PDA

View Full Version : [Q] Brinkster va ftp ?

iso9002
08-09-2002, 08:10
binkster có tải bằng FPT được không? Khai báo thế nào.

monkey
08-09-2002, 09:56
binkster free thì ko được, phải upload bằng browser, mỗi lần hình như là 10 files.

mún ftp thì phải trả tìn :D

TieuThapNhatLang
10-09-2002, 10:11
binkster không hỗ trợ FTP
Nó free thôi , chớ không hỗ trợ nhiều lắm

bighero
12-09-2002, 14:49
Brinkster hổ trợ rất tốt ASP, tốc độ cũng tạm chấp nhận, mỗi lần upload được chỉ 5 files thui, nhưng bà con có thể dùng cách này cho mau right-click lên fiel manager. Tạo một cửa sổ mới, vậy là có thể up bao nhiêu tuỳ thích. Với 30MB thì Brinkster rất tốt để setup các forum ASP như Snitz, WWF

anhxp
12-09-2002, 22:13
Hay qua? Tui lam mai khong duoc???

alibaba1
12-09-2002, 22:58
Dang ky bang cach nao the?

bighero
13-09-2002, 16:05
ở menu phía trên có dòng register/upgrade nhấn vào và điền đầy đủ thông tin dzô. Bạn sẽ nhận một email của brinkster để xác nhận, và sau đó mới đến bước setup account!

altomega
26-09-2002, 09:08
cho mình hỏi một chút, sao trên brinkster mình upload snitz thì gặp một số file như inc_functions.asp, inc_post.asp.... nó không nhận và báo là mấy file này có lỗi
forum snitz của mình không chạy đựơc trên brinkster, có ai giúp mình cái không

puppy
03-10-2002, 13:35
Brinkster thể upload bằng FTP và cũng không cần phải trả tiền. Nhưng nếu muốn upload bằng FTP bạn phải dùng bộ Visual Studio.Net. Ở trang Start Page (Khi bạn khởi động VS.NET bạn sẽ thấy trang start page. Hay bạn vào Menu: Help/Show Start Page). Ở menu bên phải bạn chọn mục Web Hosting rồi chọn tab Additional Providers(Có liệt kê một loạt web hosting, brinkster đứng thứ 2) rồi chọn link "Upload directly to your Brinkster account". Nhập user name và password rồi sau đó upload thoải mái. Bạn có thể upload project hay upload file tuỳ bạn (Bao nhiêu file cũng được)

end_die
20-10-2002, 14:21
còn html thì có thể up lên thế nào các file hình file ảnh nữa

puppy
21-10-2002, 13:39
Thì bạn có upload bình thường. Nếu project của bạn có file hình thì nó sẽ upload file hình của bạn lên luôn. Tương tự đối với file html.

Nếu không thích upload toàn bộ project thì bạn có thể upload từng file.

Lưu ý: Nếu bạn viết project bằng ASP.NET và nếu muốn upload lên mà chạy được thì project của ban phải có tên như sau:

username_***: với username là tên mà bạn đã đăng ký với brinkster.

Bạn có thể xem vô brinkster để tìm hiểu thêm.

newcinc
27-10-2002, 20:52
Bài viết được gửi bởi altomega
cho mình hỏi một chút, sao trên brinkster mình upload snitz thì gặp một số file như inc_functions.asp, inc_post.asp.... nó không nhận và báo là mấy file này có lỗi
forum snitz của mình không chạy đựơc trên brinkster, có ai giúp mình cái không

Trên Brinkster ko cho bạn xài Snitz đâu:

Brinkster free không cho sử dụng biến Application, Session
mà Snitz lại xài.

Đặc biệt, Snitz sử dụng cấu trúc bẫy lổi On Error Resume Next dễ làm died server nên Brinkster cấm tuyệt đối,,,,

mysteryboyfriend
17-11-2002, 09:32
Êh .. to*' la`m ma^'y cai' mail suport cu?a Brinkster ro^`i ( cai' mail dda^`u tie^n ddo' ) la`m sao ma` ti`m la.i d.c nhu*~ng tho^ng so^' no' dda~ cho mi`nh ... MySQL cu?a brinkster use ntn ?

m@ster
30-11-2002, 11:34
http://cfmresources.com/ nè !ASP host + FTP ! ...hảo hảo

m@ster
30-11-2002, 11:36
http:// cfmresources.com/ không scan file khi upload như Brinkster nên không báo lỗi đâu !Dùng sướng nhất trong tất cả các host ASp free !không có quảng cáo !

levanvy83
01-12-2002, 17:14
tui vào cfmresources.com ko được