PDA

View Full Version : [DIS] Topic thứ 2

yuna_admirer
18-05-2003, 21:31
Các bạn nhóm CCNA đã xác định Topic thứ 2 chưa ?

locbungbu
20-05-2003, 13:27
Mình định tuần này sẽ trình bày về lớp 1 và lớp 2 . Mình hy vọng sẽ giúp các bạn ấy hiểu rõ hơn về các hái niệm : Full-duplex , half-duplex , Ethernet , CSMA/CD , bandwith , throughput , cách bấm cable , ....v.v .. nói chung là về LAN . Yuna thấy thế nào ? Cho mình ý kiến nhé ?

locbungbu
20-05-2003, 13:28
Mình sẽ làm từ từ từng bước một thôi , không đi nhanh lắm đâu . Các bạn đang thi nên thời gian đọc tài liệu cũng hạn chế . Đợi các bạn thi xong thì có lẽ sẽ dành nhiều thời gian hơn cho việc đọc sách

TYT
20-05-2003, 14:20
Bài viết được gửi bởi yuna_admirer
Các bạn nhóm CCNA đã xác định Topic thứ 2 chưa ?

Topic thứ 2 bọn mình sẽ vẫn tiếp tục tìm hiểu sâu thêm về mô hình OSI, buổi tới sẽ là 3 lớp dưới (Physical, datalink, network).

Bài viết được gửi bởi Mình định tuần này sẽ trình bày về lớp 1 và lớp 2 . Mình hy vọng sẽ giúp các bạn ấy hiểu rõ hơn về các hái niệm : Full-duplex , half-duplex , Ethernet , CSMA/CD , bandwith , throughput , cách bấm cable , ....v.v .. nói chung là về LAN.

Ơ sao lại là anh Trang trình bầy, phải để bọn em nói chứ, sau đó thì cái gì sai anh sẽ chỉ, cái gì thiếu anh sẽ nói thêm nhé!

locbungbu
20-05-2003, 15:58
sorry , :)

it_email
20-05-2003, 19:12
Bài viết được gửi bởi TYT
Topic thứ 2 bọn mình sẽ vẫn tiếp tục tìm hiểu sâu thêm về mô hình OSI, buổi tới sẽ là 3 lớp dưới (Physical, datalink, network).

Ơ sao lại là anh Trang trình bầy, phải để bọn em nói chứ, sau đó thì cái gì sai anh sẽ chỉ, cái gì thiếu anh sẽ nói thêm nhé!
Sẽ nghiên cứu về một tầng thôi!Vì chỉ với một tầng cũng đủ cái để học rùi!Cứ chậm cho chắc!

locbungbu
20-05-2003, 20:52
Good idea !!

klepski
20-05-2003, 23:11
em đồng ý, CN tới nên thảo luận về tầng thứ 1 thôi, và phải hiểu rõ tầng 1 cũng như các thiết bị mạng của tầng 1 (như anh Trang đề nghị là hay nhất), không nên ôm đồm quá nhiều, các bạn thấy sao ?

TYT
20-05-2003, 23:20
Bài viết được gửi bởi klepski
em đồng ý, CN tới nên thảo luận về tầng thứ 1 thôi, và phải hiểu rõ tầng 1 cũng như các thiết bị mạng của tầng 1 (như anh Trang đề nghị là hay nhất), không nên ôm đồm quá nhiều, các bạn thấy sao ?

OK!!!!!!!!! Vậy thì như các bạn nói đi. Mà nè, thầy Đặng Quang Minh ở bên SG CTT hỏi bọn mình rảnh hôm nào thì hẹn gặp thầy trao đổi một chút. Các bạn coi tối CN có được không? Cả anh Trang và Mikami (bạn anh Trang) nữa!

phoenix
21-05-2003, 13:03
uhm chủ nhật thì được, mấy giờ vậy, chắc chắn thì kêu phoenix 1 tiếng nha.

it_email
22-05-2003, 21:16
Thích thì chiều!Tối CN này có thể ok!
------------
My life is past,present,future!

locbungbu
22-05-2003, 22:44
Nhắn gửi it-email và cả nhóm !
Chủ Nhật này nhóm cố gắng lên thegioiao.com sớm một chút nhé , khoảng 8:30 đi . Mình có một số điều cần trao đổi riêng với các bạn .OK ?

locbungbu
22-05-2003, 23:28
Các bạn hãy đọc kỹ về từng lớp , bắt đầu là lớp một . Không đơn giản lớp một chỉ là vấn đề bấm cable như các bạn tưởng đâu .

phoenix
23-05-2003, 09:14
CN này Phoenix phải đi học lúc 9:30 đó (sắp thi học kỳ nên bị bắt đi học bù), mọi người lên sớm nha. Đúng 8:30 ở TGA nha, CN này chắc Phoenix phải nghỉ học nhóm rồi, có khả năng sẽ nghỉ liên tục trong 2,3 tuần sắp tới lun, :(. Phoenix sẽ cố sắp xếp thời gian lại sau.

vikhoa
23-05-2003, 09:32
Mọi người lưu ý là 9h bắt đầu topic Security đó :)

TYT
23-05-2003, 13:31
Bài viết được gửi bởi locbungbu
Nhắn gửi it-email và cả nhóm !
Chủ Nhật này nhóm cố gắng lên thegioiao.com sớm một chút nhé , khoảng 8:30 đi . Mình có một số điều cần trao đổi riêng với các bạn .OK ?

Xin lỗi anh Trang và các bạn nha! CN này mình mắc bận lên Đồng Nai có chút việc gia đình rùi, chắc phải chiều tối mới về cơ. Cho nên không thể đến tham gia chuyên đề security cũng như học nhóm với các bạn như đã định được :.( . Hẹn gặp anh Trang và các bạn ở buổi học khác vậy, bài học rùi chưa kịp trao đổi sẽ dồn sang lần sau luôn ha!
Chúc anh Trang thứ 7 này thi tốt nha lol !

Nhân tiện nhắn tất cả (kể cả anh Trang) tối CN 25/5 lúc 19h tới 149/1D Ung Văn Khiêm P25 q. Bình Thạnh. Gặp anh Minh (Sg CTT). Anh có vài việc muốn trao đổi với cả nhóm, các bạn chuẩn bị tinh thần đặt câu hỏi nhé. Ráng đi đầy đủ, giờ đó chắc tôi cũng đi Đồng Nai về rồi.
Have Fun!

locbungbu
23-05-2003, 17:13
Em đã có hẹn trước với thầy Minh chưa ? Hồi chiều này anh đi học gặp thầy , chẳng nghe thầy nói gì hết .

it_email
24-05-2003, 08:40
:( Gay rồi đó!CN này có 2 người bận rồi!thêm cả mình nữa là 3.Vậy làm sao mà học!CN này lên TGA rồi sau đó tính chuyện học bù đi nhé!Chứ thế này thì đáng ngại lắm!
-------------------

TYT
24-05-2003, 10:56
Bài viết được gửi bởi it_email
:( Gay rồi đó!CN này có 2 người bận rồi!thêm cả mình nữa là 3.Vậy làm sao mà học!CN này lên TGA rồi sau đó tính chuyện học bù đi nhé!Chứ thế này thì đáng ngại lắm!
-------------------

CN này các bạn cứ lên TGA rùi bàn lịch học bù đi nhé! Mình bận không đến được. Sau khi có kq rùi thì báo cho mình!

yuna_admirer
24-05-2003, 12:11
Các bạn nên thông nhất với nhau về lịch học đi, nếu được thì mail về cho hvcream@yahoo.com để Vân nắm lịch của các bạn mà còn hổ trợ, chứ đừng lung tung.
TYT nói đúng đó, thế này thì đáng ngại lắm á. Học thì cần một khoảng thời gian đều đặng, đừng nên học lẻ tẻ như thế.

phoenix
24-05-2003, 15:02
vậy thì 8:30 ngày CN gặp nhau ở TGA đi rồi tính lại ngày học bù, lịch học của tụi mình phải linh động thôi. Tối CN đi gặp thầy Minh thì Phoenix đi được, có cần hẹn gặp nhau rồi đi luôn thể hay là mạnh ai nấy đến nhà thầy ???

locbungbu
24-05-2003, 16:52
Đồng ý hai tay ! Các bạn nên thống nhất giờ học và phương pháp học , mình sẽ luôn cố gắng để hỗ trơ các bạn , miễn là các bạn thưc sư muốn đi đến cùng là đạt được CCNA

TYT
24-05-2003, 23:25
Đồng ý hai tay ! Các bạn nên thống nhất giờ học và phương pháp học , mình sẽ luôn cố gắng để hỗ trơ các bạn , miễn là các bạn thưc sư muốn đi đến cùng là đạt được CCNA
OK!!!!!!!!!! vậy anh Trang vẫn tiếp tục support bọn em nhé! Bọn em cũng sẽ cố gắng bàn bạc tìm thời gian học và phương pháp học sao cho hiệu qủa và tiện lợi nhất! Công lao của anh sẽ không uổng phí đâu!

TYT
27-05-2003, 17:59
Anh Trang CN này có đi với bọn em được không vậy?!?!

locbungbu
27-05-2003, 20:49
Hôm Chủ Nhật anh co việc buổi tối nên không có ghé nhà thầy được . Các em có ghé không ? có điều gì mới không ? nói cho anh biết với !

TYT
28-05-2003, 00:58
Hôm Chủ Nhật anh co việc buổi tối nên không có ghé nhà thầy được . Các em có ghé không ? có điều gì mới không ? nói cho anh biết với !
Bọn em ghé nhà thầy đủ và đúng giờ cả anh ạ! Có mỗi Mãn không biết sao lạc đường, tìm vòng vòng mãi gần 8h mới tới! Thầy minh rất dễ gần và đã trao đổi với bọn em rất nhiều điều bổ ích!

TYT
28-05-2003, 01:02
CN tới bọn em sẽ nói thảo luận tiếp tục về chương 4 - mô hình OSI. Phoenix sẽ thuyết trình còn cả bọn đặt câu hỏi. Sẽ cố gắng giải quyết hết phần đó trong buổi tới anh ạ! See U!

locbungbu
28-05-2003, 11:41
Mo hình OSI chưa hết được đâu , còn nhiều lắm !

yuna_admirer
28-05-2003, 22:25
Hì, for sure là học đến đâu thì ba cái chử OSI sẽ còn bám bạn dài dài á.

Nếu các bản đả cảm thấy thật chắc chắn về OSI, thì chat Yahoo đi, mình ORAL một buổi là biết được mình còn kém chổ nào á.

TYT
28-05-2003, 23:10
Bài viết được gửi bởi yuna_admirer
Hì, for sure là học đến đâu thì ba cái chử OSI sẽ còn bám bạn dài dài á.

Nếu các bản đả cảm thấy thật chắc chắn về OSI, thì chat Yahoo đi, mình ORAL một buổi là biết được mình còn kém chổ nào á.
Bọn mình cũng biết là OSI có ảnh hưởng rất rất nhiều đến Network.
Vậy để TyT hẹn cả nhóm hôm nào oral online coi kiến thức nắm được tới đâu rùi cái nhể! Nhưng chắc khó tập trung được đủ đấy vì IT_EMAIL không có máy ở nhà, mấy ngưòi còn lại thì thời gian online lại ít trùng nhau. Vậy đi ha Yuna! See U!

it_email
05-06-2003, 18:40
Ko có máy nhưng tui online hoài!Có thấy ai ngoài phoenix đâu!

TYT
06-06-2003, 00:27
Bài viết được gửi bởi it_email
Ko có máy nhưng tui online hoài!Có thấy ai ngoài phoenix đâu!
Thì tại tui toàn dzô ban đêm (12h->) làm sao ong thấy. Ông thường online lúc nào?