PDA

View Full Version : Tại sao lại có biểu tượng như thế này?

ngocson_s
05-02-2008, 09:15
khi vào thư mục prôgram của stamenu tôi thấy các các biểu tượng của thư mục có gắn hình chiếc đĩa.Tại sao lại có biểu tượng lạ vậy các bạn?nếu xóa các biểu tượng này thì chương trình đó có hoạt động được nữa ko?tôi muốn biết thêm là trong window xóa chỗ nào thì một chương trình ko hoạt động được nữa(để mà tránh)

anaxy
05-02-2008, 09:37
Thư mục Programs của StartMenu thì chỉ gồm các Shortcut và mầy Folder của các chương trình bạn cài đặt hoặc nhân viên nào đó cài đặt. Các Shortcut đó chỉ giúp bạn chạy chương trình thuận tiện hơn chút thôi, nó chỉ là một đường tắt đến file chương trình nằm trong C:\Program Files\

Bạn có thể xóa nó đi cũng được, ko sao. Còn hình chiếc đĩa thế nào tôi cũng không rõ, hình chiếc đĩa để bánh kẹo hay đĩa CD hay ổ đĩa...?

Thông thường thì các chương trình khi cài đặt sẽ chọn thư mục mặc định là C:\Program Files\TênChươngTrình\ . Nếu bạn xóa ở đó thì nó cũng die luôn. Tốt nhất là không nên làm gì trong đó nếu chưa biết rõ

ngocson_s
05-02-2008, 09:49
cảm ơn bạn nhiều nhé.cho tôi hỏi thêm tý:
khi vào mục MY compter có mục "files stored on this computer" thường có 3 hộp thư là: shared documents ,admin....,và guest....không hiểu tôi làm như thế nào mà bây giờ chỉ còn hộp shared documents ,hai hộp kia ko thấy đâu nữa.Các bạn chỉ cách khắc phục với

tangluong
05-02-2008, 11:40
khi vào mục MY compter có mục "files stored on this computer" thường có 3 hộp thư là: shared documents ,admin....,và guest....không hiểu tôi làm như thế nào mà bây giờ chỉ còn hộp shared documents ,hai hộp kia ko thấy đâu nữa.Các bạn chỉ cách khắc phục với

mà cần gì nhiều hộp thư thế bạn

anaxy
05-02-2008, 12:03

Vấn đề này của bạn không cần phải khắc phục đâu. Tại trước đây bạn để Guest là ON nên nó mới tạo ra cái Guest's Documents đó thôi. Còn cái Admin... chính là thư mục My Documents của bạn. Còn shared documents là thư mục Documents trong C:\Documents and Settings\All Users\

Sở dĩ bây giờ không thấy nó nữa là do 1 trong 2 nguyên nhân: 1 là bạn hoặc ai đó để Guest là OFF nên ko còn cái guest's , máy bạn chỉ còn 1 user là admin.. nên All Users thì cũng chỉ có 1 thôi, nó sẽ ko cần hiện ra admin.. nữa. 2 là bạn đang sử dụng máy bằng user Guest hoặc 1 user limited nào đó..

ngocson_s
05-02-2008, 20:41
cảm ơn bạn nha.Bạn trả lời rất rõ ràng