PDA

View Full Version : Làm cách nào để khôi phục giữ liệu đã bị xóa vậy.

boy_hoaphuongdo
16-05-2003, 12:37
Các anh ơi!!! Các anh có cách nào để khôi phục lai giữ liệu mà mình đã xoá đi đc không các anh??? Toàn những trương trình quan trọng, nhưng lại bị người khác xoá mất tiêu rồi. Chán quá, em chẳng biết lấy lại như thế nào. Các anh giúp em với nha.

michael_huan
16-05-2003, 15:28
Những chủ đề như thế này, trong diễn đàn có nhiều rồi sau mà You không tìm mà đọc. Chuyện khôi phục dữ liệu phụ thuộc vào nhiều yếu tố: dữ liệu trên đĩa mềm, trên đĩa cứng (nếu đã Format hàng chục lần) thì đừng có mong phục hồi. Nếu bạn vừa bị xoá bình thường Shift + Delete thì có thể dùng bộ công cụ của Norton để phục hồi. Nếu người ta xoá bằng cái khác (hình như trong bộ Norton Ulitiles có cái xoá mà không cho phục hồi) thì đừng mong đến chuyện phục hồi.

longlangtu
17-05-2003, 10:19
à,dữ liệu của bạn bị mất à,như vậy bạn vào biểu tượng thùng rác ở trên màn hình desktop thử xem,mở nó lên bạn sẽ thấy dữ liệu của bạn trong đó,nếu mà trong đó không có hoặc bạn đã xoá thì bạn nên tìm chương trình NU 2002 đi mà cài vào máy,trong đó có tiện ích Norton Proted nằm ở biểu tượng thùng rác ở desktop,bạn vào đó và chọn file mà mình muôn khôi phục,thí dụ bạn lỡ xoá file hinh.bmp thì đuôi của nó sẽ là *bmp,bạn gõ vào ô đó chữ*bmp thì nó sẽ hiên ra file mà bạn đã xoá.và bạn khôi phục nó lại,hay là bạn bấm next tiếp đến khi nào nó hiện ra danh sách có chữ unkown ở đầu tiên thì bạn chọn nó vàđể tự nó tìm ra tất cả các file mà bạn đã xoá.

chuotluoi
17-05-2003, 12:19
hì :-)

than
17-05-2003, 12:40
Hãy vào thử: www.download.com
Trong phần search, điền vào chữ "filerecovery", bấm 'go'
Sau đó tải về software này về để phục hồi lại các dữ liệu mà bạn bị mất. Chúc bạn thành công.

ducbang1988
06-06-2009, 22:44
nếu những phần mềm trên không được thì bạn hãy tải phần mềm getdataback về để phục hồi lại dữ liệu xem sao.

huantayson
06-06-2009, 23:35
theo mình được biết thì muốn khôi lại dữ liệu đã xóa nhầm thì thì dùng phần mềm khôi phục, hiện nay trên mạng rất nhiều phần mềm, bạn có thể dùng đĩa hirrent boot hay Tuneup mình thấy nó khôi phục cũng hiệu quả

kenshin1269
08-12-2009, 20:58
theo mình thì bạn lên mạng tìm Recover myfile là oke lắm.mình dùng rồi
lấy được hết những gì minh làm mất.chịu khó 1 tí nhe' vi mất nhiều time với nó lắm....chúc may mắn :D

thichthidangki
10-12-2009, 23:03
hihi dúng rồi bây giờ cũng có rất nhiều phần mêm khôi phục dữ liệu rất tốt kể cả khi dữ liệu đã bị format công cụ handy rycovery này có thể làm những có thể làm những công việc này rất tốt bạn thử dùng thử xem sao bạn len google tìm kiếm co rất nhiều chúc bạn thành công