PDA

View Full Version : phục hồi file

nam hải
28-01-2008, 13:08
sau khi mình dùng chương trình "Get Data Back" để khôi phục lại dữ liệu thì các file nhạc ko thể đọc được mong các bạn giúp đỡ mình sin cảm ơn

vuhai1904
28-01-2008, 13:47
Bạn kiếm K-Lite Codec về xài thử, miễn phí hoàn toàn. Có thể do những file nhạc trên máy bạn không đọc được do thiếu code thôi.

nguoimoi
28-01-2008, 13:52
download : http://www.free-codecs.com/download/K_Lite_Codec_Pack.htm

nam hải
30-01-2008, 20:30
Mình xin cảm ơn các bạn. Để dùng thử xem nào

hungthamhs
12-03-2008, 20:39
Chào các huynh! Hôm nay có lẽ là ngày xấu trời, em thao tác nhầm thế nào khiến toàn dữ liệu trên ổ cứng của em gần như là mất hết. Khi em đang dùng chương trình để xóa đi 1 ổ đĩa, nhứng do không cẩn thận em xóa nhầm sang ổ khác. Sau khi chương trình chạy được 1 lúc em mới phát hiện ra và cho chương trình dừng lại. Nhưng sau đó kiểm tra lại thì máy không nhận được ổ đó nữa. Em đã dùng tính năng Undelete của chính chương trình đó để phục hồi lại, nhưng cũng chỉ khôi phục lại tên của các thư mục trong ổ đĩa, còn toàn bộ dữ liệu chứa trong nó thì bị mã hóa hết không cách nào mở được. Sau đó em có kiểm tra lại dung lượng thì máy thông báo là 95Gb (ổ này em chỉ chia có 30Gb). Đây là toàn bộ dữ liệu em góp nhặt ừ lâu nay,, hơn nữa lại có 1 số tài liệu em chuẩn bị phải nộp. Giờ thì không biết phải làm như thế nào. Mong các huynh cứu vớt em với. Hu hu hu...

i_love_IT
12-03-2008, 21:07
Báo sai dung lượng là lỗi bảng FAT rồi. Bạn thử dùng get data back xem sao.