PDA

View Full Version : khong vao internet duoc xin giup do

muonhoc
27-01-2008, 09:51
may cua minh cai winxp-pro cai xong Vao internet duoc lien ,den khi cai may cho dua ban thi lai khong Vao internet duoc, VAy ai biet chi giup cho minh voi, cam on rat nhieu

minhtuan_8x
27-01-2008, 15:51
Vì đây là chủ đề đã có trên box nên tớ không viết ra đây mà cậu hãy vào : http://ddth.com/showthread.php?t=161824 để xem! - Trong này có cách khắc phục hết! - Riêng trường hợp của bạn, việc cài máy xong vào được internet liền là không thể, phải qua quá trình thiết lập kết nối mạng nữa, bạn của bạn không vào được thì xem có phải biểu tượng Local Area Connection có xuất hiện duớu thanh tác vụ (chỗ có coi giờ á) - không? - Rồi báo lại cho mình, chỗ topic này cũng đc.

binhnc
27-01-2008, 15:56
có thể là do thiếu driver bạn ah ! My computer/manager xem thử driver card mạng có bị dấu chấm than màu vàng ko ( hoặc dấu chấm hỏi màu vàng )! lấy đĩa khi mua máy có kèm theo ể cài driver ! nếu ko có đĩa vào start/run/dxdiag copy 2 dòng System manufacture và System modem vào topic này mình sẽ tìm giùm cho

muonhoc
28-01-2008, 16:54
Local ARea connection o cho coi gio co ban a ,va xuat hien bieu tuong 2 mang hinh chong len nhau va co them dau cham than hinh tam giac mau vang o do nua.

funvn
28-01-2008, 17:22
Local ARea connection o cho coi gio co ban a ,va xuat hien bieu tuong 2 mang hinh chong len nhau va co them dau cham than hinh tam giac mau vang o do nua.

Tốt nhất bạn hãy chụp ảnh và post lên đây cho mọi người coi.

muonhoc
28-01-2008, 18:36
minh ko biet chup anh va post hinh ban ah. hay giup cho minh di.cam on rat nhieu,

muonhoc
28-01-2008, 20:17
co ai giup cho minh voi Ko vao internet duoc

blackcactus
28-01-2008, 20:21
Nó báo limit or no connecvity (hình như là viết như thế!) phải không? bạn xem thử bạn có đặt IP tĩnh không? nếu có thì không vào mạng được. cũng có thể driver của card mạng không đúng

muonhoc
28-01-2008, 20:56
cai cung mot dia win ma cai may cua ban minh thi vao mang duoc ,con may cua minh thi ko vao duoc,cung xai chung mot mang

muonhoc
28-01-2008, 21:14
IP tinh do la XEm o dau ban ,Ban Huong dan cho minh di

minhtuan_8x
28-01-2008, 21:42
Nó báo limit or no connecvity (hình như là viết như thế!) phải không? bạn xem thử bạn có đặt IP tĩnh không? nếu có thì không vào mạng được. cũng có thể driver của card mạng không đúng

minh ko biet chup anh va post hinh ban ah. hay giup cho minh di.cam on rat nhieu,

--> Người ta đã "tập tễnh" vậy mà bạn nói toàn điều cao siêu răng họ hiểu... Mà chú này hình như khoái sapm hay sao, không đọc link bài tôi hè!

muonhoc
28-01-2008, 21:56
card mang den Van sang,con Ip tinh thi XEm o dau vay noi that Minh moi tap tenh biet Vi tinh thoi Cau Xin moi nguoi Huong Dan tan tinh cho minh Voi < cam on rat nhieu

muonhoc
30-01-2008, 19:37
IP tinh co ban ah. vay bay gio lam sao de vao duoc