PDA

View Full Version : Gửi SV FPT

SoBadUS
26-01-2008, 17:52
Tớ muốn nói với các cậu câu này : " Cây ngay ko sợ chết đứng". Nếu ko làm việc gì sai thì ko sợ thiên hạ bàn tán.

Trong cái topic trước , tớ ko hề có nửa lời than vãn, trách mọc vụ 50$. Tớ chỉ có lỗi khi copy những bài do chính các câu viết để đưa lên cái diễn đàn này.Các cậu chửi tớ là lười ko đi học võ, là mọi người đi đc tại sao mình ko đi được. Các cậu chẳng có bằng chứng gì nói tớ như vậy.Tớ ko care về 50$,bởi tớ đã left FU and never comeback.

Mục đích của tớ là thử để cho diễn đàn svfpt ở chế độ mở xem nó ra sao. Thật ko ngờ lại gặp phải phản ứng dữ dội như thế.

SV FPT đây sao, những con người hở tí là dọa đánh, là dọa hội đồng.

Tớ chỉ xin lỗi với nhà trường rằng tớ đã 1 phần nào đó làm nhạt đi hình ảnh của nhà trường. Tớ cũng đã xóa cái topic đó đi rồi.Nếu thực sự các cậu là người có học thì đừng nên nói những câu như những topic trước nữa.

Folio
26-01-2008, 18:01
Mục đích của tớ là thử để cho diễn đàn svfpt ở chế độ mở xem nó ra sao.

Cậu ko phiền nếu tớ muốn xem cái giấy chứng nhận quyền "thử để cho diễn đàn svfpt ở chế độ mở" của cậu chứ?

Bố Tây
26-01-2008, 18:14
Mình đã ghét thằng FPT rồi, giờ ghét luôn cả lão Anh, Lão bình, ghét luôn hết thằng nào làm cho FPT, học ở FPT, hôm qua, coi mấy cái nhãn bảo hành, có logo FPT là bóc và đốt hết sạch rồi :D

conank
26-01-2008, 18:38
1. bạn có phải FUer không - chắc là có thế thì tại sao tự dưng lại tách mình ra khỏi xã hội vậy. Ở miền bắc những người tự tách mình ra khỏi xã hội - đều bị tách ra ở riêng đấy - ở Gia Lâm ý - ... bạn biết chứ.
2. chỉ số IQ của bạn thì chắc là cũng tàm tạm ... nhưng chỉ số EQ của bạn thì ... mình chắc là ... không bằng cái loại 120 nghìn đứng vẫn trai buổi tối phố Tông Đản.
Người ta có câu ăn cây nào rào cây đấy ... cái loại như bạn làm đâu cũng thế thôi, học đâu cũng thế thôi. Bạn không thay đổi đời đéo bao giờ khá lên được đâu.

Đúng ... chúng tôi - FUer là những người có học. Và chúng tôi cũng biết chửi. Có phải đụt đâu mà không biết chửi. Đây chính là văn hoá "lương thiện của FU". Chúng tôi chỉ thằng vào bạn mà chửi - cái loại "Chó phản chủ"

chắc chắn svfpt.net là một cộng động tuyệt vời - những ý kiến mà bạn mang đi trích dẫn là những góp ý của sinh viên trong trường nhằm xây dựng nhà trường tốt hơn. Và chúng tôi sẽ chứng minh sẽ xây dựng nó. Đéo cần cái loại óc chó như bạn xem vào. Bạn không chung con đường với chúng tôi thì đừng có " Chưa qua sông đã đấm buồi vào sóng" (câu này là tục ngữ của các cụ nhá)

Thôi bạn out rồi thì thôi
nhưng người ta vẫn có câu" Chó vẫn sủa - ô tô vẫn đi"
mình sợ bạn không đủ thông minh để hiểu thì mình giải thích cặn kẽ cho nhá: Nếu coi mỗi FUer là một ô tô - (svfpt - 1)(trừ bạn ra đấy) là một đoàn ô tô đang đi cùng trên một con đường FU- thì bạn là "chó". Đứng ngoài lề và sủa ầm ĩ.
Thế nhá
chúc ngày mới ăn nhiều chửi hơn
chúc ngày mới nóng tai hơn
chúc ngày mới giảm thọ hơn (sống sao cho thật tốt chứ để người khác chửi thì chẳng hay tí nào)

-------------------------------
@: nếu cây ngay không sợ chết đứng - Chẳng việc gì bạn phải xoá cái topic kia đi. Chẳng việc gì phải lập riêng một cái nick chỉ để post vớ va vớ vẩn "đéo ăn được thì đạp đổ". Chẳng việc gì phải giấu tiệt profile.

You are ... sonnawabitch

Về mặt khác thì không biết chứ về mặt lịch sự thì sinh viên FPT Uni cứ gọi là nhất í. Ăn nói hết sức nhã nhặn và lịch sự nhá

Hơ, asanezy cũng mới 1 post

SoBadUS
26-01-2008, 18:59
Cậu ko phiền nếu tớ muốn xem cái giấy chứng nhận quyền "thử để cho diễn đàn svfpt ở chế độ mở" của cậu chứ?

Vậy cậu có giấy chứng nhận thông tin trên sv fpt đã được đăng ký bản quyền chứ?!

SoBadUS
26-01-2008, 19:03
Mình ko muốn tranh cãi nữa, bạn nào thấy bức xúc thì cũng đừng nên nói những lời nói "Nặng nề" như thế.Cái này ko phải mình mà là chính các bạn đang làm nhòa đi hình ảnh FU đấy.

Các bạn chửi mình, các bạn thấy hả dạ. Các bạn cứ chửi, hậu quả là các bạn gánh.Chứ chẳng phải mình.Nếu thực sự các bạn yêu trường như thế, bảo vệ trường như thế thì các bạn nên xử sự thế nào cho đúng cách.

khongcaycu
26-01-2008, 19:08
Sặc. SV FPT đừng để " Giận quá hóa dại" chứ.

Cùng lùi một bước thì mọi việc sẽ tốt đẹp hơn mà.

meotrang7x
26-01-2008, 19:09
Chẳng có gì xác thực cái gì cả. Ai dám đảm bảo là những post trên là do SV FPT Uni gửi nào? :detective:

a_zy
26-01-2008, 19:09
Ôi bạn SoBadUS có tâm hồn thật là thánh thiện

yêu lắm ý

khongcaycu
26-01-2008, 19:17
Ôi bạn SoBadUS có tâm hồn thật là thánh thiện

yêu lắm ý

PD hả A_ZY :D

meotrang7x
26-01-2008, 19:20
sinh viên FPT cứ gọi là nhất về cái khoản chửi nhau........

Sao bác biết đó là SV FPT Uni?

a_zy
26-01-2008, 19:20
PD hả A_ZY :D

PD - nghĩa là gì thế :">

Giá mà có thank :-J

clary
26-01-2008, 19:48
Tớ muốn nói với các cậu câu này : " Cây ngay ko sợ chết đứng". Nếu ko làm việc gì sai thì ko sợ thiên hạ bàn tán.

Trong cái topic trước , tớ ko hề có nửa lời than vãn, trách mọc vụ 50$. Tớ chỉ có lỗi khi copy những bài do chính các câu viết để đưa lên cái diễn đàn này.Các cậu chửi tớ là lười ko đi học võ, là mọi người đi đc tại sao mình ko đi được. Các cậu chẳng có bằng chứng gì nói tớ như vậy.Tớ ko care về 50$,bởi tớ đã left FU and never comeback.

Mục đích của tớ là thử để cho diễn đàn svfpt ở chế độ mở xem nó ra sao. Thật ko ngờ lại gặp phải phản ứng dữ dội như thế.

SV FPT đây sao, những con người hở tí là dọa đánh, là dọa hội đồng.

Tớ chỉ xin lỗi với nhà trường rằng tớ đã 1 phần nào đó làm nhạt đi hình ảnh của nhà trường. Tớ cũng đã xóa cái topic đó đi rồi.Nếu thực sự các cậu là người có học thì đừng nên nói những câu như những topic trước nữa.

Thế bạn ko hiểu là svfpt.net chỉ cho sv fpt đăng nhập thui hả.Đó có nghĩa rằng đó là những thông tin mọi người chỉ thik nói trong nội bộ.Chẳng lẽ tất tần tật chuyện gia đình của bạn đều có thể nói ra cho người ngoài biết ah.Sao bạn k nói thử xem nhà bạn giấu của ở đâu để mọi người cùng bít.
Mà đâu phải sv FU nào cũng dọa chửi đánh bạn.Mỗi người 1 tính đừng có vơ đũa cả nắm.Bạn chưa biết thế nào là "mẹ đau con xót" ah

conank
26-01-2008, 19:52
Người ta tự nhận thì em biết nói thế nào. Bác cũng nhận là xóp we ách ti tech tờ đó thôi. Em cũng tin mà

natri
26-01-2008, 20:06
Người ta tự nhận thì em biết nói thế nào.
Đâu phải nhận thì nó là FPT Uni đâu bạn. Biết đâu đấy lại có kẻ cơ hội vào xúc xiểm này nọ nhằm mục đích cắn trộm và phá hoại và che dấu bằng cách dấu tiệt profile.

@SoBadUS : bạn ơi cho tớ profile tớ hỏi thăm phát.

silkroadpro
26-01-2008, 20:15
dân FPT vào đây hết hay sao mà nhiều mem mới thía ?

TwanJung
26-01-2008, 20:21
Oày!! lại nói về văn hóa "Chửi" của người FPT chúng tớ nhé :)

Vào FPT, các bạn sẽ biết được "Chửi" trong FPT là như thế nào, từ Tổng GĐ, Phó Tổng GĐ, Giám Đốc, Phó Giám Đốc, Trưởng Phòng, Phó Phòng... đến thằng nhân viên quèn, bảo vệ đều có thể "Chửi" together :) Chửi để làm gì nhỉ??

Là con người, từ thằng tây, thằng ta "đéo" 1 thằng nào là không biết chửi. Các bạn thử hỏi chính mình, đã bao giờ các bạn chưa từng PHUN ra 1 câu nào "mát rượi" không, làm l olz có người nào chưa bao h Chửi bậy ?? Thế các bác lại bảo "Chửi cũng phải đúng lúc đúng chỗ, chửi cũng phải kín đáo..." or etc đại cái loại như vậy. Mình xin trả lời là : với phong cách, phong tục của người Vn, mình, sinh viên fpt, sinh viên các trường khác đều đồng ý với quan điểm đó , "Chửi" làm sao phải nhã nhặn, phải lịch sử.

Nhưng xin lỗi đời, nhiều lúc phải cho cái thằng được người khác "Chửi" ăn tát bằng những câu chửi như vậy, chửi thẳng, không nó "đéo" sáng mắt ra được.

Bức xúc quá, "đéo" chửi, thế bao giờ được CHỬI
Bị Chửi, "đéo" chửi, thế bao giờ CHỬI
... Hay cứ giữ lấy, làm của riêng??

Vào FPT, các bạn sẽ được biết đến các câu chuyện mà các Vị chửi nhau như đúng rồi trên bàn họp, trên bàn tiệc, "đéo" có kiểu phân biệt cao thấp gì hết!! Như thế đó :)

Thế vì sao mà CÔNG TY NÓ cứ phát triển đều đều, có khi còn vượt bậc, nhiều THẰNG khác phải mong ước phát triển như NÓ mà làm mãi có được cái L OLZ gì đâu!! Có thể: Vì "đéo" chửi thì chưa sáng mắt ra được, chưa CLEAR ra đc; mà chưa sáng thì vẫn phải TỐI thôi.

Còn nói FPT xấu :) Cái này thì cứ nói thôi, mỗi người 1 cảm nhận!! Thói đời như vậy! 1 người được 799 người yêu một lúc thì hơi khó @_@

Đương nhiên không chỉ vì có văn hóa "Chửi" mà công ty ĐÓ mới phát triển như bây h, còn nhiều nhân tố trong đó ... mà chúng tớ thì cũng chỉ là sv năm 1 năm 2, biết đến đâu nói đến đó, cảm đến đó.

@SoBadUS:
"Tớ muốn nói với các cậu câu này : " Cây ngay ko sợ chết đứng". Nếu ko làm việc gì sai thì ko sợ thiên hạ bàn tán.
"
Mày mà cũng nói được câu này?? Cái này thì để các bạn hôk phải FU đánh giá dùm mình nhé :)

và:

"Tớ ko care về 50$,bởi tớ đã left FU and never comeback."

Tức là mày bây h cũng "đéo" phải sv FPT nữa rồi ?? Thế mày định vào trường nào thế, trường nào có mày vào thì đúng là "QUÝ NHẤT QUẢ ĐẤT" rồi, "mượn gió bẻ măng" hay thế cơ mà, thông minh, sáng suốt :) Trường nào không nhận bạn này hơi phí có tí :)

Thanks các pác đã chém gió trong này, thank SoBadUS vì câu nói của bạn, bọn tớ nhờ đó mà "có thể biết được bạn là ai", công nhận "NGU VÃI L OLZ", cái loại này không tự dời FU thì cũng đíu ra trường đc <- :| thế này thì bạn ý lại là người THÔNG MINH à... VỪA đi rồi, HAY SẮP đi rồi kòn đâu :|

Thanks phát nữa ^^@

clary
26-01-2008, 20:38
bon tớ coi nhau là người nhà nên mới có cái văn hóa này.Thử hỏi khi bạn thân với 1 thằng nào đó bạn có xưng "tao","mày" k.Nếu là người ngoài đố dám xưng như thế.

TwanJung
26-01-2008, 20:47
@ông phía trên:
Thế nào là văn hóa cùn ạ ??? em MD ở chỗ nào ạh ??? Mà cái này "đéo" phải tự sướng đâu pác ạh!! Nhiều người muốn như tụi em cũng đíu đc đâu, như pác chẳng hạn. Bác thích bóc mẽ bọn em bác cứ bóc, bác có định kiến với thằng nào bác cứ định kiến, có ảnh hưởng đến ai đâu @_@ Cho pác gọi các BÁC nhà em vào đây, em cũng đíu sợ đâu ạh!! Nói thật, bác "đéo" tin thì thôi!!

1 từ Thật: Thật với lòng mình, nghĩ thật, làm thật, hông hổ thẹn với lương tâm, để người khác tôn trọng mình (nhiều lúc cái tôn trọng nó ko nhìn vào cái "bậy" hay không "bậy", mà họ nhìn vào cái "thông minh" or ko "thông minh", cách "ứng xử" tốt hay kém :) - mà em xin nói luôn, người thông minh thường BẬY, công nhận, chỉ là họ có thể hiện ra hay ko @_@).

Còn như bác, xin nói lại: định kiến cứ định kiến, nhưng pác nên nhìn thoáng 1 tí, không phải cái gì "bậy" cũng "đéo" xài được đâu bác ạ, có khi nó kòn xài tốt ý chứ ^^@ Và có những người như bác thì chúng em mới Thay Đổi được, mới phát triển được :)
Vì thế:

Thank pác :)

swan
26-01-2008, 21:08
Kính gửi những bạn (tự xưng) là FUer/người FPT đang "phun châu nhả ngọc" ở đây:

Có thể cái văn hóa phun thẳng mọi thứ vào mặt nhau mà không cần biết "thằng nào" đang ở trước mặt được coi là cái "văn hóa ưu việt" của ở chỗ các bạn. Tuy nhiên cách phát ngôn đó không được hoan nghênh ở đây. Mỗi văn hóa, truyền thống đều có hoàn cảnh và môi trường của nó, không phải áp dụng ở đâu cũng được. Giống như việc cắt âm vật của phụ nữ hay đa thê được coi là truyền thống, là hợp pháp ở một vùng đất nào đó ở Phi Châu, nhưng nếu đem ra dùng ở Châu Âu hay Châu Á, đó lại là phạm pháp, sẽ bị xử lý hình sự.

Vì vậy, trân trọng mời các bạn mang cái "văn hóa FPT" của các bạn về phát huy tại vùng đất dành cho nó.

Close topic!