PDA

View Full Version : làm sao để xem các bức ảnh?

trong hiep
19-02-2008, 12:04
khi tôi xem các bức ảnh thì các bức ảnh luôn mặc định mở trong chương trình
" microsofl office piture manger" bây giờ tôi muốn các bức ảnh mở mặc định trong chương trình "window piture and fax viewer" thì làm như thế nào? hơn nữa trong "open with" có 5 chương trình bây giờ tôi muốn bỏ đi một chương trình thì làm như thế nào?(có được ko?)cảm ơn mọi người

nhqdat
19-02-2008, 12:45
1. Remove microsofl office piture manger ra (yêu cầu phải có source cài Office). hoặc
2. Nhấp chuột phải lên file ảnh chọn open with -> chọn chương trình cần sử dụng, đánh dấu chọn "Always use the selected program..." rồi OK.
3. muốn bỏ bớt chương trình trong open with thì phải dùng registry -> không khuyến cáo dùng.

tatuananh
19-02-2008, 16:13
chuột phải lên bức ảnh roài nhấn properties,cạnh chỗ open with nhấp change roài chọn phần mềm mình muốn sử dụng với bức ảnh.Nhấp ok thế là xong.

trong hiep
19-02-2008, 19:24
cảm ơn mọi người nhiều nhé.nhưng chỉ cần mở một tệp bằng chương trình đó thì toàn bộ các tệp trong thư mục đó đều mở bằng chương trình đó hả các bạn?

cronocks
19-02-2008, 21:07
cảm ơn mọi người nhiều nhé.nhưng chỉ cần mở một tệp bằng chương trình đó thì toàn bộ các tệp trong thư mục đó đều mở bằng chương trình đó hả các bạn?

chỉ cần làm 1 lần là tất cả những file có cùng đuôi đều đc mở bằng chương trình bạn chọn

anhtuan1066
19-02-2008, 21:19
Chỉ cần khi OpenWith và chọn chương trình cần mở, bạn nhớ đánh dấu mục "Always use... " thì từ đây kiểu file ấy sẽ dc mở bằng chương trình bạn vừa chọn.. (trừ 1 vài trường hợp đặc biệt)
Nếu muốn xóa 1 ten chương trình nào đó trong OpenWith list thì tôi nhớ ko lầm hình như nó nằm tại key:
"HKEY_CLASSES_ROOT\*\OpenWithList"
Bạn cứ kiểm tra thử
ANH TUẤN