PDA

View Full Version : Thành lập nhóm học quản trị mạng MCSE đi....

net21
15-05-2003, 19:44
Chào các bạn.. Nếu các bạn cùng học quản trị màng (MCSE|) thì sao chúng ta không tự đứng ra lập một nhóm học MCSE nhỉ ... mình biết là nhóm này hiện đã có rồi nhưng mình liên lạc hoài chẳng được thành ra mình tự đứng ra kêu gọi các bạn. |Mong các bạn nhiệt liệt hưởng ứng.

Bây giờ mình cần các bạn đăng ký, sau đó ta sẽ tính toán thời gian học sau được không. |Mình nghĩ nơi học sẽ là TGA đó vì ở đó có cho thuê máy thực hành mạng, nhiều người học thì sẽ giảm chi phí thuê máy...

À quên, các bạn phải ở TP.HCM đó...
Đợi tin của các bạn.

User: Net21

eko
15-05-2003, 23:04
ok, lập nhóm học quản trị mạng đi, eko sẽ tham gia với các bạn, đồng ý 2 tay 2 chân luôn. Eko cũng đang học MCSE đây, rất vui nếu có nhóm cùng thực hành.

internet
16-05-2003, 16:38
hi everybody!

Internet đăng ký một chân nha các bạn.
địa chỉ mail của mình.
ddthmember@yahoo.com
Nhưng theo thiển ý của mình, thì phải họp lại thống nhất danh sách một nhóm, chương trình học vv...

goodluck!

it_email
16-05-2003, 17:01
Bài viết được gửi bởi eko
ok, lập nhóm học quản trị mạng đi, eko sẽ tham gia với các bạn, đồng ý 2 tay 2 chân luôn. Eko cũng đang học MCSE đây, rất vui nếu có nhóm cùng thực hành.
lần này có chắc tham gia hông zậy?(he he)

TYT
16-05-2003, 23:51
Bài viết được gửi bởi net21
Chào các bạn.. Nếu các bạn cùng học quản trị màng (MCSE|) thì sao chúng ta không tự đứng ra lập một nhóm học MCSE nhỉ ... mình biết là nhóm này hiện đã có rồi nhưng mình liên lạc hoài chẳng được thành ra mình tự đứng ra kêu gọi các bạn. |Mong các bạn nhiệt liệt hưởng ứng.
Bây giờ mình cần các bạn đăng ký, sau đó ta sẽ tính toán thời gian học sau được không. |Mình nghĩ nơi học sẽ là TGA đó vì ở đó có cho thuê máy thực hành mạng, nhiều người học thì sẽ giảm chi phí thuê máy...
User: Net21

Ý bạn là lập nhóm tự học hay là chỉ để cùnh nhau thuê phòng lab thực hành?!?!
Những người chưa học tí gì về MCSE có tham gia được không?!?!

net21
17-05-2003, 12:29
Mình nghĩ là nhóm MCSE thì phải học qua một ít gì đó về quản trị mạng rồi (có thế thì khi đi thực hành mới thực hành được chứ), khi đã tập trung đủ rồi thì nhóm sẽ thực hành và học chung ... Rất vui khi có nhiều bạn tham gia. Mình nghĩ là tới CN tuần sau (buổi sáng) thì ta có thể tập trung rồi đó. thời gian là 8hsáng tại TGA được không ??

tuandt
17-05-2003, 19:03
Tui cung dang tu hoc MCSE, cho tui tham gia voi

e-mail: dothanhtuan@yahoo.com
sdt: 091-8145814

Moi nguoi nen thong nhat gio hop mat som va tui tham gia voi

TênCướpThứ41
19-05-2003, 10:58
Theo mình, để có hướng phát triển tốt, nên chọn một người đang học MCSE (đã ... có bằng càng tốt :D ) hoặc có kinh nghiệm về quản trị mạng làm ... đại ka. Người này sẽ giúp chọn tài liệu nghiên cứu và định hướng cho cả nhóm.
tencuopthu41@yahoo.com

vikhoa
19-05-2003, 11:25
Đúng vậy. vikhoa đã có ý định sẽ tham gia vào các nhóm MCSE, MCSA, đưa ra định hướng và kế hoạch tự học cho các bạn, các bạn cố gắng theo đó mà làm thì sẽ được thôi. Chứ thấy mấy nhóm hiện nay hoạt động không có quy củ hay giờ giấc gì cả.

eko
19-05-2003, 18:13
vậy thống nhất là 8giờ sáng CN tuần sau (25/5)phải ko? ok, tập trung lại rồi mình cùng nhau thực hành ha.

quaitieutu
19-05-2003, 18:36
híc,25/5 tổ chức cái RED ALERT ! to đùng trên cái top page của forum tụi mình mà :D:D:D

net21
19-05-2003, 19:40
Thống nhất là CN tuần sau 25/5 đúng 8h30 bọn mình sẽ có mặt tại TGA, mình thấy nếu có thêm anh Vikhoa giúp đỡ thì nhóm bọn mình sẽ thành công thôi. Hy vọng là sáng Cn tuần sau các bạn sẽ có mặt đúng giờ....

net21
19-05-2003, 20:07
Vậy là danh sách có các bạn sau đây:
Vikhoa
Net21
Eko
Internet
Tencuopthu41
Tuandt

Không biết có còn thiếu ai nữa không nhỉ ..

vikhoa
19-05-2003, 23:26
Không được. Chắc phải là buổi chiều chứ sáng tổ chức hội thảo Security rồi.

eko
20-05-2003, 11:31
nếu vậy thì ngay sau khi hội thảo kết thúc được không? trễ quá thì eko lại bận đó, :(, họp vào đầu giờ chiều đi nha.

it_email
20-05-2003, 19:04
He!~Zậy nhóm này có cần đóng "xiền" khi thuê máy thực hành ko(vì có VK kèm mờ)!
-----------------------
My life is past,present,future!

vikhoa
20-05-2003, 23:26
:) Chưa tính tiền dạy kèm là may rồi, hihi. Giỡn chút thôi, tiền thuê máy thì các bạn cũng phải trả chứ, nếu còn muốn duy trì 1 chỗ như TGA. Cái gì cũng free thì không tốt lắm đâu.

TênCướpThứ41
21-05-2003, 11:46
Chuyện đó thì đương nhiên rồi. Theo VK thì nên bắt đầu từ đâu? 70-210 ha. Mình có tài liệu của MS Press - xài được chứ hả?

vanlang
21-05-2003, 14:40
ha ha .. cái này có VK kèm thì cực kỳ tốt nên VL đăng ký luôn nha .. nhưng mà VL chưa bít tí gì hết á .. chỉ mới đọc được một nửa cuốn 70-215 của sybex thôi hà .. mà bi giờ quên ráo vì có được thực hành đâu .. nhất là cái thằng Active diectory đó(hổng bít nhớ đúng không nữa) .. hehe .. hổng thực hành nên giờ chả bít nó là cái gì nữa .. bà con chỉ giùm đi

net21
22-05-2003, 19:25
Hay là bọn mình tổ chức sớm một ngày đi, sáng thứ bảy được không ?? Hôm CN trường mình tổ chức học bù cả ngày luôn vì sắp đến đợt thi học kỳ rồi với lại đây là năm cuối của mình nữa nên mình không dám bỏ học đâu, các bạn nghỉ lại và xem thử sáng hay chiều thứ bảy được không ??

eko
23-05-2003, 09:00
ok, sáng hay chiều thứ 7 cũng được, từ 9:00 trở đi, quyết định nhanh rồi thông báo cho mọi người nha.

vikhoa
23-05-2003, 09:21
Vậy đi, chiều T.7 nha. Khoảng 2h. Sẽ họp để vikhoa xem trình độ của mỗi bạn đến đâu, có thể phân công ai kèm ai, nên học theo sách gì, học thế nào v.v...

Đề nghị bạn nào quan tâm và thực sự muốn học thì hãy đến đúng giờ. Nhắc lại : 14h00 chiều T.7 23-05-2003 tức là 2h chiều mai.

vanlang
23-05-2003, 14:51
thế hả sao không đi chủ nhật có phải tiện không nào .. mà vl nói rùi nha là vl chưa bít gì đâu đó

nguyenbachu
23-05-2003, 19:00
Chao cac ban ,
Cho minh tham gia voi nhe,minh rat vui khi cac ban co cung tam huyet nhu minh ,lam the nao de lien lac voi cac ban day,chung minh co the giup do nhau nhieu do minh nghi nhu vay,co gi mail cho minh nhe.(0903876971 la so dd cua minh)mong hoi am ,than
Ah ,ma cac ban tap trung o dau vay co the noi cho minh biet duoc khong ?cam on nhieu lam
nhungnguoiban@hotmail.com
haiduonghocnt@yahoo.com

net21
23-05-2003, 19:44
Vậy thì quyết định là 2h chiều ngày mai 23-5-03 tất cả tập trung.
Còn bạn nguyenbachu nêu thực sự quan tâm thì bạn hãy đến địa chỉ sau : Internet Cafe Thế Giới Ảo.com
205 Trần Bình Trọng Q.5
Mọi người nhớ đến đúng giờ giùm cho.

vanlang
24-05-2003, 12:16
okie .. vl hiện giờ đang có mặt ở tga rùi nè

net21
24-05-2003, 14:10
Sao chiều thứ bảy Net21 lên mà không thấy ai hết vậy ??? Chán quá đi, đã hẹn các bạn rồi mà chẳng thấy ma nào hết. Vậy thì chắc nhóm học của mình không thể bắt đầu được rồi.

vanlang
24-05-2003, 14:21
tui đang ở tga nè bay giờ là 2h20 rùi

phoenix
24-05-2003, 15:07
cho Phoenix tham gia với, Phoenix mới bắt đầu học MCSE, tham gia cùng được không, hôm nay không gặp các bạn được vậy tui tham gia sau được không vậy?

net21
24-05-2003, 16:42
Cuối cùng thì nhóm của mình cũng được thành lập rồi. Vậy là vui rồi. Rất hy vọng các bạn sẽ cùng mình học tới cùng.

Các bạn khác nếu muốn tham gia thì nhanh chân lên, nhóm MCSE chỉ nhận thêm 2 thành viên nữa thôi vì nếu nhiều hơn nữa thì chất lương không cao.
Nếu bạn nếu bạn nào thực sự quan tâm thì mail cho mình.
diep_net21@yahoo.com

nguyenbachu
24-05-2003, 22:49
Chao cac ban ,
Minh da nhan duoc mail cua Nét 21 roi ,vay minh la thanh vien cua nhom MCSE fai khong ?Vui lam, xin loi ,minh nhan mail cua Net 21 hoi tre nen khong biet ,bay gio minh biet roi ,bay gio NHom MCSE tap trung o TGA fai khong ma thuong la chieu thu 7 ah,khi nao co the gap duoc cac ban nhi ,thoi co thong tin gi moi thi mail cho minh nhe,cam on nhieu lam ...
haiduonghocnt@yahoo.com
nguyenbachu@mail15.com

vanlang
25-05-2003, 15:18
chúc mừng bạn nhé

net21
25-05-2003, 17:14
Mình chỉ gửi thư thông báo cho các bạn thôi. Mình và các bạn thành viên khác chỉ công nhận các bạn mới khi các bạn đó có mặt. Vì vậy mong bạn cũng tới TGA vào chiều thứ bảy sắp tới.

MinhDuc
25-05-2003, 22:22
Còn chỗ không cho tui tham gia với,tui cũng đang học MCSA nè.

Rocker@hcm.vnn.vn

----------ROCK WILL NEVER DIE------------------------------------------

net21
26-05-2003, 19:40
anh Vi khoa ơi, Win2K Pro cần phải chú ý những gì thì anh nhấn mạnh dùm để nhóm ôn tập.

net21
26-05-2003, 19:46
Bài viết được gửi bởi MinhDuc
Còn chỗ không cho tui tham gia với,tui cũng đang học MCSA nè.

----------ROCK WILL NEVER DIE------------------------------------------

Wellcome..... nếu thực sự quan tâm thì thứ bảy tuần này 2h đến TGA đi. 205 Trần Bình Trọng đó.

net21
30-05-2003, 15:16
Các bạn nhớ là Thứ bảy này tập trung nhé. đừng quên đó. Chiều thứ bảy Net21 phải học bù môn Cấu Trúc Máy Tính nhưng sẽ "dù" môn đó để lên TGA đó. Vì vậy các thành viên không được vắng đó.

vanlang
30-05-2003, 15:23
okies.. mà net21 nè tới chủ nhật này VL xin phép vắng một buổi nhé .. có chuyện bận hổng đi được ...còn chìu thứ 7 sẽ đi đúng giờ..

it_email
31-05-2003, 15:00
Bài viết được gửi bởi phoenix
cho Phoenix tham gia với, Phoenix mới bắt đầu học MCSE, tham gia cùng được không, hôm nay không gặp các bạn được vậy tui tham gia sau được không vậy?
"ôm nhiều siết ko chặt" đó à nghen@

net21
01-06-2003, 17:43
Đầu tiên cho Net21 "hỏi tội" hai thành viên Cường và Hùng sao bữa thứ bảy vừa rồi không đi ?? Hai người là gần nhà nhất đó, Net21 +VanLang(+Eko) nhà xa mà cũng ráng đi. Nếu cứ nghĩ như vậy chắc Group MCSE chắc phải giải tán quá.
Vì vậy mong hai anh đi đầy đủ mỗi khi có thông báo nhé, còn nếu có bận gì thì cứ "post" lên báo bận một tiếng. Thanks

net21
01-06-2003, 17:52
Các bạn khác đã nhận đĩa của anh Khoa chép chưa ?? nếu nhận rồi thì cố gắng coi đi nhé. Nhóm của mìn, theo Net21 nghĩ thì vẫn nên tập trung một tuần một lần, bởi vì nếu nhóm không tập trung thì còn gì là nhóm học nữa. Cứ thứ bảy tập trung, các bạn nếu có gì thắc mắc thì hỏi, hỏi về các khái niệm mình chưa hiểu hay hỏi về các thuật ngữ ..... còn nếu không thì ta sẽ thực hành, các bạn ráng coi sao cho đến phần thực hành, lúc đó thì chúng ta sẽ dễ hiểu hơn. Các bạn cho biết ý kiến nhé.

vanlang
01-06-2003, 21:20
thế tụi mình về coi kỹ cái 2000 firstlook phải không ? coi cho chắ hả .. tuần ni bận tới thứ 5 mới rảnh ...thứ 5thi C ở trường .. mà đã ôn gì đâu...

q21
02-06-2003, 12:24
Xin chào các thành viên của nhóm MCSE .
Chắc là các bạn cũng biết q21 là ai rồi chứ gì. Tôi đã học chung với các bạn hôm thứ Bảy tuần trước tại TGA đó.
Trước hết, tôi rất vui mừng vì đã được công nhận là thành viên của nhóm, mặc dù tôi đến sau và kiến thức về mạng chỉ là beginner, nhưng tôi hy vọng là sau khi được học chung với các bạn đồng thời có sự hướng dẫn của anh Khoa tôi sẽ đuổi kịp tốc độ chung của nhóm.
Về mặt tài liệu thì tôi nghĩ có các E_book của anh Khoa nên cũng ổn rồi, nhưng về mặt giờ giấc học tập chung cho cả nhóm thì chúng ta nên có 1 qui định cụ thể (và các thành viên trong nhóm nếu đã đồng ý thì nên cố gắng thực thi cho đúng). Các bạn đã fix số lượng thành viên của nhóm chưa?
Tôi xin gởi lời cám ơn chân thành đến net21 ( người sáng lập nhóm) và anh Khoa ( người hướng dẫn) là những người đã tạo nên nhóm MCSE này. Tôi mong rằng tất cả chúng ta sẽ đi đến cuối chặng đường mà chúng ta đã chọn.

vanlang
02-06-2003, 15:01
okieesss.....thế về nhà ráng học thêm nhiều nhiều nha .... cùng nhau học tạp tốt nhé .... trước mắt cũng mới chỉ có ngày thứ 7 gặp nhau được thôi .. thế hôm chủ nhật vừa rồi có lên TGA không thế

DeepBlue
02-06-2003, 15:05
Alô, xin lỗi các bạn vì tôi biết chủ đề này hơi trễ, nhưng thực sự mục đích của việc thành lập nhóm MCSE hay quá nên tôi muốn tham gia. Các bạn có thể cho tôi đăng ký 1 chỗ được không?

Nếu được, chủ xị cho mình biết nha. Email: hatphong@yahoo.com, nếu được cho mình biết càng nhiều thông tin càng tốt nhá.

Xin gởi lời cám ơn đến net21 và ViKhoa đã tạo nên nhóm MCSE này để mọi người cùng học tập và trao đổi kiến thức.

Mong tin.

vanlang
02-06-2003, 19:55
thì tới thứ 7 cứ đến TGA đi ... tụi mình học ở đó mừ

net21
02-06-2003, 20:33
Hiện tại số lượng nhóm vẫn chưa ổn định, chỉ có vanlang và anh Khoa là đi đủ nhất thôi còn các thành viên khác thì chưa chắc chắn lắm nên chưa fix được. Bây giờ có thêm một số bạn khác cũng muốn tham gia nên phải đợi thêm một khoảng thời gian nữa khi mà việc học của chúng ta đã cố định. Net21 nghĩ là học vào thứ bảy là chắc chắn rồi. Còn mấy bữa khác thì chưa cần thiết... chủ yếu bây giờ vẫn là phải tự đọc sách ở nhà mà thôi.

Vậy lịch học vẫn là 2h chiều thứ bảy mỗi tuần.

eko
02-06-2003, 22:07
có tui nữa ne`

DeepBlue
03-06-2003, 09:46
Chào Net21, Vikhoa và các thành viên nhóm MCSE,

Theo như tinh thần của net21 thì cho đến giờ nhóm vẫn chưa thật sự chính thức đi vào học tập thật sự do có một số lý do. Nhưng dù sao đi nữa thì hy vọng mọi người cố gắng sắp xếp thời gian để đến tham dự đông đủ nhá.

Net21. vikhoa ơi, cho hỏi là tôi phải bắt đầu như thế nào đây, đọc tài liệu gì vì tôi không có tới lớp được như một số bạn khác, mong net21 và vikhoa hướng dẫn mình bước đầu nhá.

Còn nữa tôi đang ký thành viên mà không thấy được trả lời nên cũng hơi buồn vì hkông biết là có được chấp nhận hay không? Hy vọng là nhận được tin sớm.

it_email
03-06-2003, 09:57
hi!Mình cũng rất muốn học về MCSE!Cho mình gia nhập nhóm với!
Tất nhiên là mình học cái chính là CCNA.MCSE là học để cho biết(hiện tại là vậy).Có gì cứ mail cho mình: it_emailm@yahoo.co.uk

Megadeth
03-06-2003, 12:07
Sorry Net21 và các bạn trong nhóm, hôm thứ 7 vừa rồi do anh Khoa bệnh và mình cũng bận nữa nên không đến được. Các bạn có tin gì mới thì cứ post lên đây hoặc nhắn vào YM cho mình cũng được.

huyhuynh
03-06-2003, 12:48
học cho biết thì tự học đi, tham gia nhóm làm gì chứ.

it_email
03-06-2003, 17:43
Bài viết được gửi bởi huyhuynh
Thế tham gia nhóm ko phải là tự học sao?Để cho biết chẳng lẽ lại ko được!Tất nhiên là mình muốn có trình độ MCSE thực sự,nói học cho biết ko có nghĩa là cho qua loa!Bạn phải hiểu chứ!

net21
04-06-2003, 11:26
Bài viết được gửi bởi huyhuynh

không thể nói như vậy được, nếu It_mail đã biết CNNA thì việc học MCSE đâu có gì là khó. Nếu muốn coi cho biết cũng được chư sao, coi để mình có khái niệm rồi đến lúc học không bị bỡ ngỡ.

Bạn huyhuynh nói sao mà " dễ mất lòng nhau" quá.

vanlang
04-06-2003, 14:50
hix... chỉ cần có tinh thần là được rùi . rất hoan nghênh tinh thần ham học hỏi của IT_email ....

tamtc2003
05-06-2003, 13:29
Chao cac ban,

Xin co toi tham gia voi duoc khong. nhung ma chac chi la du thinh thoi chu khong co mat duoc boi vi hien nay toi da co gia dinh va con cai "nheo nhac", chu nhat lai phai tham gia lop hoc DTTX nen khong biet lam sao bay gio. Hien gio toi dang xin chuyen buoi hoc sang ngay thuong (buoitoi) va co gang thu xep cong viec gia dinh de co the tham gia.

Mong Net21 va Vikhoa thong cam neu toi khong co mat. Khong biet la ngoai buoi thao luan 1 tuan 1 lan thi co thao luan tren dien dang khong? neu duoc thi cac ban co the post cac bai viet hoac noi dung thao luan cua buoi len dien dang duoc chu.

Ngoai ra gio hoc la thubay fixed roi phai khong?

Mong nhan duoc hoi am tu cac ban.

Tamtc.

havenumber
05-06-2003, 20:53
xin loi net21 va các bạn nhóm MCSE hmay bữa trước mình bận nên k đi dược.
thứ 7 này vẫn tiếp tục học phai k?
mình sẽ tời, 2h.

BHC
05-06-2003, 23:02
Chào các bạn.

Xin lỗi, mình cũng biết chủ đề này hơi trễ, cho mình hỏi hiện tại nhóm đã đủ thành viên chưa bạn Net21. Không biết bạn có thể cho thêm ba người bạn nữa tham gia được chứ ????

Mong sớm nhận được sự hồii âm của bạn. Cảm ơn bạn nhiều

:.( :.( :.( :.(

vanlang
06-06-2003, 14:09
cái này thì nên hỏi thêm anh Vi Khoa xem như thế liệu có đông không nhỉ .. hay là lại làm thêm một nhóm khác...

net21
07-06-2003, 11:50
Mình thấy các bạn rất muốn tham gia, mình chỉ muốn nói lại là, chỉ cần các bạn chiều thứ bảy có mặt vào lúc 2h cũng được coi là thành viên của nhóm MCSE rồi. Cũng như bạn Q21 đó, bạn cũng chỉ vừa tới tham gia nhóm cũng đã được anh Khoa đưa đĩa để về nhà tự học rồi. Net21 nghĩ việc quan trọng là các bạn có mặt vào lúc 2h chiều thứ bảy nếu bạn thực sư muốn tham gia. Việc có mặt quan trọng hơn là việc đăng ký trên diễn đàn đó. Net21 nghĩ chắc anh Khoa cũng sẽ rất vui khi có nhiều thành viên tham gia nhóm học MCSE....

net21
07-06-2003, 11:55
Bạn BHC thân, nếu bạn muốn tham gia nhóm thì mỗi chiều thứ bảy bạn hãy đến TGA ở 202 Trần Bình trọng vào lúc 2h, ở đó bạn sẽ được anh Khoa hướng dẫn học MCSE với cả nhóm. Net21 đã thử mail cho bạn nhưng không được.

BHC
07-06-2003, 22:04
To Net21:

Mình cảm ơn bạn rất nhiều. Buổi chiều thứ bảy vừa rồi mình bận, mình sẽ thứ bảy tuần sau. Mail của mình là:

thief_vn@yahoo.com

net21
14-06-2003, 12:37
Chào các bạn... Mình xin lỗi là chiều nay mình không tới được. Lý do là sáng mai mình sẽ thi mà hiện tại thì mình chưa ôn được nhiều nên mình sẽ không tới TGA được. Các bạn thông cảm cho mình nhé, Có gì thì hẹn các bạn vào chiều thứ bảy tuần sau, lúc đó mình đã thi xong tất cả các môn rồi.
Một lần nữa mong các bạn thông cảm.

havenumber
21-06-2003, 13:07
chao moi nguoi trong nhom MCSE, nhat la net21, vanlang
k biet hom nay may ban co len tren TGA k vay?
sao hom bua gio k thay ai lien he de ma cung hoc va trao doi
net21 co gang lam cho nhom tap trung day du di cho..... hi
chu kieu nay kho lay duoc MCP chu dung noi la lay MCSE!

vanlang
21-06-2003, 14:44
hôm nay là 21 tui đang ngòi ở TGA nè .. mới có thêm một người nữa à .. sao hổng thấy ai đến cả thế .. kiểu này coi chừng lại bị .. rã thì toi đó .. hiện giờ là gần 3h rùi

havenumber
23-06-2003, 10:45
chao vanlang, hom bua gio co gap nét21 k?
hom thu bay min co len nhung ti xiu la minh ve roi
o ma vanlang co cai dia MCSE. va MOC k, cho minh muon ve chep lai, cai cua vikhoa dua co may cai k doc duoc, 70-216. ......
tra loi minh som nha

DeepBlue
23-06-2003, 14:00
Dear anh Vi Khoa, Net21 và các bạn trong MCSE Group Study,

Vậy là nhóm của mình cũng đã có đến 4, 5 tuần để chuẩn bị và để xem tinh thần của các bạn tham gia nhóm như thế nào. Vì tôi tham gia trễ hơn các bạn 2 tuần nên tôi chỉ đến TGA 3 lần thôi, và lần nào tới nơi thì cũng chỉ có lèo tèo vài 3 người. Nhìn tình cảnh đó thật sự tôi cũng không chịu được chứ đừng nói đến anh Vi Khoa, Net21 và một số bạn rất nhiệt huyết. Với tinh thần học hỏi và mong muốn có một kiến thức thật sự, tôi thiết nghĩ các bạn phải tập trung và cố gắng nhiều hơn nữa, vì nếu chỉ như vậy thì không đi tới đâu được. Cho dù các bạn mong muốn là học để biết thôi thì dù sao các bạn cũng đã phải bỏ thời gian cho nó rồi, mà đã như vậy thì tại sao mình không cố gắng hơn nữa để đạt kết quả tốt hơn. Tôi nói như vậy với tư cách là một thành viên và mong muốn xậy dựng cho MCSE Group Study ngày càng phát triển hơn cũng như làm cho DDTH càng tốt hơn đúng với ý nghĩa của nó.
Vì vậy tôi có ý kiến như thế này, anh Vi Khoa, Net21 và các bạn xem sao nhá. Tôi sẽ cùng với Net21 chịu trách nhiệm liên lạc với tất cả các bạn, qua diễn đàn hoặc qua email. Kiến thức của tôi thì chẳng nhiều, chỉ có tinh thần và thuận lợi là đã đi làm và online mỗi ngày nên tôi hy vong là có thể nhận được thông tin phản hồi của các bạn.
Như vậy nếu các bạn đồng ý thì cứ Email cho tôi theo địa chỉ hatphong@yahoo.com và Net21: diep_net21@yahoo.com hoặc post lên diễn đàn. Tôi sẽ liên lạc với anh Vi Khoa để có milestone cụ thể, thật ra các bạn đều đã có tài liệu hết rồi nên càng thuận tiện hơn, ai chưa có thì tới TGA (205 Trần Bình Trọng, Q.5) để mua. Kế hoạch của tôi như sau:
1. Gút lại danh sách các bạn tham gia MCSE Group Study.
2. Post topic cho buổi học tiếp theo.
3. Tiếp nhận các thắc mắc và tổng hợp lại.
4. Post các thắc mắc của tất cả các bạn để nhóm cùng tham khảo và cùng giải quyết vào buổi học kế tiếp.
5. Và các vấn đề khác liên quan, các bạn bổ sung.

Và cuối cùng là mình luôn luôn mong muốn Group Study thành công vì vậy trước tiên rất mong sự giúp đỡ nhiều thật nhiều của anh Vi Khoa, cũng như sự nhiệt huyết của tất cả các bạn tham gia.

Cảm ơn các bạn đã đọc tới đây.

Hà Thanh Phong

vanlang
23-06-2003, 16:33
Hix.. thanks anh Phong .. hy vọng là mọi người sẽ học tốt hơn .. còn riêng em thì có lẽ sau tháng này em phải về VT mất rùi .. chắc không thể tham gia tiếp tục được nữa....
cám ơn anh Khoa về các buổi hướng dẫn trước nhé

vanlang
23-06-2003, 16:40
à phải có ai gặp tình cảnh giông em chưa nè :
hôm bữa em thử set permission ở trong XP.... set một hồi em hổng có thể vào trong ổ D được nữa(vì em chỉ set ở trong ổ D )... thế là ngồi ngó hổng biết làm gì nữa cả ..chỉ biết chửi thăng microsoft thôi .. rồi tự hỏi làm sao mà mình là admin (account admin) mà hổng coi được ... (tự mình set cho mình hổng coi được gì hết ) ....
thế rùi em ngồi mò cả buổi chiều rồi cũng lấy lại quyền được đó .. hú hồn .. tí nữa là toi hết toàn bộ kho sách rùi

net21
26-06-2003, 10:06
Bài viết được gửi bởi DeepBlue
Dear anh Vi Khoa, Net21 và các bạn trong MCSE Group Study,

Vậy là nhóm của mình cũng đã có đến 4, 5 tuần để chuẩn bị và để xem tinh thần của các bạn tham gia nhóm như thế nào. Vì tôi tham gia trễ hơn các bạn 2 tuần nên tôi chỉ đến TGA 3 lần thôi, và lần nào tới nơi thì cũng chỉ có lèo tèo vài 3 người. Nhìn tình cảnh đó thật sự tôi cũng không chịu được chứ đừng nói đến anh Vi Khoa, Net21 và một số bạn rất nhiệt huyết. Với tinh thần học hỏi và mong muốn có một kiến thức thật sự, tôi thiết nghĩ các bạn phải tập trung và cố gắng nhiều hơn nữa, vì nếu chỉ như vậy thì không đi tới đâu được. Cho dù các bạn mong muốn là học để biết thôi thì dù sao các bạn cũng đã phải bỏ thời gian cho nó rồi, mà đã như vậy thì tại sao mình không cố gắng hơn nữa để đạt kết quả tốt hơn. Tôi nói như vậy với tư cách là một thành viên và mong muốn xậy dựng cho MCSE Group Study ngày càng phát triển hơn cũng như làm cho DDTH càng tốt hơn đúng với ý nghĩa của nó.
Vì vậy tôi có ý kiến như thế này, anh Vi Khoa, Net21 và các bạn xem sao nhá. Tôi sẽ cùng với Net21 chịu trách nhiệm liên lạc với tất cả các bạn, qua diễn đàn hoặc qua email. Kiến thức của tôi thì chẳng nhiều, chỉ có tinh thần và thuận lợi là đã đi làm và online mỗi ngày nên tôi hy vong là có thể nhận được thông tin phản hồi của các bạn.
Như vậy nếu các bạn đồng ý thì cứ Email cho tôi theo địa chỉ hatphong@yahoo.com và Net21: diep_net21@yahoo.com hoặc post lên diễn đàn. Tôi sẽ liên lạc với anh Vi Khoa để có milestone cụ thể, thật ra các bạn đều đã có tài liệu hết rồi nên càng thuận tiện hơn, ai chưa có thì tới TGA (205 Trần Bình Trọng, Q.5) để mua. Kế hoạch của tôi như sau:
1. Gút lại danh sách các bạn tham gia MCSE Group Study.
2. Post topic cho buổi học tiếp theo.
3. Tiếp nhận các thắc mắc và tổng hợp lại.
4. Post các thắc mắc của tất cả các bạn để nhóm cùng tham khảo và cùng giải quyết vào buổi học kế tiếp.
5. Và các vấn đề khác liên quan, các bạn bổ sung.

Và cuối cùng là mình luôn luôn mong muốn Group Study thành công vì vậy trước tiên rất mong sự giúp đỡ nhiều thật nhiều của anh Vi Khoa, cũng như sự nhiệt huyết của tất cả các bạn tham gia.

Cảm ơn các bạn đã đọc tới đây.

Hà Thanh Phong

Ý kiến của anh rất hay. Net21 cũng đồng ý với cách làm như vậy. Mấy bữa nay nói thiệt là NEt21 hơi nản vì lúc nào tập hợp cũng lèo tèo mấy người + không tới đúng giờ --> Net21 chán lắm nên đã về quê nghỉ mấy ngày. Thứ bảy này sẽ gặp lại. Mọi việc nên làm giống với ý kiến của anh Phong. Mong rằng thứ bảy này các bạn hội viên sẽ có mặt đầy đủ để có kế hoạch học tập đàn hoàng hơn.

eko
26-06-2003, 12:08
thứ 7 tại TGA lúc 2 giờ trưa luôn hả net21 ?

DeepBlue
26-06-2003, 17:10
Dear các bạn,

Cho tới hôm nay mình cũng chỉ mới nhận được mail của bạn havenumber, các bạn nhớ confirm sớm để mình còn biết đường tính nhá.

Hà Thanh Phong

vanlang
27-06-2003, 15:36
em sory nha không thể tiếp tục tham gia nhóm được nữa ... mấy tuần trước em tích cực nhưng mà các thành viên khác làm em buồn quá .. hai tuần trước em đi lên đều phải đi về cả ... đó là lần dđ đi đá banh .. nếu không có anh Khoa thì nhóm tự học cũng được nhưng mà bữa đó chỉ có mỗi em và một anh nữa lên thôi ... thấy anh Khoa đi đá banh thì ảnh về liền ( còn em thì nhiều hôm đi từ sáng để đợi tới chiều họp nhóm đấy) .. em nói vậy để mấy anh học nhóm lần này đi cho tích cực ... để sớm phát triển nhóm ... tui là em không đi nữa nhưng cũng sẽ post bài lên để hỏi mong các anh giúp đỡ

DeepBlue
27-06-2003, 16:30
To vanlang,

Ôi buồn qúa. một thành viên tích cực đã muốn rút rồi. Em phải cố gắng ở lại với tụi anh chứ. Anh em có dịp gặp nhau cũng vui chứ sao đâu. Chắc chắn là nếu mà nhóm mình có thể tồn tại được thì chắn chắn sẽ có nhiều người tham gia thêm nữa mà. Lúc đó lại càng vui và nhiều cơ hội hơn khi tụi em ra trường chứ. Vẫn biết là nhà em xa thật đấy, nhưng chắc chắn là em sẽ được đền bù mà.
Cố lên nhá.

Net21, havenuber, eko ... nhớ động viên vanlang nhá.

Mến.

DeepBlue
27-06-2003, 16:32
Các bạn nhớ tập trung đúng giờ nhá. 2h, ngày thứ 7, tại TGA (205 Trần Bình Trọng).

vanlang
27-06-2003, 16:40
ngày mai có thể em sẽ đi buổi cuối cùng rùi thứ 3 tuần sau ( thi xong rùi) em sẽ về nhà (ở Vũng Tàu lận).. kiếm cái điện thoại để online cho đã .. chứ hiện giờ cứ phải ra dịch vẹ mệt lắm ... tụi mình có thể trao đổi online cũng được .... hy vọng mọi người có thể làm cho nhóm mình ngày càng phát triển nhé

vikhoa
27-06-2003, 16:56
T.7 này 2h30 vikhoa có cuộc họp với eChip về đào tạo phi chính quy, vì vậy có lẽ bạn nào có thể được thì đến sớm 1 chút để trao đổi với K, sau đó nói lại với các bạn khác. Mong rằng các bạn cố gắng duy trì hoạt động của nhóm. Và nên tích cực trao đổi nhiều hơn nữa trên mạng về các vấn đề mà mình đã học qua.

DeepBlue
27-06-2003, 17:17
Cám ơn anh Khoa đã chiếu cố đến nhóm. Chắc chắn là tụi em cũng phải cố găng hơn nữa.

DeepBlue
28-06-2003, 08:34
Dear các bạn,

Như anh Khoa đã nói, hôm nay nay tụi mình ráng đi sớm hơn bình thường nhá. Mình sẽ có mặt ở đó lúc 1h30 để gặp anh Khoa, các bạn sắp xếp đến được sớm thì tốt.

vanlang
28-06-2003, 10:14
vậy thì cho em hỏi nha : rùi chìu nay len hỏi lại lần nữa
tại sao sau khi em cài thằng Active Directory xong , em thử vào create một user mới .. nhưng mà nó hổng chịu chỉ vì cái pass ... nó cứ báo là kô đúng với cái khỉ gì mà bảo mật ấy( em hổng nhớ rõ nữa)... rùi em vào coi trong cái phần mà quy định cho pass ( bao nhiu chữ , bao nhiu ngày hết hạn đó ....) em đánh pass theo nó mà cũng hổng chịu nữa ..
con nữa sau khi mình install xong rùi thì làm sao cho máy khác login vào được đây .... tạo một computer mới à ...
làm ơn trả lời em sớm nhé .. nếu không thì chìu nay trả lời luôn cũng được .. thanks

DeepBlue
28-06-2003, 11:08
To vanlang,

Anh chưa bao giờ gặp trường hợp như em cả, nhưng anh có ý kiến thế này:
1. Em phải chắc chắn là em dang logon vào domain bằng tài khoản admin nhá. Vì thật sự anh chưa bao giờ gặp trường hợp như em cả, nên cũng chưa hiểu hết ý em.
2. Để một máy khác (Win98, 2k Pro ...) logon vào domain thì trước đó em phải chắc chắn những thiết lập sau là đúng nhá:
- Net Card đã được cài đặt và install dirver đầy đủ.
- Cấu hình trong phần network: Client for Microsoft network (trong đó phải chọn Logon to NT domain, và gõ tên domain vào), TCP/IP (có thể gõ IP nếu muốn chọn chế độ IP tĩnh và cùng subnetmark với server), đây là với Win98. Với Win2K thì có khác một chút.
- Một account đã được tạo trong domain, khi logon thì sử dụng tài khoản này, nếu không vẫn có thể sử dụng tài khoản admin nhưng điều này thì không nên.

vanlang
28-06-2003, 11:27
em luôn luôn ở tài khoản admin đấy chứ .. vì em chỉ sài có một account thôi hà

DeepBlue
28-06-2003, 11:40
To vanlang

Vậy chiều em cứ lên sớm đi, 1h30, có gì anh xem có giúp được em không.

DeepBlue
28-06-2003, 14:42
Dear Net21,

Sao rồi, hôm nay có bận gì không mà sao không tới TGA, anh em đã tụ tập đông đủ rồi đó. Bận thì báo cho anh biết chứ, im như thế này thì buồn lắm. Cố lên, chủ xị.

eko
28-06-2003, 14:49
ông Net 21 chắc là về quê chơi rồi hay sao mà mấy tuần rồi đâu thấy ổng lên :)

vanlang
28-06-2003, 15:25
chắc ảnh đi nghỉ mát sau kỳ thi đó mà .. thế anh thi thế nào tốt chứ hỷ

net21
28-06-2003, 19:59
Mình thành thật xin lỗi mọi người. Thực ra Net21 nản lắm. Thấy việc học nhóm của mọi người chẳng có hiệu quả gì cả. Mỗi lần đi từ xa đến TGA rồi ngồi đợi các thành viên, rồi nghe anh Khoa nói.... nói thiệt Net21 nản cực kỳ. Học mà không thấy có một chút hiệu quả gì hết, Net21 thấy chỉ mất thời gian mà thôi. Thế thì thà ở nhà đọc sách có lẽ còn hay hơn. Net21 biết là sẽ làm mọi người thất vọng nhưng có cách nào hay hơn đâu ???Net21 bây giờ không biết hương đi cho nhóm MCSE của mình như thế nào nữa..... Help....

xauxi
28-06-2003, 20:06
hoi muon nhung cho minh tham gia voi duoc khong
minh co hoc so quan tri mang roi
nho tra loi cho minh biet nhe

vanlang
29-06-2003, 09:07
net21 nè .. nhóm đã có định hướng rùi đó .. đợi anh phong post topic lên cho nhóm mình nhé .. hình như tuần này học module 4 mà vl hổng nhớ tựa đề .. chiều hôm qua nhóm thống nhất rùi ... ưu tiên cho net21 được tham gia nhóm mà hồi hôm qua vắng mặt đó . còn vl thì tuần sau về vt rồi .. chỉ có thể tham gia online thôi hà

eko
29-06-2003, 13:33
net21 liên hệ với eko qua YM nha, lâu quá chẳng thấy tăm hơi của U đâu hết, tưởng về quê rồi chứ, email của eko bị người ta hack mất rồi. Nhóm đã hoạt động trở lại rồi đó, lần này đã có định hướng rõ ràng, U có thể an tâm tham gia rồi, đừng nản nha.

DeepBlue
30-06-2003, 10:44
Dear Net21, vanlang, eko, havenumber,

xauxi có mong muốn tham gia nhóm, tôi cũng không thể tự mình quyết định được, vậy các bạn cho ý kiến nhá. Theo tôi thì thêm một thành viên nữa cũng tốt, các bạn cho biết ý kiến sớm nhá.

To xauxi, bạn cố gắng chờ một chút nhá. Chắc chắn là mọi người sẽ có thông tin phản hồi cho bạn đó.

Thân,

Hà Thanh Phong

DeepBlue
30-06-2003, 11:22
Dear Net21, vanlang, eko, havenumber,

Tôi đã gởi TUTOR cho mọi người trong Group Study rồi đó nhá. Mình sẽ thống nhất như thế này. Nội dung bài mới cần đọc cho buổi học kế tiếp sẽ được post trong Group Study với chủ đề có những chữ đầu là: [TUTOR] MCSE Group ..., mọi người sẽ theo dõi và trao đổi luôn trong TUTOR đó. Còn trong này sẽ là phần anh em mình theo dõi thông tin của nhóm. Trong truong hợp cần thiết tôi sẽ gởi mail cho mọi người. OK

Thân.

vanlang
30-06-2003, 21:00
về phần xâu xí thì em xin không có ý kiến . tuỳ các anh thôi nhé .. nhưng có thêm xauxi thì chắc vui . vì em đâu thể lên trên đó nữa .. đang nghì mà ...
mà anh phong nè ... em làm ở nhà được rùi .. lúc đầu nó cũng cứ đòi pass đúng .. em tức quá quậy một hồi rùi cũng ok rùi .. cám ơn anh nhé

net21
01-07-2003, 17:16
Các bạn thân..
Chuyện thành viên xauxi có tham gia hay không thì thứ bảy này các thành viên họp và quyết định luôn nhé. Hẹn thứ bảy này gặp mặt.

DeepBlue
04-07-2003, 11:02
To Net21,

Rất vui vì em vẩn còn nhiệt huyết với nhóm, cố gắng tham gia với nhóm nhá.
Anh đồng ý với em về thành viên xauxi, thứ bảy này anh em nhớ đi đông đủ và đúng giờ nhé. Nhưng anh thấy cũng có thể hỏi ý kiến mọi người trong nhóm mình trên diễn đàn cũng được, xauxi tham gia sớm một tuần cũng tốt mà.
Chiều nay lúc 2h anh em có thể online YM được không? Nếu được thì mình sẽ bàn chuyện đó luôn.

Thân.

eko
04-07-2003, 14:32
bây giờ là 14:35 , em đang online mà có thấy ai đâu, có việc gì không anh?

vanlang
04-07-2003, 15:41
em cũng đang online đây không bít có chuyện gì nhỉ ..mà giờ là 3:40 rùi

DeepBlue
08-07-2003, 12:55
Hi MCSE Group,

Hôm trước học như thế nào rồi, deepblue tưởng đâu mọi người sẽ post bài lên chứ, sao chẳng thấy tăm hơi đâu cả, chắc là quên rồi phải không????

vanlang
08-07-2003, 13:43
hê .. em nhờ anh net rùi chắc ảnh đang soạn bài trước khi post đó mà . anh ráng đợi nhé

quartzi
09-07-2003, 23:43
Nhóm còn nhận thêm thành viên không vậy ? Tui cũng muốn tham gia , nhưng không biết các bạn học đến đâu rồi .... không biết có theo kịp không nữa :O

DeepBlue
10-07-2003, 13:52
Hi moi nguoi,

Sao khong thay ai post bai cho tuan nay vay. Vay moi nguoi hoc tiep Module 5 nha. Hinh nhu DDTH hom nay vao hoi cham do. Vao mai ma khong post duoc bai trong Group Study. Vay anh em cu theo doi trong nay nha.

Than.

havenumber
11-07-2003, 07:10
win2k server:
thang cap tu workgroup len domain gap van de.
xin vui long chi gium toi, k biet tai sao?
no bao loi nhu sau:

D:\Program Files\Wisdom-soft ScreenHunter\ScreenHunter_001

mong nhan duoc thu tra loi som

DeepBlue
11-07-2003, 10:35
Dear Have Number,

Em cũng chưa bao giờ gặp trường hợp này nữa. Vậy là anh đang promodc thì nó báo lỗi hả??

eko
11-07-2003, 11:38
dcpromo chứ, nó sẽ ra cái Winzard cho mình setup, công việc duy nhất là brow đến cái sorce Win 2kserver thôi, lỗi này mình cũng chưa bị bao giờ

vanlang
11-07-2003, 15:24
em coi cái hinh không được . .nhưng mà em có gặp lỗi này .... anh thử coi lại cái Ip ... xoi xem cáp mạng có được nối kô . xem máy có nhận nhau ko ..
anh cho em coi lại cái hình .. cảh thấy ig hết

vanlang
12-07-2003, 10:34
sỏy nha mấy anh .. chiều nay em bận đột suất .. hổng lên online được .. vậy mấy anh cứ họp offline đi .. rùi post lên cho em coi với .. sogi everybody ...

eko
13-07-2003, 12:17
nhóm học MCSE bắt đầu ì ạch nữa rồi, theo đà này chắc là ko duy trì được quá, lần nào họp mặt cũng thiếu mấy người, chán thật :(

DeepBlue
14-07-2003, 11:56
Dear MCSE Group,

Tôi thật sự cũng hơi nản một chút, là vì mình là người khởi xướng mà lại không giúp gì được cho các bạn trong nhóm. Nếu mình có thể tự học thì có khi cũng chẳng cần nhóm làm gì, nhưng nhóm là để cùng nhau thảo luận, giải quyết các thắc mắc. Có thể là các bạn cho là không có gì để hỏi nên không cần thiết phải họp nhóm, nhưng tôi nghĩ không phải vậy, có 2 lý do: 1. Mình sẽ tạo một thói quen làm việc nhóm với nhau, sau này đi làm rồi các bạn s4 thấy nó cần thiết như thế nào. 2. Tôi tin là tụi mình chưa đọc kỹ lý thuyết, thực hành chưa nhiều và chưa có va chạm thực tế nên không thấy được những thắc mắc, những khó khăn.

Mình nói vậy để mong các bạn hiểu và sẽ cố gắng hơn nũa, vì thật sự mình rất muốn đóng góp những gì mình có thể vì nếu không mình vẫn có thễ tự học như các bạn vậy thôi.

Cố lên nhé các bạn.

Thân.

net21
16-07-2003, 15:54
Sinh nhật này mọi người ráng tập trung lại một lần đủ mặt thử xem...

XI_TRUM
16-07-2003, 19:37
Ui trùi chờ TRUM nữa, cho TRUM đăng ký nhe.
Vikhoa cho XI_TRUM đăng ký nhe nhưng bữa nào thì sẽ học, mình muốn thực hiện ngay. Ai có mobile hong cho TRUM xin luôn nhe có gì liên hệ cho dễ.

------------------------------------------------------------
Mail của TRUM : phuongdq@genpacific.com.vn
hay phuongnet@gmx.net

vanlang
19-07-2003, 18:36
ặc ặc .. sori .. tại chiều nay nhà em vừa mới dọn xong nên hổng thể online cùng mọi người .. giờ em đã có thể online ở nhà được rồi :D .. ha ha sướng quá ...

hackervn1
30-10-2003, 07:40
Minh cung muon tham gia nua .minh da hoc qua 210 va 215 roi

girltinhoc
23-11-2003, 20:20
Tui đọc được tin này quá muộn. Hiện nay tui cũng muốn học về quản trị mạng nhưng tôi chưa biết gì hết, tui có thể tham gia được không?

tuandt
24-11-2003, 17:54
Girl hả? sao không chọn ngành nào khác hơn mà học, theo chi cái ngành này chi cho khổ cực mà sau này còn cực khổ nữa.

http://www.diendantinhoc.com/showthread.htm?t=27658

phong_la
01-10-2004, 01:10
Thay cac ban toan la ban khong? Khong thay thuc hien duoc gi ca. Khong phai la dan CNTT ti nao. Noi la phai lam moi dung la dan CNTT

anhviet
20-10-2004, 17:02
Không biết nhóm bây giờ học hành ra sao rồi nhỉ, lâu lắm rồi không thấ online, hay là tan rã ròi???

william
21-10-2004, 16:11
Tui không biết nhiều về cái này nhưng tui thấy hứng thú với nó lắm. Tui co the gia nhap đươc không.Nếu được thì trả lời cho tui biết với.

anhviet
22-10-2004, 18:07
Nhóm đã tan rã rồi ông ơi, gia nhập làm gì nữa!

04k2065
23-10-2004, 15:30
thông tin cua anhviet la dung hay sai thế, tại sao tui chưa gia nhập mà đã tan rã rồi?????

khiemnvc
29-11-2004, 12:04
Mình đang học để thi 2 môn còn lại trong MCSE 2K. Cho mình tham gia với nha để được học thêm; mình ờ Sài Gòn. Đạt MCSE trong thời gian tới. CK