PDA

View Full Version : Đừng để nó cô đơn

khhieu
24-07-2002, 20:54
Cháo các bạn chúng ta hãy cùng thọ giáp với nhau về vấn dề CSDL Access đi

Dang Trung Tin
25-07-2002, 09:01
Trao đổi thì được rồi, nhưng mà trao đổi về vấn đề nào?

monkey
25-07-2002, 15:07
Câu hỏi đầu tiên nè :D
tui mới mua cái đĩa chương trình viết bằng access
bây giờ tui mún coi cấu trúc relationship, coding của nó thì làm sao coi được :(
chỉ view được table, report, form thui, còn coding + relationship là thua :(

Dang Trung Tin
28-07-2002, 18:42
Tui cũng thua luôn.

phoenix
29-07-2002, 00:20
Dễ lắm mà, muốn xem cấu trúc relationship thì vào Tools/Relationship hoặc là click vào biểu tượng của Relationship cũng được. Sau đó click phải để show table, rồi dùng mouse nối khóa chính khóa ngoại lại với nhau thôi.

Dang Trung Tin
29-07-2002, 08:25
Nhưng mà người ta muốn coi coding của nó mà ( Ủa, mà coding là gì vậy?)

monkey
29-07-2002, 13:07
hehhe, cái đó là chừng nào có file source của chương trình é
còn cái này là 1 chương trình hoàn chỉnh gòi, thì mí cái relationship, module, report, form đâu cho view ở chế độ design đâu ;)
ví dụ: với FOX thì có chương trình RE-FOX, vậy với MS Access thì dùng chương trình dzì đây ;)
ai chỉ dùm tui đii chời :(

phoenix
29-07-2002, 13:31
Vậy đợi tôi học xong lập trình Access đã, nếu biết thì tôi sẽ chỉ cho.
hi`hi`...

ktvnguyenchien
30-07-2002, 11:05
Mình thấy hơi vô lý. Bởi vì Access đâu có phải là một ngôn ngữ lập trình mà chỉ là một ứng dụng. Cho lên không có cách nào để dấu mã nguồn cả (Trừ trường hợp kết hợp với Visual Basic). Còn Foxpro nó là một trình biên dịch cho lên không coi được mã nguồn là điều dĩ nhiên.
Đối với Access, bạn không chạy chương trình , mà bạn mở Access sau đó open cái chương trình đó của bạn.
Khi đó bạn có thể coi được tất cả.

convit_cap_cap
09-08-2002, 09:01
Sai hết rồi, tuy access chì là ứng dụng nhưng sau khi dịch file mdb->mde thì hết cách chưa kể khi lên access 2000 thì vba chính là vb6 hoàn chỉnh nên muốn coi code và cấu trúc relationship và module thì cũng có cách đó. Gửi file và money cho tui đi tui dịch ngược cho

monkey
09-08-2002, 09:18
hixhixm convit chơi ác wé :(
tui chỉ mún coi coding thui, có chương trình dịch ngược thì share cho tui dzới :)
mua phần mềm có 50.000, muh công dịch ngược trả cho u mà hơn thì thui :D :p

VTHung
12-09-2002, 17:30
Vô mạng mà download, dịch ngược Fox được mà !!!
Nói chung thì gửi cho tui, tui dịch miễn phí cho, vui nhé:D

nxh1980
21-10-2002, 23:35
người ra chỉ cho mình sử dụng cứ tụi nó làm sao cho mình code được. Nếu các bạn nguyên cứu nó thì đọc VC++ đi, rồi tự làm.

bss
30-10-2002, 00:47
Các bác giúp em một vấn đề khác nhé, em chẳng biết gì về cơ sở dữ liệu cả thế nhưng đang cần làm một chương trình con con để quản lý cái đống tài liệu của mình. Cụ thể yêu cầu về nó như sau: nó có chức năng giống find file của windows khi mình muốn tìm một file hay một cụm từ nào chỉ cần đành vào cửa sổ lệnh và chương trình sẽ search và đưa ra nhưng chỉ mục về tài liệu liên quan trong đó dữ liệu mà chương trình quản lý có thể được cập nhật từ internet, từ trình soạn thảo nào đó, hoặc từ một file word, excel copy vào. Vậy các bác có thể bớt chút thời gian giúp em không nào? không cần hình thức và cầu kỳ quá, chỉ cần no dùng tạm được. Cám ơn các bác trước.

tuan0201
14-06-2008, 11:20
Khi người ta nhờ, chằng thấy bác nào có ý kiến nữa. Ai đó giúp bác này đi. Ma tui cũng đang quan tâm nữa. Cảm ơn mọi người