PDA

View Full Version : Cần biết về chương trình đào tạo APTECH

vamicom0910
17-05-2003, 10:38
Có ai biết chương trình đào tạo của APTECH thì xin cho đệ hỏi một chút về học phí cũng như thời gian học và địa điểm đăng kí
Xin cảm ơn nhiều

trannam136
17-05-2003, 20:03
Bạn vào trang:
http://www.aptech-vietnam.com
để tham khảo các thông tin cần thiết về khoá học.
Chúc bạn thành công.

duyhung
17-05-2003, 20:42
có bạn nào biết trang web của FPT APTECH ở TPHCM ko ? Trang web www.aptech-vietnam.com là trang web chung của tất cả các trung tâm APTECH nên cũng ko chi tiết lắm.

abcdef
18-05-2003, 17:29
Chắc là không có trang Web cho từng trung tâm đâu, các trung tâm chỉ có trang Web nội bộ thôi.

Ở HCM thì tôi không biết chứ ở HN thì học phí $1620/2 năm, ngoài ra còn có các khoá 6 tháng, 1 năm. Nhưng theo tôi nên học 1 năm trở nên chứ học 6 tháng thì chả biết gì.

Đăng ký thì đến trung tâm mà đăng ký (trang aptech-vietnam có địa chỉ của trung tâm ở HCM), lệ phí thi 40.000đ, thi thì dễ lắm, chương trình học thì ở trang đó đã có rồi. Vô mà tham khảo.

F2S
21-05-2003, 10:02
Nghe noi moi có chương trình học trả góp nửa đó ,thông tin chua rõ cho lắm ,nên cũng ko dám làm liều

abcdef
21-05-2003, 21:48
Yeah, yeah! Có thể đóng từng tháng, từng sáu tháng, một năm một. Nhưng mà đóng càng làm nhiều lần thì giá ... càng đắt.

dangly
22-05-2003, 13:48
tôi được biết, chương trình của Aptech chỉ dựa vào các phiên bản phần mềm mới mà thôi, tức là bạn sẽ có 1 mớ kiến thức rời rạc (1 chuổi các chứng chỉ). Do đó, sau khi học xong nếu bạn muốn nâng cao kiến thức, bạn sẽ rất khó khăn. Theo tôi bạn nên chọn chương trình học nào có kiến thức nền vững chắc, tập trung vào các kỹ năng, tức là bạn sẽ rất dễ thích ứng với 1 ngôn ngữ mới và khả năng làm việc của bạn sẽ tốt hơn (sau khi ra trường) hay muốn học nâng cao lên.
Tôi được biết, ngay tại thị trường ấn Độ và trên thế giới, Aptech không được giới chuyên môn đánh giá cao lắm

chipma
25-05-2003, 14:51
Tui thì không nghĩ như dangly, hiện giờ APTECH là một trường có uy tín trên thế giới, học phí lại thuộc hàng rẻ nhất, môi trường học hết sức thuận lợi. Tui xin giới thiệu 1 chút về APTECH.
Thi đầu vào 2 môn Anh văn và Toán logic (lệ phí thi là 50000đ cũng có khi miễn phí hoặc được tặng phẩm)
Học phí khoảng 1800$ cho 2 năm học nếu đóng 1 lần ( năm 1: 820$, năm 2: 980$) còn nếu đóng theo dạng trả góp thì sẽ là 2000$ (mỗi tháng từ 100-200$). Hiện nay còn có chương trình đồng hành cùng APTECH (học trước trả tiền sau) bạn sẽ trả trước 400$ trong vòng 2 năm học (mỗi học kỳ 100$) sau đó ra đi làm năm đầu sẽ trả 700$ năm 2 trả 900$, nhưng để tham gia chương trình này thì bạn sẽ phải thi đầu vào với số điểm cao và thể hiện khả năng của mình trong quá trình học.
Ngoài ra khi tham gia học tại APTECH bạn còn được giới thiệu làm việc cho các công ty trong nước (trong thời gian theo học) nếu bạn học tốt và có năng lực với mức lương khá cao.
Chương trình học của APTECH không như các chương trình của các trường khác, học ở đây bạn sẽ có kiến thức cơ bản tổng quát để có thể tiếp tục học tiếp về IT (các trường khác thì chỉ dạy chuyên sâu trong khi cơ bản chưa nắm vững). Thuận lợi khi học ở APTECH là bạn có thể vừa học vừa làm lấy kinh nghiệm từ thực tế.
Nói túm lại thì môi trường của APTECH khá phù hợp với sinh viên Việt Nam. Tui cũng đã đăng ký học APTECH và nhận được một thời khoá biểu khá ấn tượng, các bạn cứ thử thi vào xem, biết đâu lại nhận được học bổng 50% học phí. Hì hì, nãy giờ cứ như là quảng cáo ấy nhỉ.

trannam136
26-05-2003, 11:39
Ngoài Hà Nội đang có 6 xuất học bổng ( 6 tháng, 1 năm và 2 năm ) khoảng 240 triệu đó. Thi đầu vào dễ thôi mà, đăng ký thi tại Ha Noi - Aptech II là chắc ăn nhất. Dành cho 18 người có điểm thi đầu vào cao nhất cho 3 trung tâm.
Ha Noi - Aptech
Ha Noi - Aptech II
FPT - Aptech
Hi hi...

dangly
26-05-2003, 16:51
Có lẻ các bạn đang bị quảng cáo hoá rồi. Tôi có tham khảo các tập chí về CNTT trên thế giới thì dường như không có nhắc đến tên của Aptech gì cả. Còn chương trình học trước trả sau của thì tôi nghỉ phải xem lại vì nếu tính 400 USD/2năm thì Aptech sẽ sống ra sao? Thử tính 1 bài toán nhỏ là biết ngay thôi mà. Xin lổi nếu có ai đang làm ở Aptech, nhưng ý kiến tui là vậy.
Tôi nghe ở Trung tâm đào tạo Lập Trình viên Quốc tế CSC-TATA có áp dụng chương trình học bổng CNTT quốc tế, các bạn nên tham khảo xem sao.
Chào Thân ái.

Marc
27-05-2003, 13:09
Dangly, bạn có theo học một khoá nào của Aptech chưa mà có thành kiến như thế ?
Chương trình giảng dạy cũng như e-book cực kì chi tiết, và không phải bất kì thông tin nào về CNTT TG cũng có trên tạp chí bạn đọc đâu !

UASSR
29-05-2003, 20:00
chà dangly có thành kiến với Aptech quá nhỉ, Tui thấy học ở đó môi trường học tập rất thoải mái không gò bó như học ở đại học, nhất là phần tự học đó, trời làm project học kỳ một, toàn tự mò làm không, dĩ nhiên aptech có cung cấp một số kiến thức cơ bản, còn nữa các tạp chí về công nghệ thông tin thế giới ít đề cập đến các nơi đào tạo CNTT lắm, hình như không có nữa.

dangly
30-05-2003, 12:10
KHÔNG PHẢI MÌNH THANH KIẾN GÌ ĐÂU, MÀ CHỈ VÌ MÌNH CÓ NGƯỜI THÂN ĐANG LÀM VIỆC TRONG LĨNH VỰC CNTT Ở MỸ. ANH TA KHUYÊN MÌNH NHƯ VẬY, VÀ ANH TA CŨNG CUNG CẤP VÀI TÀI LIỆU SO SÁNH GIỮA CÁC CHƯƠNG TRÌNH HỌC VỚI NHAU (TATA, APTECH, NIIT...)
NẾU CÓ LÀM AI BUỒN THÌ BỎ QUA NHÉ, MÌNH CHỈ NÓI DỰA TRÊN NHỮNG GÌ MÌNH NGHIÊN CỨU ĐƯỢC THÔI.
VỀ SỰ SO SÁNH GIỮA APTECH VÀ CÁC CHƯƠNG TRÌNH ĐÀO TẠO ĐH: CHUYỆN NÀY KHÔNG THỂ SO SÁNH NHƯ VẬY ĐƯỢC BẠN ƠI. SO SÁNH NHƯ VẬY NHƯ SO SÁNH GIỮA CON BÒ VỚI CON NGỰA VẬY.

Marc
30-05-2003, 16:55
Chương trình học ở Aptech thì mình không bàn đến ở đây nữa (vì mình là học viên của Aptech).
Nhưng Dangly này, chương trình học NIIT thì bạn nghĩ thế nào ? Tốt chứ ? Bạn biết gì về NIIT không ?

daudinh
30-05-2003, 17:55
Mình cũng có tìm hiểu về APTECH và NIIT, nói chung nêus
có điều kiện thì học ở đây là được.

chipma
31-05-2003, 19:46
Đúng là tui thấy dangly có vẻ có thành kiến với Aptech thì phải. Chúng ta không thể so sánh hai loại giáo trình của Aptech và NIIT vì Aptech đào tạo lập trình viên chuyên nghiệp cung cấp cho ta kiến thức nền tảng, còn hình như NIIT là đào tạo về mạng thì phải, vì vậy chúng ta không thể so sánh cái này hay hơn cái kia được.

UASSR
02-06-2003, 07:49
Ủa cả Aptech và NIIT đều đào tạo lập trình viên mà.

trannam136
02-06-2003, 11:12
Nhìn chung thì chương trình đào tạo của Aptech và NIIT không có nhiều khác biệt. Đây là 2 trung tâm dào tạo IT khá uy tín, các bạn có thể an tâm khi theo học.
Thân.

thanh3d
02-06-2003, 11:38
học lập trình viện quốc tế:
học sinh - sinh viên :5500000đ
con thương binh -bệnh binh :5500000đ
các chú còn lại :7700000đ

dangly
02-06-2003, 12:14
mình có nghiên cứu về chương trình học của TATA, Aptech và NIIT. Mình thấy TATA và NIIT có phần hay hơn. Bởi vì có vài nguyên do sau:
- các chương trình này được dạy dựa trên những khái niệm về CNTT (nói dễ hiều là phần kiến thức nền rất vững) sau đó họ mới cho HV học chuyên sâu hơn (đặc biệt chương trình của TATA còn có dạy thêm về Tài chính, ngân hàng, bảo hiểm, kênh phân phối...) nói chung những kiến thức tưởng chừng như không ăn nhập gì đến 1 Lập trình viên cả, nhưng nếu bạn mà không biết thì bạn đừng mong trở thành 1 leader.
- với sự thay đổi 1 cách mau chóng về công nghệ như hiện nay, bạn sẽ rất dẽ bị hỏng khi có 1 công nghệ (ngôn ngữ) mới. Do đó nếu bạn đã có 1 nền tảng kiến thức vững chắc rồi, thì khi đó bạn sẽ rất dễ dàng thích ứng ngay. Bạn sẽ làm việc tốt hơn khi ra trường và cũng dẽ dàng học cao hơn....
NIIT được xếp trong top 10 về đào tạo CNTT ở ấn Độ đó. Còn TATA là học viện đào tạo CNTT thuộc tập đoàn CNTT hàng đầu ở ấn Độ đó (mình nói đây không phải là chê hay khen ai cả, chuyên này được các tạp chí chuyên ngành trên thế giới đánh giá mà).
Ngoài ra, bạn có thể lên các trung tâm đào tạo NIIT hay CSC-TATA để tìm thêm thông tin.

Xin chào

chipma
06-06-2003, 21:04
dangly có vẻ rất khoái tìm hiểu về các trường đào tạo về CNTT thì phải. Vậy thỉnh giáo một chút, hiện giờ trên thế giới dangly có biết trường nào dạy về lập trình game ko vậy. Ở Việt Nam có trường nào không? Cái này tui không biết nên tui mới hỏi.

vua_aicap
21-06-2003, 08:27
tôi học ở nhà rồi đến đó thi có được ko vậy

daudinh
21-06-2003, 10:14
Không !
Vì đây là một trung tâm đào tạo chứ không phải là nơi cấp
chứng chỉ.

namtran2001
23-06-2003, 01:21
Tui da hoc o APTECH 1 hoc ky...hay nhin nhung gi APTECH lam dung nghe nhung gi APTECH quang cao...khong co tuong lai

abcdef
23-06-2003, 14:31
Nói chung thì học cũng được, nhưng vẫn còn khác nhiều lắm so với quảng cáo.

Hoangson9999
25-06-2003, 11:36
Xin chào,
Tôi thấy học tại Aptech được nhất là học được phong cách làm việc và nắm bắt vấn đề.
Các bạn đừng chê là học một ngôn ngữ cụ thể sẽ không co nền tảng. Vi nếu học theo "qui trình ngược" đôi khi lại nhanh hơn "qui trình thuận". Ví dụ, nếu bạn học ngôn ngữ VB.NET khi đã tương đối, bạn nghiên cứu thêm về "Ngôn ngữ lập trình". Lúc đó các vấn đề sẽ rõ cả hai chiều (chiều sâu về VB.NET và chiều rộng về NNLT).
Đó là một trong vài điểm tôi học được tại APTECH.

----------------------------------------------------
"đặc biệt chương trình của TATA còn có dạy thêm về Tài chính, ngân hàng, bảo hiểm, kênh phân phối..."
----------------------------------------------------

dangly, bạn có các sách trên không?. Bạn có thể trao đổi sách với mình không? Mình có môt số sách khá về: Chứng chỉ sát hạch Nhật, Oracle ..
Nếu được thì mail dùm tới: sontran@psv.com.vn

thiemnetvn
26-06-2003, 22:41
Cac bac oi. Tom lai hoc o NIIT hay Aptech hon day? Toi dang phan van qua. Bac nao gop y chan thanh cho toi voi. Thanks.
Xin lien he cho em voi: Hauthiem@hotmail.com

NQCs
27-06-2003, 09:08
Chán mấy chú quá , ngùi đọc mà mệt cả người ,chỗ nào học cũng có cái giá của nó ! Học chủ yếu biết sơ sơ để nghiên cứu về nó thôi .
Góp ý nho nhỏ , nếu có khả năng tài chính thì qua học NIIT , còn không có khả năng ít thì học Aptech, đừng nói tui ngiêng về phía nào hết nha ,sợ tui góp ý rùi mấy bác la um xùm thì tội tui . he he !

chipma
27-06-2003, 16:18
ẶC, đâu thể như thế được, phải chọn chỗ nào có phương pháp dạy tốt hơn chứ, đâu thể nói là có tiền thì học được. Học ở đâu cũng vậy, còn tuỳ vào trình độ tiếp thu của mình nữa chứ.

zozo
29-06-2003, 15:27
dangly lam minh mat mot chut y chi thi vao aptech, minh cung tim hieu kha nhieu ve chi phi hoc, chuong trinh hoc roi. Aptech chi phu hop voi nhung nguoi co kien thuc tong quat ve lap trinh, co thoi gian di mua sach lap trinh .net thi nen tham gia ngay bay gio. Hy vong Aptech tao them nhieu co hoi cho chung ta. Toi tin tien bac thi chung ta co the vuot qua, nhung 2 nam nay chung ta con phai dau tu cho anh van rat nhieu, toi con dang hoc DH tin hoc nam cuoi, trung cap vien thong nam cuoi ... ma con khong muon bo lo co hoi nay. Mong ban dangly gop y kien gium minh. Zozo 28t Q10 HCM

vua_aicap
01-07-2003, 19:49
ví dụ : tôi năm nay mới học lớp 12 ,tôi muốn khi ra trường học aptech thì học phí là bao nhiêu vậy,có miễn gì không