PDA

View Full Version : account admin

decp
31-01-2008, 22:54
máy nhỏ bạn mình ko biết nó bấm sao,mà bây giờ khi vào windows bằng account user ko cài thêm dc chương trình nào hết, nó thông báo là

"YOU HAVE TO BE LOGGED ON AS ADMINISTRATOR TO PERFORM THIS INSTALLTION.
IF YOU DONT'T HAVE AN ADMINISTRATOR ACCOUNT, PLEASE AS YOUR ADMINNITRATOR FOR INSTALLTION THÍ SOFTWARE PRODUCT"

mà nhỏ bạn đệ ko biết passwỏd admin luôn, vậy bây giờ phải làm sao, dùng đĩa hỉen ddc ko vậy các bro, nếu ddc thì dùng chương trình nào, hay làm cách nào khác thì chỉ đệ dùm đi, gấp lắm rồi
Cám ơn rất nhiều

lookfoward
31-01-2008, 23:00
Dùng Hiren Boot CD đi bạn. Tham khảo thêm ở đây nè (http://benhvientinhoc.com/index.php?showtopic=3054)

decp
31-01-2008, 23:07
Dùng Hiren Boot CD đi bạn. Tham khảo thêm ở đây nè (http://benhvientinhoc.com/index.php?showtopic=3054)

cám ơn bạn nhiều, nhưng links die rồi bạn ơi, bạn còn links nào nửa ko

decp
01-02-2008, 13:06
sory, mình vào ddc rồi, cám ơn bạn nhiều

cái nick đó
01-02-2008, 13:41
ra tiệm mua 1 cái Hiren Boot CD

decp
01-02-2008, 23:39
bửa nay mình qua nhà thằng bạn,thấy máy nó lúc mới mở lên khoảng 5s là đòi password rồi chứ ko fai tới lúc hiện ra màn hinh log on như bình thường, tôi nghĩ cái đó rất hay,mình chưa có thử nhưng nghĩ là có muốn dung đĩa hiren boot mở khoá cũng ko ddc nữa, tại vì mới khởi động là nó đòi liền rồi, ko đợi tói lúc boot đĩa đâu, mà máy này của người ta cho nó,nên nó cũng ko biết làm cách nào nữa, nếu ai biết làm cách nào thì chỉ dùm đệ hé,nếu chỉ cách phá bỏ password luôn thi quá tốt rồi, cám ơn các huynh trước nghe

naturo
02-02-2008, 11:12
bửa nay mình qua nhà thằng bạn,thấy máy nó lúc mới mở lên khoảng 5s là đòi password rồi chứ ko fai tới lúc hiện ra màn hinh log on như bình thường, tôi nghĩ cái đó rất hay,mình chưa có thử nhưng nghĩ là có muốn dung đĩa hiren boot mở khoá cũng ko ddc nữa, tại vì mới khởi động là nó đòi liền rồi, ko đợi tói lúc boot đĩa đâu, mà máy này của người ta cho nó,nên nó cũng ko biết làm cách nào nữa, nếu ai biết làm cách nào thì chỉ dùm đệ hé,nếu chỉ cách phá bỏ password luôn thi quá tốt rồi, cám ơn các huynh trước nghe

tháo pin CMOS ra đợi khoảng 1 ,2 tiếng rồi sau đó lại nắp vào

leeyongjune
02-02-2008, 21:55
Dùng đĩa boot khởi động lại máy bấm f2 hoặc delete tùy máy chọn từ cd chọn next chọn 4 password..... chọn remove password ok xong