PDA

View Full Version : Tại sao lại như thế?

tangluong
03-02-2008, 11:26
khi mở một số thư mục tôi ko thấy tệp nào hay thư mục nào trong đó cả(không có chế độ ẩn).nhưng khi kiểm tra dung lượng thì vẫn thấy size là 700kb .tại sao lại như thế các bạn?

XThangBM
04-02-2008, 07:44
Đó là virut đó bạn. Hiện nay có 1 số virut nhân bản file, mỗi file có dung lượng khoảng vài trăm kb, bạn thử ghost or cài lại Máy đi . để im dữ liệu trong ổ D.
Vào ổ D
(Nên nhớ lúc vào ổ D nên cLick Phải -> Explore . Kô được Auto play, Kô Click vào các file 700kb bạn nói. hem là công ghost máy hồi này đi tong).

vào Tools -> Foder Options -> View -> tick vào Show hidden files and folder, bỏ 2 tick ở dưới : hide extension và hide protected đó

Toàn bộ file ẩn trong ổ D sẽ hiện Ra.

Bạn để lại 1 số file cần thiết như Recycled ,System Volume Information, và 1 file ( có thể có ) nặng 100mb -> 1,5gb, cái Vesion ( nếu bạn cài VLTK ) và 1 vài Font chữ ( có thể có )

Bạn xóa cái Autorun.inf và các file còn lại mà bạn nghi là virut...
Hãy tạo 1 New Text Document đặt tên là Autorun.inf rồi read-only và Hidden nó ( cái này để chống Virut auto play ). Sau đó bạn vào Tools -> Foder Options -> View -> tick vào do not Show hidden files and folder, tick 2 dòng ở dưới : hide extension và hide protected

Cuối cùng bạn down BKAV bản mới nhất về Quét lại ổ D. Xong xuôi Restart lại :D

Có gì không đc bạn add nick xuanthang.forever , mình chỉ cho ( nếu mình có thể làm ) :D