PDA

View Full Version : lỡ gỡ bỏ chương trình?

tangluong
28-01-2008, 13:02
tôi lỡ tay gỡ bỏ 1 chương trình trong hộp "change or remove program"thì bây giờ có hồi phục được ko?tôi đã cố gắng hồi phục mà chưa được.Nếu ko hồi phục được thì"gỡ" bỏ cũng như "xóa" chương trình hả các bạn?

minhtuan_8x
28-01-2008, 13:39
tôi lỡ tay gỡ bỏ 1 chương trình trong hộp "change or remove program"thì bây giờ có hồi phục được ko?tôi đã cố gắng hồi phục mà chưa được.Nếu ko hồi phục được thì"gỡ" bỏ cũng như "xóa" chương trình hả các bạn?

Khi bạn tiến hành gỡ bỏ 1 phần mềm nào đó, bằng cách này (Vào Add/Remove Program) hay cách khác (vào đường dẫn phần mềm rồi kích Unsintall) - Thì không thể phục hồi lại được. Trừ khi, bạn có file cài đặt, rồi cho chạy lại nó... Ví dụ tôi cài 1 phần mềm nghe nhạc là Winamp - Sau đó tôi gỡ bỏ nó như cách bạn nói - Rồi bây giờ tôi lại muốn có phần mềm nghe nhạc - Tôi vào trong ổ đĩa tìm file cài đặt rồi chạy lại bình thường (hoặc có thể tìm trên mạng) - Bạn đã gỡ ra thì là gỡ ra rồi, còn "gỡ" hay "xóa" chi nữa??? - Giống như bạn đốt 1 tờ giấy rồi, thì còn "đốt" hay "vứt" chi nữa!!!!^^

tangluong
28-01-2008, 13:52
vậy "gỡ" xong nó ko ở trong sọt rác nữa hả bạn?vậy "gỡ" mạnh hơn cả "xóa" à?cứ tưởng nó nằm trong sọt rác.Dại quá