PDA

View Full Version : dùng phần mềm nào để bắn nhạc vào file video

lamph
09-02-2008, 11:15
các cao thủ cho em hỏi nên dùng phần mềm nào để ghép nhạc vào file video trong khi vẫn giữ được tiếng gốc của nó. File của em là file video DVD (đuôi VOB) quay cảnh đám cưới. Em muốn bắn nhạc vào xong là có thể ghi tiếp ra DVD ngay.

Cám ơn các bác rất nhiều

hmduy
09-02-2008, 20:43
bạn sử dụng window movie maker có sẵn trong window là đc
chúc bạn đầu năm ăn tết vui vẻ

lamph
11-02-2008, 10:50
cám ơn bác đã trả lời. Nhưng cái windows movie maker nó lại không cho em import file vob vào. Bác nào có cao kiến hơn chăng.

nhqdat
16-02-2008, 11:07
Dùng Adobe Audition ghép nhạc và tiếng của movie lại thành file âm thanh mới rồi sau đấy dùng trình authoring ghép lại với video.
dùng tính năng insert audio from video của Adobe audition để lấy sound từ file vob

phivu238
16-02-2008, 11:13
Theo mình thi bạn nên dùng Video studio 9.0 là hay nhất. tuy nhiên cái này cài hơi nặng máy một chút, máy bạn phải mạnh may ra mới có thể làm nhanh được.Nếu máy bạn không mạnh lắm thì khi làm bạn phải chú ý save. Còn cách dùng thì đơn giản bạn dùng rồi sẽ biết.

khungtanthoi
16-02-2008, 11:34
Dùng Adobe Audition ghép nhạc và tiếng của movie lại thành file âm thanh mới rồi sau đấy dùng trình authoring ghép lại với video.
dùng tính năng insert audio from video của Adobe audition để lấy sound từ file vob

Yeah yeah yeah....
Dùng PGC Demux để tách Audio và Video ra (chất lượng không giảm nhé)
Dùng Premiere để Edit MPEG2 (Chủ yếu để xem hình ấy mà)- Chèn nhạc vào và xuất audio ra, sau đó nếu không làm menu thì dùng Muxman để gép phần Video gốc và âm thah đã lồng tiếng vào-- Thành phẩm là file VOB_CHất lượng gốc he he he....dùng Nero ghi ra là OKe la
Quá trình tách và xuất với 1 DVD 45 phút rất nhanh khoảng 7-8p/trền demux