PDA

View Full Version : Cho Em hỏi chút về Driver Sound

vict
01-02-2008, 02:40
Máy em sau khi ghost(Trước khi ghost vẫn nghe bình thường và không phải hỏng do chân cắm hay phần cứng) lại máy Em tự động nhận Card Sound và Card Vga,Em thấy dưới thanh Task Bar có hiện lên biểu tượng loa và trong Control panel củng đã nhận nhưng tại sao máy vẫn không phát được tiếng ra loa, các Anh giúp Em với

kimtien
01-02-2008, 13:01
Thỉnh thoảng dùng Ghost hay bị lỗi driver như vậy mà, bạn thử Ghost lại 1 lần nữa đi, nếu ko đc thì nên cài lại Win . Tốt nhất ko nên dùng ghost mà nên dùng Acronis.True.Image hay hơn nhiều

thanhnx1982
01-02-2008, 14:05
Máy em sau khi ghost(Trước khi ghost vẫn nghe bình thường và không phải hỏng do chân cắm hay phần cứng) lại máy Em tự động nhận Card Sound và Card Vga,Em thấy dưới thanh Task Bar có hiện lên biểu tượng loa và trong Control panel củng đã nhận nhưng tại sao máy vẫn không phát được tiếng ra loa, các Anh giúp Em với

Chào bạn.
Trường hợp này bạn thử tìm driver chuẩn của card sound rồi cài lại xem sao nhé? rất có thể driver chưa đúng bạn à! - MainBoard của bạn model và tên gì vậy? tớ sẽ tìm giúp bạn :D
Chúc thành công!

vict
02-02-2008, 11:21
Anh ơi khi ghost máy nó nhận Driver này Realtek Ac97 nhà Em có quan net 10 máy Main gần như giống nhau 1 máy Em cài lại = CMI9761 thì chạy đựoc nhung các máy khác khi cài = CMI9761 thì đến 94% là đứng đơ luôn, Anh giúp Em với

vict
02-02-2008, 23:08
Ai giúp Em với Em cần gấp quá