PDA

View Full Version : cần giúp đỡ về IDM

thangct
16-02-2008, 15:58
lúc truớc mình sử dụng IDM 5.12 và đã hết hạn sau đó mình có dùng ***** nhưng ko mở đc và bây giờ mình đang sử dụng bản portable của IDM
mình muốn hỏi sao cái bản portable này ko tự động bắt link flv đuợc mặc dù mình đã vào Option->General ->file type và đã diền FLV có cách khoảng vào rồi mà nó vẫn ko tự động bắt link đuợc
mình cũng đã check vào IE browser bên cái trình duyệt rồi mà vẫn ko được
khi mình thử cài lại cái IDM 5.12 thì nó mỗi lần nhấp vào 1 chuơng trình nào đó nó đều báo lỗi "IDM detected that its registry key has been damaged since the last run" , nếu gỡ IDM thì ko có hiện tượng này
mình cũng đã repair lại windows nhưng cũng ko ăn nhằm gì
mong mọi nguời giúp đỡ , cám ơn nhiều

HMZ.192
16-02-2008, 18:06
Bó tay à, tớ xài 5.11 dùng ***** tự động bắt flv. Có bị sao đâu !

funvn
17-02-2008, 15:32
Bạn vào link phía dưới lấy IDM về cài lại và c.rack đi nhé
http://sft.vietlion.com/SoftWear/IDM/

locto
17-02-2008, 19:53
Bạn cài lại IDM 5.12 rồi dùng phần mềm Revo Uninstaller để xóa IDM nó sẽ xóa tận gốc IDM sao đó bạn cài lại IDM .tôi dùng cách đó để xài những phần
mềm dùng thử Nhó khi xóa nó hỏi bạn xóa tấc cả dường dẩn ko bạn phải xóa
luôn nhé!!!!!

thuytrangspkt
19-02-2008, 10:34
Bạn locto ơi ! Cho mình link down cái Revo Uninstaller luôn nhé ! Thanks

nglam
19-02-2008, 11:07
nhớ thoát ra toollbars rồi chép pass vào

thuytrangspkt
19-02-2008, 14:26
mình down cái Revo Uninstaller đựoc rồi vì nó là free software, cài xong, gỡ IDM 5.12 ra rồi, trong phần gỡ bỏ mình chọn mục thứ 4 là Advance, sau đó gỡ bỏ Complete (chứ không phải là Default) trong phần Uninstall của IDM, nhưng kết quả vẫn xuất hiện thông báo:"IDM detected that its registry key has been damaged since the last run", vậy mình phải làm sao ? Cả tuần nay muốn xài IDM lắm, mà cũng chưa được , mong các bạn giúp đỡ.

thangct
20-02-2008, 00:13
mình bị giống như thùy trang
đã làm theo cách cài lại và dùng YU 2008 gỡ toàn bộ sau đó cài lại nhưng lỗi trên vẫn bị , mình nghĩ cái registry có vấn đền nhưng ko rành lắm nên ko dám mò ai cứu với gần cả tháng ko down đc gì rùi