PDA

View Full Version : em hông co' ti`n , ma` em mún đi du học

hitlermom
08-09-2002, 02:50
le`m seo đây ca`ca`các sư huynh

che
08-09-2002, 13:28
khong co tien ma muon di du hoc ha ? cung canh ngo voi minh roi hihi thoi lo o day ma hoc di con muon di cho bang duoc chi con cach quyet tam hoc gioi va cho thoi thoi khong con cang nao khac dau .
chuc ban va minh dat duoc uoc mo

nguyenhuuhuan
10-09-2002, 16:16
Chuyen tien bac khong quan trong em ah, neu em muon di du hoc hay co gang co rat nhieu chuong trinh du hoc ton rat it tien em ah, nhu chuong trinh du hoc o Duc, em co gang hoc that tot tieng Duc o day, sau do. dau vao 1 truong dai hoc o day, roi lam ho so , xin du hoc, hoac xin hoc bong cua duc. vi ben duc rat de xin hoc bong, vi cac doanh nghiep ben Duc khong muon dong thue nen ho moi mo mot hoc bong rieng cua ho, ho vua quan cao lai vua duoc mien thue nha nuoc, nen ben DUc co rat nhieu nha doanh nghiep lap cac hoc bong cua rieng ho, minh chi can biet tieng DUc va gui cho ho xin hoc bong cua ho, The la minh duoc ho tai tro ve viec an o, con nha nuoc Duc se lo cho minh viec hoc, Hoc dai hoc ben Duc hoan toan khong phai mat tien, Nen neu em muon du hoc ma khong mat tien, anh nghi em nen lam nhu the, tren day la vai loi nhan cua anh danh cho em, chuc em thanh cong tren con duoc hoc van, Men chao em !!!

QAL
11-09-2002, 20:13
Không có tiền thì ở nhà, bỏ ống heo thêm vài năm nữa rùi đi, tui cũng như mấy u nè và đang bỏ ống đây. :P

catihon
09-11-2002, 09:30
chao nguyenhuuhuan
Minh rat thich di du hoc o Duc chi co dieu la khong biet tim hoc bong nhu the nao, ban co the chi minh mot vai dia chi khong

tracy_pippo
11-11-2002, 11:00
tui cũng khoái đi du học lắm nè, mà hỏng có tiền.... để đi nè!
Hôm wa, tui có đi dự hội thảo du học của công ty VIECA nè, tui mới biết là có Telecom... gì đó, có cho vay tiền đi học, có bạn nào biết hong dọ?

ttmgthv
11-11-2002, 19:26
Du học mà hổng tiền !! Thì biết bao nhiêu người như mấy u , tôi cũng vậy nè mà thôi nếu thấy làm không đươc thì ở Vn học luôn đi cho rồi , lo chi cho xa

thich tin hoc
11-11-2002, 19:29
uh tui cung the.Muon du hoc ghe lam nhung chnag biet lam the nao.Su huynh ,su ti nao biet chi dum tui tui voi:rolleyes:

vanlan2010
12-11-2002, 00:47
Vì hiện nay tình trạng khủng bố trên thế giới hơi bị nhiều.. Xin các bạn post bài nhớ cân nhắc nội dunglành mạnh và giúp đõ bạn bè. Sao lại kêu đi cướp nhà bank rồi khủng bố? Nếu giúp như vậy thì thà đừng trả lời. vanlan2010 ko thấy bài của bạn có nội dung tốt và sẽ xóa trong 12h tới. Mong bạn hiểu smilingface.

Chào xây dựng

kiri
15-11-2002, 10:27
Cha` du hoc ma` ho^ng co' tin` ha?..cu~ng du*o*.c chu*' sao ne`...hitlermom co' the^? co^' ga('ng hoc cho that gio?i vao`..the^' nao` cu~ng co' duo.c co hoi du hoc do nha` nuoc' tai` tro...nhung hinh nhu hoi chat vat lam' day'...kiri cu~ng co' mo* u*o*'c duoc di du hoc va` cuoi nam nay neu' ko co' tru.c trac gi` thi` kiri se~ duoc di day'....mong hitlermom cu~ng se~ som' duoc di nha...:)

steaven28us
18-11-2002, 10:36
Thằng bạn tui cũng đang học tiếng đức ở ĐH KHTN đó,nghe nó nói nếu bạn đang học ĐH thì phải học 1năm ĐH và phải pass cái test tiếng Đức gì đó,còn nếu học PTTH thì dễ hơn chỉ cần biết tiếng anh rối qua bển học tiếng Dức.

hiensmart
04-01-2003, 20:17
Wa' dể, lên scholarship.com lấy cái học bổng về xài chơi.

trannam136
04-01-2003, 21:19
Dễ ư ???
Vậy ai cũng lấy được ah bạn ???

hiensmart
05-01-2003, 14:31
Trùi ui, phải bít ý tại ngôn ngoại, ý để ngoài lời chứ.
Ko dễ, công nhận nhưng cũng ko phải là ko tưởng, tui có đứa bạn nó dc đó. Chỉ cần tiếng Anh thật siêu và kiến thức cơ bản 12 năm phổ thông là coi như 60%là có vé rùi

pt2012
06-01-2003, 01:00
Học bổng toàn phần thì rất khó chứ mấy cái học bổng bán phần hay cho 1 phần tiền ăn ở thì dễ lắm, cứ search trên mạng là ra thôi, cái khó là ngoại ngữ kìa, có tiếng Anh là có tất cả, tui mà biết vậy là hồi đó tui vào ban D rồi.

nguoingusi
18-02-2003, 13:46
Hehehehe, cac anh chi em oi. Nghe cac anh chi em noi ve uoc muon du hoc thay thuong qua xa'! Co`n tui na`, tui co tien ma hong muondi du hoc. Ai muonmuon tien tuiko, la~i suat cuc re~, hehehe.Hoc o thunglu~ng silicon cu~ngduoc!