.

number_zero
28-02-2008, 20:26
Hướng dẫn lại một cách đầy đủ cho bạn number_zero nhé:
1. Down về phiên bản mới nhất của BKAV tại trang www.bkav.com.vn
2. Khởi động máy tính, khi khởi động, ấn F8 liên tục cho đến khi thấy một cái menu, trên cùng có chữ Safe Mode, chọn cái đó
3. Khi vô được Win bằng Safe Mode rồi thì cài BKAV mới down ở bước 1 (tuyệt đối ko được nhấp đôi trực tiếp vào các phân vùng (ổ C, D, hay E)
4. Quét virus bằng BKAV
5. Khởi động lại, ko cần phải ấn F8
6. Khi vô Win mở My Documents lên, chọn Tools > Folder Options..., chọn tiếp View, sau đó check vô ô Show hidden files
7. Mở explorer lên và vô ổ D hay E, bạn sẽ thấy file autorun, del hết tụi nó đi là xong. Làm được nhớ báo cáo tình hình nhé number_0 :D

Híc, mình thường nhận được nhưng sự giúp đỡ sau khi giải quyết xong vấn đề. Nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn. Nhân tiện bạn có thể giải thích giúp mình việc del file autorun đi được không, mình không hiểu file đó có chức năng gì!!!
---------------------------
Tái bút: Bkav có tin được không..???

bluesky1612
28-02-2008, 20:45
File đó có tác dụng kích hoạt cho ổ đĩa mà mình click vào tự hoạt động theo đoạn code được viết trong file. Nếu trong thư mục gốc ổ D của bạn có file autorun.inf mà file này lại kích hoạt 1 thằng virus nào đó thì máy bạn sẽ dính virus ngay khi bạn click vào ổ D. Còn xóa gì nữa? Bạn trên kia chỉ cho bạn xóa rồi mà.

bluesky1612
28-02-2008, 20:49
Còn nếu bạn làm theo bạn khoinguyen1407 mà ko xóa được thì thử làm theo cách này xem:
Start>Run>cmd để vào chế độ dòng lệnh
Gỡ bỏ thuộc tính file ở ổ đĩa mình cần xóa, vd nếu muốn xóa file autorun.inf ở ổ D thì gõ attrib -s -r -h D:\autorun.inf
Xong rồi thì del D:\autorun.inf là được

khoinguyen1407
28-02-2008, 23:44
File đó có tác dụng kích hoạt cho ổ đĩa mà mình click vào tự hoạt động theo đoạn code được viết trong file. Nếu trong thư mục gốc ổ D của bạn có file autorun.inf mà file này lại kích hoạt 1 thằng virus nào đó thì máy bạn sẽ dính virus ngay khi bạn click vào ổ D. Còn xóa gì nữa? Bạn trên kia chỉ cho bạn xóa rồi mà.

nếu bạn number_zero mở file autorun bằng Notepad thì để ý nó sẽ dẫn đến 1 file exe (thông thường là trong cùng thư mục), nằm trong thư mục gốc ổ D (hay E), chương trình diệt virus thì chỉ xóa file virus (file exe), còn file autorun.inf thì chỉ như shorcut nên chương trình ko xóa, do đó bạn show hidden files rồi xóa bằng tay thôi

number_zero
03-03-2008, 13:58
File autorun này ở đâu mà có vậy, nếu không xóa nó đi có sao không ạ..??

ngochoavcu
03-03-2008, 14:08
Mình nghĩ đây là khuyết điểm lớn nhất của ddth.com.
Ban quản trị khóa đi quá nhiều chức năng trong diễn đàn!

vinhth
08-05-2008, 09:11
tot nhat la format het hdd cho roi

hieuan90
20-11-2008, 15:40
win co mot cong cu manh de ho tro nguoi dung pc do la cong cu restor trong system ban chi viec chan mot ngay gan do ma ma may van con hoat dong tot mot xiu(khong bi nhiem vi rut nha) roi cho pc tu khon phuc he thong cu no nhu luc truoc
cach nay se lam mat nhung thiet lap cua ban cho may o nhung ngay sau thoi diem (point)ma ban chon de khoi phuc
cam on ban hieuan90