PDA

View Full Version : Auto Play studio Xin hỏi một chút

hoadainhan70
26-01-2008, 17:27
AutoPlay Media Studio 7.0 Là công cụ dùng để tạo ra nhưng CD DVD dạng All-in-one được rất nhiều người sử dụng
vì dễ sử dụng chạy hoành tráng , tạo ra nhiều giao diện lạ mắt cho người dùng
Thế nhưng không hiểu vì lý do gì đó mà Tôi đã bỏ công thiết kế một CD chỉ khoảng 150MB bao gồm những phần mềm văn phòng
và một số tiện ích sử lý files âm thanh ( chính xác là 158MB ) thế mà khi cho đĩa CD vào ổ đọc , Máy PC ( P4 Ram 512 OS windows XP )
Phải chạy vè vè cỡ khoảng 15 phút mới Load xong đĩa CD trên , và giao diện All-in-one hiện ra
Vậy anh em nào đã từng dùng qua AutoPlay MediaStudio 7.0 để tạo ra đĩa All-in-one bớt chút thời gian chỉ giáo cho tôi với , không biết tôi đã làm sai ở công đoạn nào

Nổ
26-01-2008, 17:33
Không biết bác đã làm những gì nên cũng chẳng biết bác làm trục trặc ở công đoạn nào nữa.

Đoán: có thể khi viết một số đoạn code trong cái studio đó thì bạn tạo ra những hàm/vòng lặp bị lỗi nên chương trình chạy không ổn.

hoadainhan70
29-01-2008, 18:16
Híc !!! cái tớ dùng là 1 phần mềm để tạo ra đĩa CD autorun đóa pác , Mọi thứ đều có sẵn tớ chỉ việc "đì giai " thui , không phải động chạm gì đến lập trình cả
Tớ mới mua 1 cd Họ cũng thiết kế all-in-one bằng AutoPlay Media Studio 7.0 nhưng họ làm sao đó mà đĩa bỏ vào ổ CD lập tức chạy ầm ầm và hiện ra ngay giao diện cho người sử dụng . thế mới ghê chứ , thông củm nhá . tớ gà mờ mà