PDA

View Full Version : chỉ cho em cách hạ đời iphone

formen8x
10-02-2008, 15:13
huuuu. các bác ơi em thành thật mong các bác giúp em với. em ngu quá hiên máy của em đã unlock và có thể dung nhiều loại sim. mấy hôm trước em táy máy lúc cắm dắc itune với iphone nó báo lên đời cho iphone1.1.3 em tưởng hay nên ấn vào thế là nó lên đời. bây giờ nó nói là cái sim của em không đúng, nó đòi cái sim đúng của nó. vậy mong bác nao giỏi hoặc biết chút ít về iphone chỉ cho em cách hạ đời . hiện tại bây giờ máy của em không vào được bên trong mà chỉ hiện lên cái dắc nối với itune. mong các bác chỉ giúp em rõ rang chut , em ngu về cái này lắm. cảm ơn các bác nhiều. hình như đời cũ của em là 1.1.2 thì phải?

thuychip
13-02-2008, 14:06
Thế thì bạn chỉ còn cách chờ cho đến khi xuất hiện bản ***** mới thì dùng tiếp được thôi . Thành thật chia buồn

cuong08nd
16-02-2008, 18:28
huuuu. các bác ơi em thành thật mong các bác giúp em với. em ngu quá hiên máy của em đã unlock và có thể dung nhiều loại sim. mấy hôm trước em táy máy lúc cắm dắc itune với iphone nó báo lên đời cho iphone1.1.3 em tưởng hay nên ấn vào thế là nó lên đời. bây giờ nó nói là cái sim của em không đúng, nó đòi cái sim đúng của nó. vậy mong bác nao giỏi hoặc biết chút ít về iphone chỉ cho em cách hạ đời . hiện tại bây giờ máy của em không vào được bên trong mà chỉ hiện lên cái dắc nối với itune. mong các bác chỉ giúp em rõ rang chut , em ngu về cái này lắm. cảm ơn các bác nhiều. hình như đời cũ của em là 1.1.2 thì phải?
Không cần phải hạ version của máy đâu nếu bạn vẫn muốn dùng 1.1.3.Bạn vào đây download c trình này về và làm theo hướng dẫn trong đó nhé.http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=34776

formen8x
17-02-2008, 04:04
cảm ơn các bác nhiều. thế cho em hỏi hiện tại bây giờ em đã gửi cái máy đó về vn nhờ người quen ra hang xửa máy nhờ hoc làm lại như xưa. vậy họ sẽ làm gì và có thể làm lại được không! không biết giá cả như thể nào nhỉ hii

BackStreetBoy
18-02-2008, 15:12
cảm ơn các bác nhiều. thế cho em hỏi hiện tại bây giờ em đã gửi cái máy đó về vn nhờ người quen ra hang xửa máy nhờ hoc làm lại như xưa. vậy họ sẽ làm gì và có thể làm lại được không! không biết giá cả như thể nào nhỉ hii

Nghe bạn nói thì có vẻ như bạn đang ở nước ngoài phải không ?
Nếu như vậy thì yêu cầu bạn đính chính dùm cái chỗ là "có thể dùng được nhiều sim" .Vì đa số các máy từ nước ngoài mang về đều (đa số thì đúng hơn)sử dụng băng tần 1800-1900 ,còn các mạng của VN thì hầu hết sd bt 900 , chỉ riêng có Viettel đang áp dụng băng tần kép 900-1800 cho nên có sd được sim VT thì sóng cũng nhập nhằng như mặt biển chờ gió vậy .Khi bạn mang ra cửa hàng , bạn muốn bik họ làm gì ?Được thôi mình nói ngắn gọn như thế này :
*Đối với cửa hàng "hơi biết tí " về Iphone " họ sẽ vọc phần cứng chứ không phải phần mềm .Chỉ có hãng may chăng mới dám nâng cấp phần mềm chuyển hệ thôi .Nhưng cũng không chắc trong trường hợp này .Vì theo mình nó liên quan đến cấu tạo máy nhiều hơn (phần cứng).Vì thế họ sẽ "câu dây" theo đường TX có băng tần trên đoạn đường đó là 900 .Cũng chưa dám chắc vì có máy có , máy không .
*Đối với Ch "không biết tí gì " thì nó sẽ mang tới cửa hàng "hơi biết tí " ...

formen8x
18-02-2008, 18:12
cảm ơn bác nhiều nha. vâng đúng rồi hiện giờ em đang ở nươcf ngoài nhưgn thưa bác em mua cái iphone đó ở vn, rồi em cầm sang bên này. bình thường máy iphone ở bên này(germany)thì chỉ có sử dụng được sim chính hãng thôi, nhưng cái của em mua ở vn không biết đã mở khóa chưa nhưng em cầm sang bên này thì cho sim nào cũng được.theo như bác chỉ cho em thì em hiểu là: cái máy này họ sẽ mở máy của em ra rồi xửa phải không?,bây giờ em chỉ cần máy của em dùng được sim và vào được bên trong(bây giờ nó chỉ ở bên ngoài hình trái đất rồi nói là phải cho sim dúng hãng vào) để nghe nhac, lướt web thôi. vây theo các bác em phải dặn người nhà em nói như thế nào với cửa hang xửa máy để họ làm cho em chứ em không về được ? mong các bác giúp đỡ em với

BackStreetBoy
18-02-2008, 18:56
Bạn nói lằng nhằng quá , thế bây giờ nó đang ở đâu vậy ?Việt Nam hay Đức và người nhà của bạn là con gái hay con trai ...

formen8x
18-02-2008, 23:41
Ac AC! thưa bác bây giờ máy của em đã được gửi về việt nam nhờ họ hàng mang ra cửa hàng lần trước mua cái máy này(vì còn bảo hành) nhờ họ xửa. em muốn biết là họ sẽ xửa máy của em thế nào thôi, nhưng bác đã giải thích ở trên rồi thì em cũng hiểu sơ sơ rồi. nhưng bây giờ em muồn biét là:
1.nếu họ tháo máy ra thì có ảnh hưởng gì đến bộ phận khác không?
2.giá cả trung bình khoảng bao nhiêu?(vì sợ họ chém thôi)
3. nếu họ xửa thì co nhanh không(theo các bác nghĩ)?
4.theo các bác nghĩ máy em bị như thế thì có xủa được không ?
CẢM ƠN CÁC BÁC NHA

nino
20-02-2008, 22:02
Bạn nói lằng nhằng quá , thế bây giờ nó đang ở đâu vậy ?Việt Nam hay Đức và người nhà của bạn là con gái hay con trai ...

Bác BackStreetBoy đang tư vấn ... sao lại hỏi người nhà của người ta là con trai hai con gái thế :D

formen8x
21-02-2008, 21:35
các bác ơi tư vấn em cái. em đang cần...

formen8x
28-02-2008, 19:57
Ac AC! thưa bác bây giờ máy của em đã được gửi về việt nam nhờ họ hàng mang ra cửa hàng lần trước mua cái máy này(vì còn bảo hành) nhờ họ xửa. em muốn biết là họ sẽ xửa máy của em thế nào thôi, nhưng bác đã giải thích ở trên rồi thì em cũng hiểu sơ sơ rồi. nhưng bây giờ em muồn biét là:
1.nếu họ tháo máy ra thì có ảnh hưởng gì đến bộ phận khác không?
2.giá cả trung bình khoảng bao nhiêu?(vì sợ họ chém thôi)
3. nếu họ xửa thì co nhanh không(theo các bác nghĩ)?
4.theo các bác nghĩ máy em bị như thế thì có xủa được không ?
CẢM ƠN CÁC BÁC NHA

các bác ơi giúp em cái. em cảm ơn nhiều lắm

BackStreetBoy
29-02-2008, 14:54
Bác BackStreetBoy đang tư vấn ... sao lại hỏi người nhà của người ta là con trai hai con gái thế :D

À .Không bik trả lời ra sao nên hỏi lung tung vậy mà !
Bạn Formanđêhit tham khảo thêm ở đây rùi sẽ rõ http://www.ddth.com/showthread.php?t=170810
Ê lộn .Sr forman8íc chứ

formen8x
01-03-2008, 18:57
bác ơi! bác cho em xem cái này cũng vô ích thôi. máy em đã gửi về vn rồi. em hỏi câu khác cơ

obix
09-03-2008, 08:51
Mấy bác ơi.Giả sử em có ver 1.1.3.Nhưng muốn unclock 1.1.2 thì vẫn ok phải không mấy bác.Em hiện chưa có máy nên không biết.Tại em thấy nhiều người bảo là 1.1.2 là good nhất rùi.Còn bi h Iphone nó ra tới 1.1.4 rùi.