PDA

View Full Version : Có bạn nào bị lỗi Windows kì lạ như này chưa ?

fantin
31-01-2008, 10:37
Thấy máy chạy chậm hơn ngày bình thường rất nhiều nên mình nghi bị virus , click phải chuột trên icon ổ đĩa D , E và F thì lệnh Open , Explore đều bị lỗi font (ra các kí tự rất lạ) , riêng ổ C mới cài lại thì ko bị gì cả ? Mình có cài Kis 7.025 nhưng do key hết hạn lâu vả lại bị blacklist nữa nên ko ăn thua gì , và sau khi cài lại win , vào win được một lúc thì explorer.exe tự động tắt , các lệnh tắt như : Cửa sổ + E , hay Cửa sổ + D hoàn toàn ko chạy được , click double click vào icon các ổ cứng cũng ko chạy được , nhưng mở theo cây thư mực phía bên trái thì lại open ra được , thế có phải windows bị virus nặng lắm phải ko ta . Cái thứ 2 là mình dùng đĩa hiren boot để diệt virus từ ngoài nhưng ko tài nào vào được chương trình vì ko load được CDROM driver . ???? . Thật là chưa bao giờ mình bị tình trạng kì cục như thế này. Các bạn giúp mình với , thanks a lot !

fantin
31-01-2008, 11:07
hic ko ai giúp mình ah , tết này buồn rồi

sieudot
31-01-2008, 11:23
Bác này nhiễm cái bệnh giống như mấy bác bên kia. Em đã hướng dẫn cách giải quyết rồi đó:
- Diệt Trojan cho sạch bằng AVG Antivirus pro
- Sửa lại key MOUNTPOINTS2\SHELL trong REGISTRY

Xem các thread sau:

http://www.ddth.com/showthread.php?t=166193

http://www.ddth.com/showthread.php?t=166593

lamthanhhaipsr21
14-02-2008, 10:08
Không cần đâu bạn chỉ cần download file autofix.exe của anh Nguyễn Tử Quàng là OK nhé
Bị ổ đỉa nào thì copy file đó vào ổ đó sao đó click vào nó hiện lện đã fix thành công sao đó khởi động là oK
Bảo đảm hết

tinhxp251
14-02-2008, 11:24
Máy bác bị nhiễm virus nặng rùi, bác dùng thử thằng Kaspersky Anti-Virus Personal Pro 6.0.2.614 xem, mình dùng thằng này cũng được lắm, nếu máy bạn nối mạng updat thường xuyên là hay nhất.
Tốt nhất là bạn đưa hết dữ liệu sang 1 ổ, rôi phá ổ C đi, cài lại vì virus đã ăn sâu vào hđh rùi, cài xong, lấy đĩa virus cài trước sau đó quét virus ở ổ chứa dữ liệu là xong.
Cách này là tốt nhất đấy!
Chúc thành công!

cakiem123
16-02-2008, 21:53
Bạn lamthanhhaipsr21 nói đúng đó + BKAV mới về quét là xong

gh0st.net
27-02-2008, 21:50
sac,virus này thì dùng KIS là hết ngay ah mà :D