PDA

View Full Version : MẤy Pro Oi Cho Em Hoi TÍ

dvha
29-01-2008, 20:54
MẤy A Ơi E TÍnh Mua Con Hp Pavilion Dv2500 Nhu Sau
Core 2 Duo 2x2.2 Ghz T7500 4MK Santa Rosa
Hdd 160gb Ddram2 2048mb Vga 319mb Geforce 8400 Gs
Display 14.1" Wide GuƠng Webcam Dvd Rw
Fax*net 56k ,10/100 Wireless N,sd,1394,reader Finger CÓ Bluetooth DÙng Vista Premium BẢo HÀnh 12thÁng HÀng ThÙng GiÁ La 1280 Usd
Em ThẤy CẤu HÌnh MÁy NÀy ĐƯỢc LẮm NhƯng Ko HiỀu Sao ChỖ NÀy SỐ P/n gi trên Thùng hàng Lại Ko Trùng P/n với máy tức cái thùng hàng đó Ko fải của cái máy E Coi.ChỦ tiệm nói là do HẢI Wan KiỂm Tra nên làm lộn ThÙng HÀng RÙi.e Coi Trong DiỂn DÀn MÌnh ThẤy Hp CÓ P/n SẼ ChỨa DẤu # NhƯng CÁi MÁy E Coi Thi Lai Ko Co DẤu # MẤy Huynh À.thẰng BẠn E NÓi GiÁ máy NÀy ChỈ mắc hơn bên MĨ CỠ 80usd Thui.e BÍt LÀm Sao ĐÂy GiÚp E VỚi LiỆu E CÓ Mua TrÚng hàng loại 2 Hay 3 Ko VẬy.KHI COI MÁY THÌ CHỦ TIỆM CÓ ĐƯA E XEM HÀNG LỌi 2 và 3 nhưng lại đựuc gi trên máy chứ ko fải thùng hàng như diễn dàn mình dã nói.e rối lắm giúp e
E DANG O TPHCM LIỆU E CÓ THỂ MUA MÁY Ở ĐÂU DƯỢC ĐÂY.
ĐÂY LÀ BÀI E DỌC Ở DIỄN DÀN MÌNH
http://www.ddth.com/showthread.php?t=157018

OldmanLearnIT
29-01-2008, 21:25
Bạn đừng lo. Nói chung quan trong nhất là máy bạn phải còn zin, tức chưa bung OS. Mình đề nghị bạn kiểm tra vài thứ như sau:
1. Bạn xem lại Model máy, P/N có đúng không (ngay ở trên máy)
2. Tình trạng vật lý (có trầy xướt, móp méo, dơ bẩn, . . .)
3. Win phải chưa bung
4. Kiểm tra lại sách đĩa xem có bị lộn ko?
Nếu ở t/h như vậy chủ tiệm phải bớt giá cho bạn ít nhất là 5%. Bởi vì nếu sau này bạn có bán lại máy, nếu thiếu bao bì, sách đĩa thì sẽ mất giá.

Chào thân ái !

LanAnh
29-01-2008, 21:29
MẤy A Ơi E TÍnh Mua Con Hp Pavilion Dv2500 Nhu Sau
Core 2 Duo 2x2.2 Ghz T7500 4mk Santa Rosa
Hdd 16ogb Ddram2 2048mb Vga 319mb Geforce 8400 Gs
Display 14.1" Wide GuƠng Webcam Dvd Rw
Fax*net 56k ,10/100 Wireless N,sd,1394,reader Finger CÓ Bluetooth DÙng Vista Premium BẢo HÀnh 12thÁng HÀng ThÙng GiÁ La 1280 Usd
Em ThẤy CẤu HÌnh MÁy NÀy ĐƯỢc LẮm NhƯng Ko HiỀu Sao ChỖ NÀy SỐ P/n ThÙng HÀng CỦa MÁy LẠi Ko TrÙng P/n VỚi MÁy TỨc CÁi ThÙng HÀng ĐÓ Ko FẢi CỦa CÁi MÁy E Coi.chỦ TiỆm NÓi LÀ Do HẢi Wan KiỂm Tra NÊn LÀm LỌn ThÙng HÀng RÙi.e Coi Trong DiỂn DÀn MÌnh ThẤy Hp CÓ P/n SẼ ChỨa DẤu # NhƯng CÁi MÁy E Coi Thi Lai Ko Co DẤu # MẤy Huynh À.thẰng BẠn E NÓi GiÁ NÀy LÀ ChỈ MẮc HƠn Ben MĨ CỠ 80usd Thui.e BÍt LÀm Sao ĐÂy GiÚp E VỚi LiỆu E CÓ Mua TrÚng hàng LoẠi 2 Hay 3 Ko VẬy.KHI COI MÁY THÌ CHỦ TIỆM CÓ ĐƯA E XEM HÀNG LỌi 2 và 3 nhưng lại đựuc gi trên máy chứ ko fải thùng hàng như diễn dàn mình dã nói.e rối lắm giúp e
E DANG O TPHCM LIỆU E CÓ THỂ MUA MÁY Ở ĐÂU DƯỢC ĐÂY.
ĐÂY LÀ BÀI E DỌC Ở DIỄN DÀN MÌNH
http://www.ddth.com/showthread.php?t=157018

Đọc đau hết mắt vì chả này viết. Thiếu tôn trọng với người khác thật.

Kiểm tra đi máy trước khi nhận chứ?

Buồn cười chết đi được, vì có người nháy vào mà chưa biết làm gì!!
________________________________________________ (http://tinhocabc.myminicity.com/)http://i215.photobucket.com/albums/cc99/ttthabc/logo/BuonCuoi.gif

dvha
29-01-2008, 23:23
Cám ơn bạn OldmanLearnIT nhìu lắm.Nhưng mình chưa hiểu là BAN NÓI "TRONG TRƯỜNG HỢP VẬY" tức là máy mình coi nó rơi vào 1 trong những tình trạng mà bạn liệt kê đó hả hay la trường hợp của mình vậy.
máy đó thì mình vẫn chưa mua.mình tính để wa tết sẽ mua bạn à.mình sẽ trình bày tình hình như sau:
-Máy đó dùng là win vẫn chưa bung hiện vẫn xài demo
-Vì chưa mua máy nên mình chưa kiểm tra mấy cái đĩa nhưng nếu "lộn" thì lộn j vậy bạn
-Theo sự wan sát của mình thì máy vẫn còn mớichưa trầy sướt ,ốc thì thấy vẫn chưa trầy nhưng theo mình biết thì hàng loại ba thi outlook mới 100% mà,hơn nữa ốc có thể sơn lại được
-Còn phần coi lại P/N máy có đúng ko là đúng sao với j vậy bạn mình còn lúa lắm nên chả biết coi j cả bạn hướng dận mình rõ hơn nha
Bậy h mình chưa biết mua máy ở đâu cả bạn có thể giới thiệu mình vài chỗ ko.Một lần nữa thanks bạn

dvha
29-01-2008, 23:29
Cái bạn Lan anh j đó dễ thương vậy mà sao zữ thế.Tại mình đang lo nên đánh máy ko kĩ.Hơn nữa cái unikey của mình sao ấy chuyển wa "v" hay "E" đều đánh tiếng việt được.Bạn đừng kết luận mình thiếu tôn trọng người khác.Mình đang nhờ các bạn júp đỡ mà sao bạn lại nghĩ vậy.Mà bạn gi "KIỂM TRA ĐI MÁY.." mình cũng chả hiểu j(ai bảo đánh lộn chi).Mà mình thấy cũng ko đến nỗi nào đâu sau này bạn nên cẩn trọng lời nói hơn nha.Mong được bạn júp đỡ

OldmanLearnIT
30-01-2008, 09:15
Cái em Lan Anh mê CSGT đấy mà, đang bực tức vì bị mấy anh bên Chit Chat nhéo quá trời luôn.
Theo mình tốt nhất bạn nên kiếm chổ khác mua đi cho dỡ mệt. Bạn nên nghiên cứu thêm hàng Dell, chất lượng rất ổn định.

dvha
30-01-2008, 09:33
Vậy theo bạn mình nên mua hàng dell ah3.thế giá cỡ 1300usd thì mình có thể mua được moden j vậy .mình ko rành lắm.Nếu vậy thât sự thùng hàng và máy ko cùng P/N thi tuyệt đối ko mua fải ko bạn.Cho mình hỏi lại là nếu rơi vào đúng tình trạng mà bạn đạ nói thi 2 giá phải được giảm 5-10% phải ko bạn.thanks

huongct
30-01-2008, 10:50
Bác Oldman nói đúng đó, chắc bác có nhiều KN. Hiện nay Dell rất ổn định, còn cái HP nếu bán phải giảm giá cho người ta, cái thùng quan trọng lám bạn à. Nếu hàng mới mà bị mất thùng thì phải giảm đến 10%, có khi còn bán không được, cái này do tâm lý của người Việt mình mà.

dvha
31-01-2008, 00:13
Vậy là e hiểu rùi.e đang ngía cái hp pavilion 6500 nua.Cac bac coi nó được cái là chip T7700 tức là core 2 duo 2x2.4 ghz đó.Còn lại là giống như máy trên
Tiếc là HDD chỉ có 120ghz và lại ko có bluetooth các bác ạ.Cảd màn hình nó thi 128mb có thể share lên đến 831Mb giá nó là 1360 ÚD các bác có thấy mắc ko.
các bác ơi làm ơn chỉ dùm em thử cái moden máy DELL nào cho em thao khảo đi cỡ 1300USD đó giúp e đi

dvha
31-01-2008, 13:09
sao ko ai trả lời e vậy