PDA

View Full Version : Máy tính không vào được mạng

ubndhuyenanthi
14-02-2008, 15:55
Cho mình hỏi việc này cái! Minh cài lại win nhung máy không vào mạng được nữa. Tạo Network and Dial-up con nections cung không tạo được? vậy lỗi do gì? Khi cài win mà để vào mạng được luôn

hovanson
14-02-2008, 18:51
Bạn đã đặt địa chỉ IP cho máy của bạn chưa?

mongtrongdem
14-02-2008, 19:36
ko cần IP cũng có thể vào mạng đựoc mà

hovanson
15-02-2008, 09:06
Không phải không cần IP mà là IP được cấp tự động nên mình không cần đặt bằng tay. Có điều bạn phải xem lại địa chỉ IP của bạn đang ở chế độ đặt bằng tay hay tự động nhận IP.

locnguyen2191
15-02-2008, 09:11
Bạn thử dùng dĩa AD cài đặt lại xem sao(cách này đơn giản, bạn ko cần phải làm gì hết á), còn nếu ko thì bạn tự cài đặt bằng tay (nhưng phải nhớ số IP của bạn^.^!)

anhba606
15-02-2008, 11:07
Cho mình hỏi việc này cái! Minh cài lại win nhung máy không vào mạng được nữa. Tạo Network and Dial-up con nections cung không tạo được? vậy lỗi do gì? Khi cài win mà để vào mạng được luôn

Bạn xài modem ADSL gì? Mạng nào?

seamens
11-11-2009, 10:30
Khi máy tính không vào được mạng trên màn hình thông báo thế nào? Thường thì máy sẽ báo là: Not Found, Nguyên nhân là trang Web bạn đang truy cập không thể tìm thấy trên Sever. Nếu gặp hiện tượng đó bạn thử thực hiện theo các bước sau xem thế nào. . Nhấp chuột vào nút refresh/reload trên cửa sổ trình duyệt hay gõ lại địa chỉ URL trên thanh địa chỉ. Lỗi Not Found xuất hiện ngay cả khi không có vấn đề gì thực sự xảy ra, nên thực hiện các công việc trên để load lại trang web có thể khắc phục được lỗi.

2. Kiểm tra địa chỉ URL: Đôi khi có khả năng lỗi Not Found xuất hiện vì địa chỉ URL bị gõ sai hay đường link bạn nhấp chuột vào dẫn đến một địa chỉ sai. Kiểm tra lại thật kỹ để đảm bảo rằng không có sai sót nào trong đường dẫn (chẳng hạn như 1 ký tự trắng thừa...)

3. Lùi một mức địa chỉ URL cho đến khi bạn thấy cái gì đó. Chẳng hạn, nếu địa chỉ của website là www.trangweb.com/a/b/c.htm xuất hiện lỗi Not Found, hãy thử truy cập www.trangweb.com/a/b/. Nếu vẫn xuất hiện lỗi trên, hãy thử www.trangweb.com/a/. Việc này giúp bạn tìm kiếm hay ít nhất giúp bạn xác nhận địa chỉ trên còn tồn tại hay không.

4. Truy cập trang web http://downforeveryoneorjustme.com, điền địa chỉ trang web xuất hiện lỗi: Not Found vào công cụ tìm kiếm này, và nó sẽ nói cho bạn biết hoặc website không còn tồn tại (nghĩa là lỗi: Not Found xảy ra thật) hay vấn đề ở phía bạn (do đường truyền hoặc do 1 lý do nào đó).

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Nếu máy vào được mạng rồi thì post lên cho anh em biết nhé!

maithangbs
11-11-2009, 10:55
Bạn chưa cài được card mạng

The Old Man
09-11-2010, 22:43

Chuyện trước nhất là coi máy có nhận network card chưa (có thấy driver chưa).
Máy không nhận Network card thì đừng có nói về IP, modem, router v.v.

Còn một chuyện nửa là tại sao phải tạo Dial-up connection?
Chẳng lẻ bạn dùng modem card gọi số ĐT bàn để connect vào internet hay sao (theo cái kiếu hồi xa xưa).

doantrungcpu
10-11-2010, 08:40
Phòng net của em có 2 cái Router, Router 1 thì chạy ok khi mới cài Win Xp và đặt IP thì có Mạng, Router 2 em cài Win Vista thì ko có Mạng gì cả, quá buồn đúng không, nếu cài lại Xp thì khỏi nói, nhưng lấy cái cpu có Víta đó đem lại chỗ Modem của VNPT thì ok tại sao vậy ???? Đố các bác ấy nha.....